zafi a hannun

zafi a hannun

Ciwo Cikin Hannu | Dalili, bincike, alamu, motsa jiki da magani

Kuna jin zafi a hannunka? Anan zaka iya ƙarin koyo game da jin zafi a hannu, da alamomin da suka danganci juna, sanadin ciwo da ciwo iri daban-daban na ciwon hannu da ciwon hannu. Za a iya haifar da ciwo a cikin hannaye ta sanadin musculoskeletal da yawa - kamar ƙwanƙwasa jijiya, raɗaɗin ciwo daga tsokoki na gaba da raunin jijiyoyi. Muna tunatar da ku cewa za ku sami motsa jiki a ƙasan wannan labarin.

 

Ku biyo mu kuma kamar mu Shafin mu na Facebook kyauta, kyauta na yau da kullun na kiwon lafiya.

 

Jin zafi a cikin hannun na iya haifar da rauni a cikin hannu kuma ba za ku iya yin jiki kamar yadda ya gabata ba. Wannan na iya zama ɓarna ga abubuwan nishaɗi da aiki duka - don haka muna ba ku shawara sosai da ku ɗauki mataki idan kun fuskanci matsaloli na ci gaba da hannayenku. Kuna fuskantar haɗarin cewa yanayin zai ta'azzara idan baku sami taimako game da bincike da magance matsalar ba.

 

Yawancin yanayi na yau da kullun da cututtukan cututtukan da ke haifar da haushi, matsi ko jin zafi a hannu sune:

  • osteoarthritis
  • Guyenstunnel ciwo
  • Carpal rami ciwo
  • Lateral epicondylitis (na iya haifar da jin zafi ga hannaye)
  • Cutar hannu tsakiyan (kuma aka sani da golf gwiwar hannu)
  • Komawa da jin zafi daga tsokoki na gida
  • Maganar da aka ambata daga rauni na wuyan wulakanci (wannan ita ce a lokacin da ake shafa C6, C7, C8 ko tushen jijiya)
  • Rheumatic amosanin gabbai

 

A cikin wannan labarin za ku sami ƙarin koyo game da abin da ƙila zai haifar da jin daɗin hannunku, raɗaɗi a cikin tafin hannunka, da alamu daban-daban da bayyanar cututtuka irin wannan zafin.

 



Kuna mamakin wani abu ko kuna son karin irin waɗannan ƙwararrun masu sana'a? Ku biyo mu a shafinmu na Facebook «Vondt.net - Mun sauƙaƙe muku ciwo»Ko Channel namu na Youtube (yana buɗewa a sabon hanyar haɗin gwiwa) don shawarwari masu kyau na yau da kullun da bayanan lafiya masu amfani.

Dalili da ganewar asali: Me yasa na cutar da hannuna da azaba na hannu?

Tattaunawa tare da masana kiwon lafiya

DeQuervain's Tenosynovitis

Raunin tenosynovitis na DeQuervain shine asalin cutar sankara wanda ke haifar da kumburi, kumburi da kuma yawan jijiyoyin da suka kewaye jijiyoyin a saman babban yatsa. Wannan na iya haifar da jin zafi a cikin hannu da kuma a wuyan hannu.

Carpal rami ciwo

Ciwon ramin rami na carpal cuta ce ta asali wanda ya haifar da matsin jijiya na tsakiya - ma'ana, narkar da jijiyar a tsakiyan cikin tafin kanta a gaban wuyan hannu. Wannan na iya haifar da ciwo a gaban wuyan hannu, daskarewa da girgizawa a tafin hannu da yatsu. Ciwon ramin rami na carpal yakan ci gaba da haɓaka a hankali a kan lokaci - kuma ya ƙara munana da muni idan ba ku magance matsalar ba.

 

Wasu alamu alamomin cututtukan rami na carpal na iya hadawa da:

  • Rashin rauni a hannu da rage karfin riko
  • Numbness da tingling a hannun
  • Jin zafi a hannu da gaban wuyan hannu

 

Ciwon kirji daga goshin ko tsokoki na cikin gida

Muscle a cikin hannu - ciki har da tsokoki da ke da alhakin lanƙwasa wuyan hannu a baya (ƙarin wuyan hannu) - na iya samar da tushen ciwo da ke sauka da cikin hannu. Tare da abubuwan da ake maimaitawa, lokaci na lokaci, ɓoye ƙwayoyin lalacewa na iya faruwa a cikin tsokoki da aka shafa da nama na jijiya.

