karancin karfin jini da auna karfin jini tare da likita

Siffar haɓakar jini na yau da kullun da darajar jinin jini dangane da shekaru

4/5 (8)

karancin karfin jini da auna karfin jini tare da likita

Siffar haɓakar jini na yau da kullun da darajar jinin jini dangane da shekaru

Ka'idojin jini na jini: Kuna mamakin abin da yake hawan jini na yau da kullun game da ku? Anan zaka iya karanta game da abin da yake daidai da matsin lamba na jini dangane da shekaru. Waɗannan sun haɗa da matakan jini na al'ada ga jarirai, yara, matasa, manya da tsofaffi.

 



Yawan jini yana tashi sama da shekaru daga matakan jariri har zuwa ja da baya. Domin jarirai da yara ba su da matsala musamman ga matsalolin hawan jini, ba al'ada bane likitoci suyi nazarin hawan jini. Ga duk manya, kodayake, ba tare da la'akari da shekaru ba, ana ɗaukar matakin jini na al'ada ya zama 120/80 ko .asa da. Inda tsohon ya shagala (120) da karshen abin da zai hana (80). Ku biyo mu kuma kamar mu ta hanyar kafofin sada zumunta.

 

Hakanan karanta: - Wannan ya kamata ku sani game da Fibromyalgia

aches a tsokoki da gidajen abinci

 

Rashin jini na yau da kullun ga jarirai da yara

Don haka menene hawan jini na al'ada ga jaririn ku da jaririn ku? Da kyau, hawan jini na yau da kullun da ƙimar hawan jini na yau da kullun suna canzawa a duk lokacin yarinta - inda yake mafi ƙanƙanta ga jarirai sannan kuma ya tashi a hankali yayin da jariri ya girma. Idan ba a yi la'akari da ɗanka ya kasance cikin haɗarin matsalolin hawan jini ba - alal misali, idan an gano matsalolin koda ko na ciwon suga - to, kamar yadda aka ambata a baya, ba al'ada ba ce ga likitoci don bincika hawan jini na ƙananan yara.

 

Magana game da menene hawan jini na al'ada ga yaro yana da rikitarwa - saboda ya dogara da girman yaro da shekarunsa. Koyaya, likitoci galibi suna la'akari da cewa yaro yana da halin hawan jini idan ƙimar hawan jini na yaron ya fi kashi 90 na yara masu kamanceceniya da shekaru. Hawan jini yana kasancewa idan yaro yana da ƙimar jini wanda ya wuce kashi 95 cikin ɗari na ƙa'idodin al'ada ga yara a cikin rukuni ɗaya.

 



 

Hawan jini na yau da kullun ga matasa, manya da tsofaffi

La'akari da cewa mun rubuta cewa dabi'un hawan jini na yau da kullun suna da ɗan girma a cikin rayuwa - yana iya zama baƙon cewa dabi'un hawan jini na al'ada, a duk waɗannan rukunin shekarun, suna a ko ƙasa da 120/80 mmHg. Valuesimomin farko suna yin nuni da matsin lamba - watau matsi. Wannan yana bamu bayani game da yadda karfin yake a cikin zuciya yayin da zuciya tayi kuruciya. Lambar ta biyu tana nufin matsawar diastolic - watau matsin mara kyau. Wannan shine matsin lamba lokacin da zuciya ta huta tsakanin bugawa.

 

Hawan jini sama da na al'ada: Nasihu zuwa hauhawar jini da hauhawar jini (hauhawar jini)

An ce a matsayin babban yatsa cewa manya na da cutar hawan jini idan yawan damuwar su kullum ya fi 120 amma ƙasa da 140 - ko kuma idan damuwar ta fi 80 amma ƙasa da 90. Mutanen da ke da saurin hawan jini suna da babban haɗarin hauhawar jini idan ba suyi aiki ba don dawo da karfin hawan jini.

