Wuyan hannu: Motsa jiki da horo

5/5 (2)

Wuyan hannu: Motsa jiki da horo

Jagora tare da motsa jiki akan wuyan hannu. Anan, likitocin mu suna yin horo na shawarwari da motsa jiki don magance ciwon wuya saboda amfani da wayar hannu.

Manya da yara suna ciyar da lokaci mai yawa akan wayoyin hannu. Wannan madaidaicin nauyin wuyan wuyansa na iya, a tsawon lokaci, ya haifar da taurin kai da zafi a wuyansa. Lokacin da kake tunanin cewa duk sa'o'i a kan wayar hannu ne ke haifar da irin wannan ciwon wuyan, shi ma ana kiransa mobile wuyansa.

- Matsayin tsaye zai iya haifar da wuyan hannu

Lokacin da muke kan wayar hannu, wannan yakan ƙunshi wani matsayi na jiki, inda muke lanƙwasa wuyanmu kuma mu mai da hankali kan allon wayar da ke gabanmu. Domin abubuwan da muke kallo na iya zama masu ban sha'awa da ban sha'awa, yana da sauƙi mu manta cewa muna cikin matsayi mara kyau. Idan kuma muka jefa tarin sa'o'i na yau da kullun a cikin lissafin, yana da sauƙin fahimtar yadda wannan zai iya haifar da ciwon wuyansa.

- Ƙaƙƙarfan wuyansa yana haifar da ƙãra iri

Kan mu yayi nauyi sosai kuma yayi nauyi sosai. Lokacin da muke zaune da wuyan wuyan wuyan wuyanmu, dole ne tsokoki na wuyanmu suyi aiki tukuru don ɗaukar kanmu sama. A tsawon lokaci mai tsawo, wannan na iya haifar da kima a cikin tsokoki da kuma a wuyan wuyansa. Sakamakon zai iya zama duka zafi da wuya a wuyansa. Idan wannan ya sake maimaita kansa kowace rana, mako bayan mako, mutum kuma zai iya fuskantar lalacewa a hankali.

“Ma’aikatan lafiya masu izini na jama’a ne suka rubuta labarin kuma sun duba ingancinta. Wannan ya haɗa da duka likitocin likitancin jiki da chiropractors a Ciwon Asibitocin Lafiyar Jama'a (duba bayanin asibiti a nan). Kullum muna ba da shawarar cewa ma'aikatan kiwon lafiya masu ilimi su tantance zafin ku."

tips: Ƙarin ƙasa a cikin jagorar za ku sami shawara mai kyau game da shawarwarin motsa jiki da amfani da su kumfa yi. Hanyoyin haɗi zuwa shawarwarin samfur suna buɗewa a cikin sabuwar taga mai lilo.

Menene wuyan hannu?

An bayyana ganewar asali na wuyan hannu a matsayin rauni mai yawa ga wuyansa saboda damuwa na gefe na tsawon lokaci. Yanayin yana faruwa ne saboda matsayin kai da yake da nisa a gaba, a daidai lokacin da wuyan wuyansa. Rike wannan matsayi na jiki yana sanya damuwa akan yanayin wuyanka, ligaments, tendons da tsokoki na wuyansa. Bugu da ƙari kuma yana iya haifar da ƙara matsa lamba akan ƙananan fayafai na intervertebral na ku (fayafai masu taushi, masu ratsawa tsakanin kashin bayan ku).

Wuyan hannu: Alamun gama gari

Anan za mu yi la'akari da wasu alamun bayyanar cututtuka da ke hade da wuyan hannu. Waɗannan sun haɗa da:

  • Ciwon wuyan gida
  • Jin zafi a wuyansa da kafadu
  • Jin taurin wuya a wuyansa wanda ke iyakance motsi
  • Ƙara yawan ciwon kai
  • Ƙara yawan tashin hankali

Idan babu aiki da canji, nauyin da ke tsaye zai haifar da tsokoki na wuyansa a hankali ya zama ya fi guntu kuma ya fi tsayi. Wannan yana haifar da raguwar motsi na wuyan wuyansa da taurin kai, da kuma yawan ciwon wuyan wuyansa da wuyan wuyansa.

Wuyan hannu: 4 motsa jiki masu kyau

Abin farin ciki, akwai adadin motsa jiki masu kyau da matakan da za ku iya ɗauka don magance wuyan hannu. To, ban da rage lokacin allo da kuma amfani da wayar hannu ba shakka. A cikin wannan ɓangaren labarin, muna tafiya ta hanyar motsa jiki guda huɗu waɗanda suka buga tsokoki na wuyan dama da haɗin gwiwa musamman da kyau.

1. Kumfa nadi: Bude bayan kirji

A cikin bidiyon da ke ƙasa ya nuna chiropractor Alexander Andorff yadda ake amfani da abin nadi na kumfa (kuma aka sani da kumfa abin nadi) don magance gurɓataccen matsayi a cikin babba na baya da wuyansa.

Jin kyauta don biyan kuɗi kyauta tashar mu ta youtube don ƙarin shirye-shiryen motsa jiki masu kyau.

Shawarar mu: Babban abin nadi (60 cm tsayi)

Nadi mai kumfa sanannen kayan aikin taimakon kai ne wanda za'a iya amfani dashi don matsatsin tsokoki da taurin kafa. Yana da matukar dacewa don amfani da madaidaicin baya da mai lankwasa matsayi wanda muke gani sau da yawa tare da wuyoyin hannu. Latsa ta don karantawa game da shi. Duk shawarwarin samfur suna buɗewa a cikin sabuwar taga mai lilo.

