magagamaru7

6 Alamomin Ciwon Ciwon ciki Na Farko

4.9/5 (8)

magagamaru7

6 Alamomin Farkon Cutar Cancer

Anan ga alamomin farko 6 na kansar ciki da kansar ciki wanda zai baka damar gane cutar a matakin farko kuma ka samu maganin da ya dace. Binciken asali da wuri yana da mahimmanci don samun damar yanke shawara daidai dangane da magani - da kuma daidaitawa a rayuwar yau da kullun (gami da dangane da yadda ake cin abinci da kuma matakan inganta kariya). Babu ɗayan waɗannan alamun da ke nuna cewa kana da ciwon daji na ciki, amma idan ka sami ƙarin alamun, muna ba da shawarar ka tuntuɓi GP don shawara.



 

Cutar ciki da gudawa sune nau'I na biyar da ya fi kamuwa da cutar kansa, amma duk da haka shi ne na ukun da yafi kamari. Mafi yawan wadanda suka kamu da cutar sankarar ciki sun riga sun shiga matakin yaduwa (metastasis) ko kuma suna gab da shiga wannan matakin. Metastasis shine lokacin da ciwon daji ya yada daga yankin da ya fara kuma ya ci gaba zuwa wani yanki - sau da yawa ta hanyar ƙwayoyin lymph da ke kusa. Alamomin ciwon daji na ciki na iya zama da sauki, da wuyar ganewa, kuma wannan shi ne ainihin dalilin da ya sa muke son bayyanar da su - don mutane da yawa su san su kuma suna da alamun bayyanar da GP ɗinsu ya bincika kafin lokaci ya kure.

 

Cutar ciki da ciwon ciki na kashe mutane da yawa kuma ƙarin bincike yakamata a mai da hankali kan wannan nau'in cutar kansa (da kuma sauran cutar kansa) - shi yasa muke karfafa ka Raba wannan labarin a cikin kafofin watsa labarunJin kyauta don son shafin mu na Facebook kuma ka ce, "Ee don ƙarin binciken cutar kansa". Ta wannan hanyar, mutum na iya sanya alamun wannan cutar ta zama sananniya kuma ya tabbata cewa an ba da fifiko ga ƙaddamar da kudade don bincike kan sabbin hanyoyin bincike da magani. Mun kuma bayar da shawarar tallafawa Rukunin Cancer.

 



Mun san cewa alamun da suka gabata na ciwon daji na ciki na iya bambanta daga mutum zuwa mutum kuma don haka nuna cewa alamun da ke zuwa da alamun asibiti gabaɗaya ne - kuma cewa labarin ba lallai ba ne ya ƙunshi cikakken jerin alamun alamun da za a iya shafa a farkon matakin ciwon daji na ciki, amma ƙoƙari don nuna alamun da aka fi sani. Jin daɗin amfani da filin sharhi a ƙasan wannan labarin idan kun rasa wani abu - to za mu yi iyakar ƙoƙarinmu don ƙarawa.

 

Hakanan karanta: - Motsa jiki 7 don masu aikin Rheumatists

shimfiɗa daga baya zane da tanƙwara

 

1. Jini a cikin buta

ulcers

Jini a cikin kujera baya nufin ciwon daji na ciki da ciki. Hakanan wannan alamar na iya faruwa a Ulcerative colitis ko cutar Crohn. Amma idan kun lura da alamun jini a cikin kujera, wannan alama ce cewa yakamata ku tuntubi GP ɗinku nan da nan - sannan a tura ku zuwa ƙwararren likita. Idan ragowar jinin ya yi duhu, kusan baƙar fata, to yana iya yiwuwa yana da alaƙa da alamun cutar kansa - saboda wannan yana nuna cewa jinin ya “narkar” da enzymes a cikin ku. Amma kamar yadda aka ambata, duk irin waɗannan alamun yakamata likita ya ƙara bincika su kuma ƙwararru ne a cikin irin wannan gwajin.

 



 

Informationarin bayani?

Shiga cikin rukunin Facebook «Rheumatism - Norway: Bincike da labarai»(Danna nan) don sabon sabuntawa kan bincike da rubuce-rubuce na kafofin watsa labarai game da rikicewar cuta. Anan, mambobi na iya samun taimako da tallafi - a kowane lokaci na rana - ta hanyar musayar abubuwan da suka shafi kansu da shawara.

 

2. Ka samu cikakken sauri

inflated ciki

Bari mu ce kun ji yunwa lokacin da kuka zauna don cin abinci, amma ko bayan ɗan ɗan ciji kawai, kuna jin cewa sha'awar ku ta daina kuma ba ku da wata sha'awar abinci ta musamman. Irin wannan jin daɗin farko - musamman idan wannan wani abu ne wanda baku taɓa gani ba - na iya nuna cewa akwai matsaloli tare da ciki da hanji, a tsakanin waɗansu abubuwa, yana iya zama farkon alamun cutar kansa.

 



 

3. Jin zafi a ciki da hanji

ciwon ciki

Haka ne, a zahiri lamarin ciwon ciki na iya zama alamar ciwon daji na ciki, amma a mafi yawan lokuta, matsalolin ciki na faruwa ne saboda wani abu daban - da kuma wani abu da ya fi yawa. Sau da yawa ana kwatanta zafin ciwon kansa na ciki daban -daban - kuma mai ɗorewa da "gnawing". Don haka ba ciwon da kuke da shi na hoursan awanni ko yini ɗaya ba, wanda kuma sai ya ɓace - kafin ku fuskanci abu ɗaya bayan sati biyu. Ana nuna kwatankwacin ciwon halayyar ciwon daji na ciki azaman ciwon baya mai ɗorewa wanda ke zaune a tsakiyar ciki.