 

Rheumatic amosanin gabbai

Rheumatic amosanin gabbai cuta ne na mutum, cuta a ciki wanda tsarin garkuwar jikin kansa ke yakar sel wanda ke bayar da tallafi ga gidajen abinci. Wannan yana haifar da ciwo a hannu biyu a cikin waɗanda ke fama da cututtukan zuciya - yana da mahimmanci a jaddada cewa wannan yana shafar hannayen biyu kuma ba hannu ɗaya kawai ba. Ciwan hannu mai taushi yawanci ana bayyana shi da buguwa, ciwo da mafi muni da safe.

 

Hakanan karanta: - Alamomin Farko 15 na Ciwon Ruwanka

taƙaitaccen haɗin gwiwa - rheumatic amosanin gabbai

 



Matsalar wurare dabam dabam

Kamar dukkan gabobi da sifofin jiki, hannaye suna buƙatar wadataccen jini don yin aiki daidai. Game da cututtukan wurare dabam dabam na jini, wannan zai iya raguwa kuma don haka duka ciwo da makama zasu iya faruwa a cikin tafin hannu. Wannan na iya zama saboda, misali, zuwa kumburi da jijiyoyin jini sakamakon kamuwa da cuta, rauni ko yanayin autoimmune.

 

rauni

Jin zafi a cikin dabino na iya lalacewa ta hanyar lalacewar kashi (misali fashewar), gidajen abinci ko ma jijiyoyi a hannu. Hannun yana ƙunshe da ƙananan ƙananan kasusuwa, jijiyoyi, jijiyoyi, tsokoki da jijiyoyi. Wasu daga cikin dalilan da ke haifar da irin wannan ciwo sune saboda tsokoki da matsaloli masu yawa - ba tare da isasshen ƙarfin cikin tsokoki don yin maimaita aikin da mutum yayi ba. Hannaye suna da hannu cikin kusan duk abin da muke yi na motsa jiki, don haka yana iya zama mai ɓarna sosai da irin wannan ciwo da rashin aiki ya shafa.

 

Abin farin ciki: Kamar ƙananan tafin hannu, dabino suna da kauri a jiki. Wannan ita ce hanyar juyin halitta don dacewa da gaskiyar cewa muna amfani da hannayenmu da yawa.

 

Yi juya yatsa da kuma jawo babban yatsa

Maɓallin yatsa ko babban yatsa yana ba da madojin sautin danna yayin da yatsanka ko yatsan yatsuna ya gangara zuwa hanun hannunka. Wannan yanayin na iya haifar da ciwo da tauri a cikin hannu. Baƙon abu ba ne ga waɗanda wannan cutar ta shafa su ƙare da aiki a jijiyar da ta shafa - amma mar ta kuma gani a cikin karatun cewa matsi na motsa jiki na iya zama zaɓi don kauce wa tiyata.

 

Hakanan karanta: - Alamomin Farko 6 na Ciwon Kansa

magagamaru7

 



 

Alamomin Jin zafi a Hannun

magani

Bayyanar cututtukan da kuka sha daga jin zafi a cikin hannunka na iya bambanta dangane da ainihin menene dalilin jin zafin da kake sha. Anan akwai wasu alamomin cututtukan yau da kullun da zaku iya shawa daga jin zafi a hannunka:

  • ƙaruwa
  • Rashin rauni na tsoka da rage karfin riko
  • ƙage
  • parasthesias: Farin ciki ko ƙonewa a cikin hannunka.
  • Redness na fata
  • kadan masha'a

 

Bayyanar cututtuka na jijiyoyin zuciya wanda za'a iya gani a wasu cututtukan na iya hadawa da:

  • Faɗan haske a lebe da yatsun hannu
  • Isar da tsoka a cikin tsokoki na hannu
  • Ciwo da wuyan hannu a lokaci guda
  • Rashin rauni a cikin tsokoki na hannu
  • Rashin haɗarin haɗuwa a safiyar asuba

 

Hakanan karanta: Nazari: Wannan Abun Cikin Man Zaitun Zai Iya Kashe Kwayoyin Cutar Cancer

zaituni 1

 



Jiyya na jin zafi a Hannun

chiropractor 1

Jiyya da aka karɓa zai dogara da abin da ke haifar da zafin da kuka sha a cikin hannunka. Wannan na iya haɗawa:

