Motsa jiki na yoga don ciwon wuya

Ba a tantance tauraruwa ba tukuna.

An sabunta ta ƙarshe 14/06/2020 ta Dakunan shan magani - Kiwon Lafiyar Jama'a

Motsa jiki na yoga don ciwon wuya

Shin damuwa da ciwon wuya? Anan akwai motsa jiki Yoga 4 waɗanda zasu iya ba ku haɓaka motsi da ƙarancin tashin hankali a cikin wuya. Raba tare da wani wanda yake da taurin kai - kawai suna son cin gajiyar sa! Waɗannan darussan an tsara su musamman don haɓaka motsi da niyyar samar da aiki mafi kyau da rage ciwo a cikin rayuwar yau da kullun.

 



Ayyukan Yoga da yoga na iya zama masu taimako idan ya zo ga shakatawa a cikin tsokoki da tsoka da ciwo. Yawancinmu muna jira kadan kafin mu magance matsalar sannan kuma sau da yawa ya zama wani mataki inda yake buƙatar ƙarin ƙoƙari don yin wani abu game da shi - sabili da haka koyaushe muna ba da shawarar cewa ku ɗauki alamomi da cututtukan da ke cikin wuyanku, da kashin baya da ƙugu kafada shi da gaske kuma ku nemi magani, sannan ku fara da atisaye na al'ada don magance matsalar. Don haka muna ba da shawarar ku ma, ban da waɗannan motsa jiki, ku gwada wadannan kayan aikin kafada og wadannan kyawawan matakan idan kuna kokawa da ciwon wuya da ciwon kai.

 

1. Viparita Karani (stretchedafafu kafafu a bango)

Viparita karani

Viparita Karani matsayi ne na yoga wanda ke ba wa jiki hutun da ya cancanta a lokaci guda yayin da yake ɗaukar matsi daga wuya da baya. Ba a jin daɗin amfani da takalmin yoga da tawul don haɓaka kwanciyar hankali ƙarƙashin ƙugu lokacin yin wannan aikin. Za ku gano da kanku yadda shimfidawa daidai yake a gare ku - gwaji tare da nisan bango da kusurwar ƙafafu. Yi ƙoƙari ka riƙe ƙafafunka madaidaiciya yayin da kake barin kafaɗunka da wuyanka suka nitse a baya zuwa bene. A hankali ja wuyanka baya ka bar hannayenka su koma baya tare da tafin hannunka sama. Riƙe wannan matsayi na mintuna 5-10 yayin da yake numfashi cikin nutsuwa da sarrafawa.

 

2. Marjariasana Bitilasana (Motar rakumi ta Cat)

Cutar farautar raƙumi

Aiki cat kampanin motsa jiki kyakkyawa ne mai tattare da motsa jiki wanda ke ba da ƙarin motsi zuwa ga kashin baya. Yana shimfiɗa kuma yana ba da sassauci ga baya, kirji da wuya. Abin motsa jiki ne mai ban sha'awa ga waɗanda suke buƙatar kwance madaurin wuya a cikin wuya da baya. Fara tsayawa akan dukkanin hudun, sannan runtse baya a hankali zuwa bene kafin a sannu a hankali, amma da tabbaci ka tura bayan ka zuwa rufin. Maimaita wasan motsa jiki don 8-10 juyawa akan saiti 3-4.

 



3. Ardha Matsyendrasana

Ardha Matsyendrasana

Wannan matsayin zaman yoga yana ba da ƙwarin gwiwa da motsi a cikin kashin baya da tsokoki na baya. Zai iya zama motsa jiki mai wahala, don haka kar a gwada wannan idan baku da kwanciyar hankali da sauran atisayen a cikin labarin. Yi dogon numfashi ka juya cikin nutsuwa zuwa gefe - kada ka yi jerk, a'a sai dai ka matsa sosai cikin natsuwa. Riƙe matsayi don zurfin zurfin 7-8 sannan maimaita a ɗaya gefen.

 

 

4 Balasana

Kirji da wuya

Tsaya a gwiwoyinku kuma bari jikinku ya fadi gaba tare da hannayensu. Kwantar da kanka a kan ƙasa da shimfiɗa hannuwanku a gabanka har sai kun ji ɗan ɗan shimfiɗa a cikin sauyawa zuwa wuyansa da babba na baya. Yana aikata seta 3-4 na tsawon seconds 30.

 

Waɗannan su ne kyawawan motsa jiki na yoga waɗanda ya kamata a yi su a yau da kullun don iyakar sakamako - amma mun san cewa ranakun aiki masu zafi ba koyaushe suke ba da wannan ba, don haka mu yarda da koda kuwa kunsan hakan duk sauran rana.

 

Sau nawa ya kamata in fara motsa jiki?

Duk ya dogara da ku. Gano abin da ke aiki a gare ku a farkon kuma ku gina sannu a hankali amma tabbas ci gaba. Ka tuna cewa motsa jiki na iya haifar da taushi a farkon, kamar yadda a zahiri kake ragargaza wuraren lalacewa (ɓarnar nama da tabo) da maye gurbin shi da ƙoshin lafiya, aiki mai taushi. Wannan na iya zama lokaci mai cinyewa amma kyakkyawan sakamako. Idan kana da ganewar asali, muna roƙon ka ka tambayi likitanka idan waɗannan atisayen na iya zama masu amfani a gare ka - wataƙila ka gwada kanka sosai. In ba haka ba muna ƙarfafa ku ku kasance a kan tafiya kuma ku tafi yawo a cikin ƙasa mai wuya idan zai yiwu.