 

 

4. Rashin nauyi mara nauyi

asarar nauyi

Wannan wata alama ce mai mahimmanci kuma da wuri ta kansar ciki da sauran cututtukan daji. Idan kuna rasa nauyi da yawa ba tare da gwada shi ba ta hanyar haɓaka motsa jiki da mafi kyawun abinci, to kuna buƙatar ɗaukar wannan da gaske kuma ku ɗauki wannan tare da GP ɗinku. Amma kuma ya kamata a ce cewa asarar nauyi na haɗari na iya faruwa a sauran cututtukan lafiya da yawa - kamar su ciwon sukari na 1, cutar Addison da ta Crohn.

 



 

5. Maimaitawar Acid da ajiyar zuciya

Ciwon makoji

Bwanna zuciya, gyaran acid da sauran alamomin yau da kullun na ɓarkewar ciki da ƙyallen ciki na iya zama gargaɗin da ya gabata game da ciwon daji na ciki - amma suna iya zuwa daga wasu cututtukan ciki. Idan irin waɗannan alamun suna damun ku akai-akai to ana bada shawara ku tattauna shi da GP ɗinku.

 

6. gudawa, kumburin ciki da maƙarƙashiya

ciwon ciki

Yana da ma'ana cewa haɓakar kansa a cikin ciki na iya sa ku ji kumburi kuma ya haifar da matsala tare da hanjinku - amma ba batun cewa waɗannan alamun sun yi ihu suna cewa kuna da ciwon ciki ba. Koyaya, idan kuna fuskantar yawancin alamu a jerin da muka ambata, muna ba da shawarar sosai ku tattauna wannan tare da likitanku.

 

 

 

 



 

Don haka muna fatan kun fahimci mahimmancin zuwa ga GP idan kun sami irin wannan alamun. Zai fi kyau a tafi sau ɗaya tak zuwa ga GP ɗin fiye da sau ɗaya.

 

Me za ku iya yi idan kun kamu da ciwon ciki?

- Yi aiki tare da GP ɗinka ka yi nazarin shirin yadda zaka kasance cikin ƙoshin lafiya kamar yadda zai yiwu, wannan na iya ƙunsar:

Tunani game da hoton gwaji

Miƙa wa ƙwararren likita

rage cin abinci Karbuwa

Musammam rayuwar yau da kullun

Sahihin aiki

Shirye-shiryen horarwa

 

Barka da zuwa raba a social media

Kuma, muna so tambaya da kyau don raba wannan labarin a cikin kafofin watsa labarun ko ta hanyar yanar gizon ku (don Allah a haɗa kai tsaye zuwa labarin). Fahimtar da kuma ƙara mai da hankali shine mataki na farko zuwa ingantacciyar rayuwar yau da kullun ga waɗanda ke fama da cutar kansa da sauran cututtukan daji.

 

Ciwon ciki wani nau'i ne na cutar kansa wanda zai iya wahalar ganowa saboda alamun rashin dabara. Ciwon daji na ciki da na ciki yana da yawan mace-mace - kuma wannan shine ainihin dalilin da yasa muke ɗaukarsa da mahimmanci cewa jama'a su san farkon alamun da wannan cuta. Muna roƙon ku da alheri ku raba wannan don raba hankali da ƙarin bincike akan kansar ciki da sauran cututtukan daji. Godiya mai yawa ga duk wanda yake so kuma ya raba - yana nufin ma'amala mai ban sha'awa ga waɗanda abin ya shafa.

 

shawarwari: 

Zaɓin A: Raba kai tsaye akan FB - Kwafi adireshin gidan yanar gizon kuma liƙa a shafin facebook ɗin ku ko a cikin ƙungiyar facebook mai dacewa da kuke memba. Ko danna maɓallin "share" da ke ƙasa don raba ƙarin post ɗin akan facebook ɗin ku.

 

Babban godiya ga duk wanda ya taimaka wajen inganta fahimtar juna game da cutar kansa da sauran cututtukan kansa!

 

Zabin B: Haɗa kai tsaye zuwa labarin akan shafin yanar gizon ku.

Zabi C: Bi kuma daidai Shafin mu na Facebook

 



 

PAGE KYAUTA: - Alamomin Farko 6 na Cutar Lyme

6 alamun farko na laryngitis cikakke

Danna hoton da ke sama don cigaba zuwa shafi na gaba.

 

Alamar Youtube kadanBi Vondt.net akan Youtube

(Biyo kuma sharhi idan kuna son muyi bidiyo tare da takamaiman darussan ko karin bayani game da ainihin al'amuran ku).

facebook tambari karamiBi Vondt.net akan FACEBOOK

(Muna ƙoƙarin amsa duk saƙonni da tambayoyi a cikin awanni 24-48. Hakanan zamu iya taimaka muku fassara fassarar MRI da makamantansu.)

Shin kuna son labarin mu? Barin darajar tauraro

0 amsoshin

Bar amsa

Kuna son shiga cikin tattaunawar?
Jin kyauta don bayar da gudummawa!

Bar sharhi

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana yiwa filayen tilas da alama *