2. Horowa tare da na roba don kafada da wuyan wuyansa

A cikin motsa jiki na juyawa don kafada mai sanyi tare da na roba

Yin horo na roba yana da yawa a cikin horo na farfadowa don wuyansa da kafadu. Wannan shi ne saboda nau'i ne na horo mai ƙarfi da kuma tasiri mai tasiri sosai. A cikin hoton da ke sama, kuna ganin motsa jiki wanda ya dace da wuyan hannu. Don haka kuna riƙe na roba a bayan kan ku kamar yadda aka umarce ku - sannan ku cire shi. Aikin horarwa shine motsa jiki mai kyau kuma yana magance tashin hankali na tsoka a cikin wuyansa da kafada.

Tushen mu na saƙa: Pilates band (150 cm)

Ƙungiyar pilates, wanda kuma aka sani da ƙungiyar yoga, nau'i ne na ƙungiyar motsa jiki wanda ke da lebur da na roba. Mai amfani sosai. Samun bandeji yana ba da damar horar da ƙarfi sosai, saboda akwai ɗimbin motsa jiki da za ku iya yi cikin kwanciyar hankali na gidan ku. Ayyukan motsa jiki don wuyansa da kafadu kuma suna ƙarfafa ƙarar wurare dabam dabam da motsi. Kara karantawa game da na roba ta.

3. Miqewa motsa jiki ga wuya da babba baya

Wannan babban motsa jiki ne ga waɗanda daga cikinku masu taurin kai da taurin baya da wuya. Motsa jiki ne na yoga wanda ya dace sosai don shimfiɗa tsokoki a baya da wuyansa. Motsa jiki yana magance karkatacciyar yanayin da ke da alaƙa da wuyan hannu - kuma yana aiki da himma a kishiyar shugabanci. Ana iya yin atisayen sau da yawa a rana.

4. Dabarun shakatawa da motsa jiki na numfashi

numfashi

A cikin rayuwar yau da kullun da ta yau da kullun, yana da mahimmanci a ɗauki lokaci don shakatawa. Akwai dabaru daban-daban na shakatawa daban-daban, kuma ɗayan mahimman abubuwan shine samun dabarun da kuke jin daɗin yin hakan.

Tukwicinmu: shakatawa a wuyan hamma

Da yake la'akari da cewa batun wannan labarin shine wuyan hannu, tunaninmu ya fada cikin wannan wuyan wuyansa. Baya ga samar da daidaitawar tsokoki na wuyan wuyansa da kashin wuyan wuyansa, zai kuma ba da damar kawai don shakatawa gaba ɗaya da shakatawa. Zai iya zama taimako mai amfani don shimfiɗa wuyansa bayan sa'o'i masu yawa akan wayar hannu. Minti 10 zuwa 15 a kullum yakan isa. Kara karantawa game da shi ta.

Takaitawa: Wayar hannu wuyansa - Motsa jiki da horo

Ɗaya daga cikin muhimman abubuwa game da jarabar wayar hannu shine cewa a zahiri kun gane cewa za a iya samun sa'o'i da yawa na lokacin allo kowace rana. To amma kuma haka al’umma ke sadarwa a kwanakin nan, don haka ma da wuya a samu. Ta hanyar aiwatar da darussa guda huɗu da muke magana a kai a cikin wannan labarin, za ku kuma iya magance yawancin cututtukan da ke tattare da wuyan hannu. Muna kuma ƙarfafa ku da ku yi yawo na yau da kullun kuma ku sami yaduwar jini a cikin jikin ku. Game da gunaguni na dindindin, yana da kyau a sami taimako daga likitan ilimin lissafi ko chiropractor.

Dakunan shan magani: Zaɓinku don maganin zamani

Ma'aikatan likitancinmu da sassan asibitin ko da yaushe suna nufin kasancewa cikin fitattun mutane a cikin bincike, jiyya da gyaran ciwo da raunuka a cikin tsokoki, tendons, jijiyoyi da haɗin gwiwa. Ta danna maɓallin da ke ƙasa, zaku iya ganin bayyani na asibitocinmu - gami da a Oslo (gami da Lambert kujeruda Akershus (Dannye itace og Sautin Eidsvoll). Jin kyauta don tuntuɓar mu idan kuna da wasu tambayoyi ko kuna mamakin wani abu.

 

Mataki na ashirin da: Wuyan hannu: Motsa jiki da horo

Rubuta: Masu ba da izini na chiropractors da likitocin motsa jiki a Vondtklinikkene

Binciken gaskiya: Labaran mu koyaushe suna dogara ne akan tushe masu mahimmanci, nazarin bincike da mujallu na bincike - irin su PubMed da Laburaren Cochrane. Da fatan za a tuntuɓe mu idan kun ga wasu kurakurai ko kuna da sharhi.

Hotuna da daraja

  1. Hoton murfin (mace rike da wayar hannu a gabanta): iStockphoto (amfani da lasisi). Hoton hannun jari: 1322051697 Kiredit: AndreyPopov
  2. Misali (mutumin rike da wayar hannu): iStockphoto (amfani da lasisi). ID na samfurin hannun jari: 1387620812 Kiredit: LadadikArt
  3. Bakin baya: iStockphoto (amfani da lasisi). ID na hoto na IStock: 840155354. Kiredit: fizkes

Shin kuna son labarin mu? Barin darajar tauraro