 

Idan karfin jininka ya haura 140/90 to an tabbatar maka da hauhawar jini ne - wanda kawai ke nufin cewa hawan jininka yayi yawa. Idan haka ne to wataƙila likitanku zai nemi ku canza salon rayuwa don rage hawan jini. Irin waɗannan canje-canje na rayuwa yawanci sun ƙunshi ƙarin motsa jiki, ingantaccen abinci, daina shan sigari da rage shan giya, da gishiri. Idan hawan jini yana da haɗari sosai, likita ma na iya ba da shawarar maganin hawan jini - amma yana da mahimmanci a tuna cewa duk magunguna suna da illa.

 



Ruwan lemun tsami na iya taimakawa wajen kawar da uric acid. A matsayin 'ya'yan itacen citrus, lemun tsami yana da babban matakin bitamin C - wanda, saboda albarkatun antioxidant mai ƙarfi, yana taimakawa wajen ruguza yawan abubuwan da ke cikin uric acid. Ana sha ruwan lemon tsami ta hanyar matse ruwan lemun tsami a cikin gilashin ruwan dumi kafin a sha shi a kan komai a ciki da safe. Ana iya shan wannan abin sha kowace rana.

 

Hawan jini: Hawan jini

Mun yi rubutu game da hatsarori da yin karancin jini (karanta ƙarin ta danna mahaɗin). Kodayake ba matsala ce ta gama gari ba kamar hawan jini, ya kamata kuma mutum ya ɗauki ƙaramin hawan jini sosai da gaske. Wasu mutane suna da ƙananan hauhawar jini - kuma idan matsi ya faɗi ƙasa da 90 to wannan na iya haifar da alamomi kamar su jiri, kasala da / ko suma. Pressureananan hawan jini yawanci saboda sakamakon illa ne daga magani, rashin ruwa a jiki ko zubar jini. Ciki kuma na iya haifar da ƙananan jini lokaci-lokaci.

 

Menene zai iya haifar da hawan jini na al'ada?

Akwai dalilai da dama da zasu iya haifar da hawan jini - kuma mafi yawansu suna da alaƙa kai tsaye da salon rayuwarka. Caffeine da taba suna iya haifar da hauhawar jini. Danniya wani misali ne da kan sa jini ya hauhawa. Amma yawanci shan giya, taba, ƙaramin motsa jiki da rashin cin abincin da ke da tasiri mafi girma akan cutar hawan jini.

 

Takaitacciyar

A cikin wannan labarin mun koyi abubuwa da yawa game da hawan jini da dabi'un hawan jini. Hakanan yana da mahimmanci cewa hauhawar jini a koyaushe yana ɗaukar haɗarin cutar jihohi daban-daban na cuta kamar cutar zuciya da jijiyoyin jini.

 

Shafi na gaba: - Yadda Ake Sanin Idan Kunada Jini

jini a cikin kafa - a gyara



Alamar Youtube kadan- 'Yanci ku bi Vondt.net a Youtube
facebook tambari karami- 'Yanci ku bi Vondt.net a FACEBOOK

 

Yi tambayoyi ta hanyar sabis ɗin bincikenmu kyauta? (Latsa nan don ƙarin koyo game da wannan)

- Jin daɗin amfani da mahaɗin da ke sama idan kuna da tambayoyi ko filin sharhi a ƙasa

 

Tambayoyi akai-akai masu alaƙa da wannan labarin

Shin hawan jini yana da haɗari?

Shin yara suna da darajar jinin jini ban da manya?

Menene ƙimanin saukar karfin jini ga hawan jini?

Wadanne abubuwa ne ke haifar da cutar hawan jini?

Menene darajar al'ada na jini?

Menene matsalar hawan jini ga maza cikin shekarunsu 40?

Me ke jawo hawan jini?

Shin ciki zai iya haifar da karancin jini?

 

Shin kuna son labarin mu? Barin darajar tauraro

0 amsoshin

Bar amsa

Kuna son shiga cikin tattaunawar?
Jin kyauta don bayar da gudummawa!

Bar sharhi

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana yiwa filayen tilas da alama *