  • Physiotherapy: Masanin ilimin motsa jiki ƙwararre ne kan motsa jiki da kuma farfadowa saboda raunin da jin zafi a cikin tsokoki, haɗin gwiwa da jijiyoyi.
  • Chiropractic na zamani: Wani masanin chiropractor na zamani yana amfani da dabarun muscular a hade tare da aikin muscular da kuma koyarwa a ayyukan gida don inganta aikin tsokoki, jijiyoyi da haɗin gwiwa. Idan akwai ciwo na hannu, wani malamin chiropractor zai tattara haɗin gwiwa a hannunka, ya kula da tsokoki a gida a hannu da hannu, da kuma koya muku a cikin ayyukan gida don shimfiɗawa, ƙarfafawa da haɓaka ingantaccen aiki a hannayenku - wannan na iya haɗawa da yin amfani da maganin motsawar motsi da allurar bushewa (acupuncture intramuscular) ).
  • Shockwave Mafia: Ana yin wannan aikin ne kwararrun likitoci masu izini da ke da ƙwarewa game da jijiyoyin jijiyoyi, jijiyoyi da jijiyoyin jiki. A Norway wannan ya shafi chiropractor, likitan motsa jiki da kuma mai ilimin aikin jiyya. Ana gudanar da aikin ne tare da aikin matsin lamba da kuma wani bincike mai alaƙa da ke tura igiyar ruwa matsin lamba wanda aka yiwa yankin da lalataccen nama. Matsalar motsawar matsi tana da tasirin gaske game da rikicewar jijiya da kuma matsalolin tsoka.

 

Hakanan karanta: - Rheumatism da Murfin Yanayi: Ta yaya Yan Rheumatists ke Shafar Yanayi

rheumatism da canje-canjen yanayi

 



 

taƙaitaharbawa

Yana da mahimmanci a ɗauki dukkan ciwo da mahimmanci - saboda gaskiyar cewa ci gaba da ciwo na iya haifar da rashin aiki da kuma ci gaba da bayyanar cututtuka yayin da lokaci ke tafiya. Musamman rage ƙarfi da raunin tsoka sune manyan alamu guda biyu masu tsananin rauni da za a iya fuskanta ta hanyar ci gaba da jin zafi a cikin hannun. Saboda haka yana da mahimmanci ku magance matsalar kuma ku nemi asibitoci don bincike da kowane magani.

 

Hakanan yana da mahimmanci a horar da hannayenku kamar sauran jikin. A cikin mahaɗin da ke ƙasa zaku sami wasu darussan da zaku iya gwadawa.

 

Hakanan karanta: - Motsa jiki 6 masu tasiri don Ciwan Ramin Carpal

Jin Raunin hannu - Cutar Rashin Kaya

 

Shin kuna da tambayoyi game da labarin ko kuna buƙatar ƙarin nasihu? Tambaye mu kai tsaye ta hanyar namu facebook page ko ta hanyar akwatin sharhi a kasa.

 

Nagari taimako

zafi da sanyi shirya

Amfani da Gel ɗin Gas da Aka Sake Gaskawa (Gas da Cold Gasket): Zafi na iya haɓaka zagawar jini zuwa tsokoki da ƙuƙumi - amma a wasu yanayi, tare da ƙarin ciwo mai zafi, ana ba da shawarar sanyaya, saboda yana rage watsa sigina na ciwo. Saboda gaskiyar cewa ana iya amfani da waɗannan azaman kayan sanyi don kwantar da kumburi, muna ba da shawarar waɗannan.

 

Kara karantawa anan (yana buɗewa a cikin sabuwar taga): Ana amfani da Gas Gel mai haɗawa (Gas & Cold Gasket)

 

Ziyarci idan ya cancanta Kasuwancin Kiwan lafiya don ganin ƙarin samfurori masu kyau don maganin kai

Latsa hoton ko mahadar da ke sama don bude Shagon Kiwon Lafiyarku a cikin wani sabon taga.

 

PAGE KYAUTA: - Ta haka zaka san idan kana da jinin haila

jini a cikin kafa - a gyara

Danna hoton da ke sama don cigaba zuwa shafi na gaba. In ba haka ba, ku biyo mu ta kafofin watsa labarun don sabuntawar yau da kullun tare da ilimin kiwon lafiya kyauta.

 



Alamar Youtube kadanBi Vondt.net akan Youtube

(Biyo kuma sharhi idan kuna son muyi bidiyo tare da takamaiman darussan ko karin bayani game da ainihin al'amuran ku).

facebook tambari karamiBi Vondt.net akan FACEBOOK

(Muna ƙoƙarin amsa duk saƙonni da tambayoyi a cikin awanni 24-48. Hakanan zamu iya taimaka muku fassara fassarar MRI da makamantansu.)

 

Tambayoyi akai-akai game da jin zafi a cikin hannu da zafi a hannu

Barka da zuwa lokacin da za a yi mana tambaya a sashin bayanan da ke ƙasa ko ta hanyar kafofin watsa labarunmu.

0 amsoshin

Bar amsa

Kuna son shiga cikin tattaunawar?
Jin kyauta don bayar da gudummawa!

Bar sharhi

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana yiwa filayen tilas da alama *