jini a cikin kafa - a gyara

Ta haka zaka san idan kana da jinin haila

4.7/5 (75)

An sabunta ta ƙarshe 03/05/2020 ta Dakunan shan magani - Kiwon Lafiyar Jama'a

Ta haka zaka san idan kana da jinin haila

Haɗin jini na iya zama m. Matsalar ita ce ba koyaushe yana haifar da bayyanannun alamun har sai ya yi latti. Karanta wannan don ƙarin koyo game da alamu na farko da alamu na ƙwanƙwasa jini a cikin kashi, hannu, zuciya, ciki, kwakwalwa ko huhu.

 



Ba mai tsanani bane har sai ya saku - to zai iya zama sanadi!

  • Haɗin jini wanda baiyi rauni ba haɗari
  • Amma idan daskararren jini ya saki ya bi ta jijiyoyin zuwa zuciya da huhu - to yana iya haifar da mummunan sakamako
  • Yawancin jini ana samunsu a kafafu - amma yana da mahimmanci a tuna cewa wannan yana faɗi wani abu game da yadda jijiyoyinku da yanayin ɗarin jikinku yake

Jigon jini tarin jini ne wanda ya canza daga yanayinsa na yau da kullun-zuwa mai mahimmancin abu mai kama da gel. Lokacin da gudan jini ya bayyana a cikin jijiyoyin ku, ba koyaushe zai bace da kansa ba - wannan shine lokacin da yanayi mai barazanar rai zai iya tashi.

 

Jin ƙarancin ƙwaƙwalwar ƙwayar tsoka (DVT) ita ce ma'anar lokacin da aka kafa filog a ɗayan manyan jijiyoyin jiki. Mafi yawan abin da aka fi sani shine wannan yana faruwa a ɗayan ƙasusuwa, amma kuma yana iya kasancewa a cikin makamai, huhu ko kwakwalwa.

 

Jigon jini ba shi da haɗari har sai ya saki. Amma idan ya banbanta daga mashigar jini kuma ya bi ta jijiyoyi zuwa zuciya, kwakwalwa ko huhu, zai iya toshe duk hanyoyin samar da jini - wannan na iya samar da tushen bugun zuciya ko bugun jini.

 

1. Jinin jini a kafa ko hannu

Mafi kyawun rukunin yanar gizon da cutar cututtukan jini ta shafi shine ɗan maraƙin. Haɗin jini a cikin kafa ko hannu na iya samun alamomi dabam dabam, waɗanda suka haɗa da:

  • ƙaruwa
  • zafi
  • girmamãwa
  • kadan masha'a
  • Canjin launi (misali mai paler da 'bluish')
  • Dole ne kuyi hutu yayin da kuke tafiya

Alamomin zasu banbanta gwargwadon girman daskararren jini - wannan shine dalilin da ya sa a zahiri ba ku da alamun bayyanar kuma har yanzu kuna da ƙaramin jini. Wasu lokuta, ƙila za a sami ɗan ɗan kumburi a kafa tare da ciwo mai sauƙi. Idan harbin jini ya fi girma, dukkan kafar na iya kumbura kuma wannan na iya haifar da ciwo mai tsanani.

 



Ba al'ada ba ne a sami daskarewar jini a ƙafafu biyu ko hannaye - damar sun fi girma cewa kana da daskarewar jini idan alamun sun keɓe ga ƙafa ko hannu.

 

2. Jinin jini a cikin zuciya

Samun daskarewar jini a cikin zuciya na iya haifar da ciwo a kirji da jin cewa akwai matsin lamba a wurin. Jin 'haske' da gajeren numfashi na iya zama alamun alamun raunin jini a cikin zuciya.

 

3. Jinin jini a ciki / ciki

M zafi da kumburi na iya zama alamomin jinin haila ko ina a ciki. Koyaya, waɗannan na iya kasancewa alamun cutar guba da ƙwayar cuta na ciki.

 

4. Jinin jini a kwakwalwa

Hawan jini a cikin kwakwalwa na iya haifar da ciwon kai wanda ba zai iya jurewa ba, sau da yawa a hade sauran alamun cutar ischemic, kamar wahalar magana da rikicewar gani.

5. Jinin jini a cikin huhu

Haɗin jini wanda yake kwance da kuma riƙe kan huhu shi ake kira embolism na huhu. Alamomin wannan yanayin sune:

  • Kwatsam cikin rashin numfashi wanda baya haifar da motsa jiki
  • Chest Pain
  • Rashin bugun zuciya
  • Shortness na numfashi
  • Haɗu da jini



Yaushe zaka tuntubi likitanka

Idan kun sami alamun cututtukan da zasu iya zama ɗaukar jini, tuntuɓi GP ko wasu likitan ku kai tsaye. Tuntuɓi wani bincike, kamar yadda - kamar yadda aka ambata - toshewar jini da ke kwance zai iya haifar da mummunan sakamako. Hakanan an shawarce ku da sanya safa na matsawa a kai a kai. shimfiɗa cinya da tsokar maraƙi, ka kuma yi amfani da abin nadi na kumfa - saboda wannan na iya kasancewa cikin haɓaka haɓakar jinin ka. A ƙasa kuna ganin motsa jiki mai kyau 5 na kumfa wanda zai iya taimaka muku sassauta cinyoyi da tsokoki maraƙi:

 

BATSA: Bikin Buhun Buhun Hanya guda 5 Da Lafiyayyun Kasusuwa da Kafa

Kasance tare da dangin mu!

Ji maraɗi don biyan kuɗi zuwa tashar Youtube ɗinmu kyauta a nan (danna nan). A nan za ku iya samun shirye-shiryen motsa jiki da yawa da bidiyo na ilimin kimiyya waɗanda zasu iya taimakawa inganta lafiyar ku.

 

Af, ko ka san cewa binciken da aka yi kwanan nan ya samo hanyar da za ta bi don narkewa da cutar cutarwa ta jini? Kuma hakan na iya zama kusan sau 4000 fiye da ingancin magani na yanzu? Ko ta yaya ba a lada wannan ba (!) Kuna iya karanta ƙarin game da wannan a shafi na gaba. Muna ba da shawara cewa ku karanta labarin "Yadda ake gane bugun jini".

 

PAGE KYAUTA: Nazari: Wannan Jiyya Zai Iya Rage Cutar jini 4000x Moreari sosai!

zuciya

 

Alamar Youtube kadan- 'Yanci ku bi Vondt.net a Youtube

facebook tambari karami- 'Yanci ku bi Vondt.net a FACEBOOK

 



Shin kuna son labarin mu? Barin darajar tauraro

0 amsoshin

Bar amsa

Kuna son shiga cikin tattaunawar?
Jin kyauta don bayar da gudummawa!

Bar sharhi

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana yiwa filayen tilas da alama *