 

Barka da rabuwa ka raba wadannan darasi tare da abokan aiki, abokai da kuma wadanda ka sani. Idan kuna son darussan da aka aiko a matsayin takardu tare da maimaitawa da makamantan su, muna tambayar ku kamar kuma ku shiga ta hanyar samun shafin Facebook ta. Idan kuna da wasu tambayoyi, to kawai ku tafi tuntube mu.

 



PAGE KYAUTA: - Jin zafi a wuya? Ya kamata ku san wannan!

Tambaye mu - cikakken free!

 

Me zan iya har ma da ciwon wuya?

Akwai matakai da yawa na gari da za a iya aiwatar da su a kan ciwon wuya. Muna ba da shawarar motsa jiki, kazalika da motsa jiki, haɗe tare da isasshen murmurewa. A cikin wannan bidiyon zaka iya ganin motsa jiki da yawa, ban da waɗanda aka nuna a sama, waɗanda zasu iya taimakawa wajan ciwon wuya.

 

Darasi kan Neckkink


Fatan zakuyi subscribe a tasharmu ta youtube kyauta (Danna nan) don ƙarin shirye-shiryen motsa jiki da bidiyon kimiyyar lafiya.

 

Sauran matakan Mallaka

1. Babban motsa jiki, takamaiman aikin motsa jiki, shimfiɗa kai da aiki ana bada shawarar, amma ku kasance cikin iyakar zafin. Lokaci biyu a rana na mintuna 20 zuwa 40 suna da kyau ga jiki da jijiyoyin wuya.

2. Trigger point / tausa kwallaye muna bada shawara mai karfi - sun zo cikin girma daban-daban don haka zaku iya bugawa sosai har ma a duk sassan jikin mutum. Babu wani taimakon kai da ya fi wannan kyau! Muna ba da shawarar mai zuwa (danna hoton da ke ƙasa) - wanda yake cikakke saiti na maki 5 na wasan / tausa a cikin girma dabam:

jawo aya bukukuwa

3. Training: Takamaiman horo tare da dabarun horo na abokan adawa daban-daban (kamar su wannan cikakke saitin 6 na saurin juriya) zai iya taimaka maka horar da ƙarfi da aiki. Horo na Knit sau da yawa ya ƙunshi ƙarin takamaiman horo, wanda bi da bi na iya haifar da ingantaccen rigakafin rauni da rage ciwo.

4. Jin kai na Jin zafi - Sanyaya: Halittun iska samfuri ne na halitta wanda zai iya kawar da jin zafi ta hanyar kwantar da yankin a hankali. Ana ba da shawarar sanyaya musamman lokacin da zafin ya yi ciwo sosai. Idan sun kwantar da hankalinsu to ana bada magani don zafi - saboda haka yana da kyau a sami sanyi da dumin dumin.

5. Taimako Mai Rauni - Zafi: Arfafa tsokoki mai ɗorawa na iya ƙara yawan jini da rage zafi. Muna bada shawara masu zuwa reusable gas / sanyi mai gas (latsa nan don ƙarin karantawa game da shi) - wanda za'a iya amfani dashi duka biyu don sanyaya (ana iya daskarewa) da kuma dumama (ana iya mai da wuta a cikin microwave).

 

Abubuwan da aka ba da shawarar don sauƙin ciwo don tsoka da haɗin gwiwa

Biofreeze fesa-118Ml-300x300

Halittun iska (Cold / cryotherapy)

 



Damuwa da ni baya og wuyansa? Muna ba da shawarar duk wanda ke fama da ciwon baya don gwada ƙarin horo da aka sa a cikin kwatangwalo da gwiwoyi kuma.

Gwada waɗannan darussan kuma: - Motsa Jiki na Karfi 6 domin Kwarin gwiwa

hip Training

 

Hakanan karanta: - 6 Ingancin Motsa Jinkiri don Sore Knee

6 Motsa Jiki don Sore Knees

 

 

Da fatan za a tallafawa aikinmu ta hanyar bin mu da raba abubuwanmu akan kafofin sada zumunta:

Alamar Youtube kadan- Da fatan za a bi Vondt.net akan Youtube

(Biyo kuma sharhi idan kuna son muyi bidiyo tare da takamaiman darussan ko karin bayani game da ainihin al'amuran ku).

facebook tambari karami- Da fatan za a bi Vondt.net akan FACEBOOK

(Muna ƙoƙari don amsa duk saƙonni da tambayoyi a cikin sa'o'i 24. Muna godiya da kuka yi amfani da akwatin ra'ayi da ke ƙasa da labarin da ya dace)

 

Hotuna: Wikimedia Commons 2.0, Creative Commons, Freestockphotos da ƙaddamar da gudummawar mai karatu / hotuna.

Shin kuna son labarin mu? Barin darajar tauraro

0 amsoshin

Bar amsa

Kuna son shiga cikin tattaunawar?
Jin kyauta don bayar da gudummawa!

Bar sharhi

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana yiwa filayen tilas da alama *