7 Darasi don Rheumatics

5/5 (8)

An sabunta ta ƙarshe 20/04/2021 ta Dakunan shan magani - Kiwon Lafiyar Jama'a

Darasi 7 don rheumatics

7 Darasi don Rheumatics

Shin ana cutar ku da rheumatism? Anan akwai darasi 7 waɗanda zasu iya taimakawa haɓaka aiki da sauƙaƙa ciwon gwiwa. Motsa jiki ya kamata a daidaita shi da canjin yanayin rashin lafiyar ku. Yin jiyya tare da asibitoci na iya zama wajibi a haɗe tare da motsa jiki don murmurewa mafi kyau. Wadannan darussan 7 suna da hankali na musamman akan haɓaka motsi da sassauci. Kuma a, mun yarda sosai cewa akwai wasu kwanaki marasa kyau wadanda bazasu iya horarwa ba.

 

Rheumatism magana ce ta laima wanda ke kunshe da yanayin da ke haifar da ciwo mai wahala a cikin gidajen abinci da nama mai haɗuwa. Akwai nau'ikan rheumatism sama da 200. Kamar yadda aka ambata, haɗin gwiwa, kayan haɗi da tsokoki galibi galibi ne ke cutar su, amma yana da muhimmanci a san cewa cututtukan rheumatic na iya shafar fata, huhu, membran membranes da sauran gabobin - ya dogara da wane irin cutar rheumatic yake. Barka da zuwa tuntube mu a shafin mu na Facebook idan kuna da labari ko tsokaci.

 

Tukwici: Baya ga motsa jiki na al'ada, muna kuma ba da shawarar amfani da yau da kullun jawo zafin kwallaye akan tsokoki (duba misali anan - hanyar haɗin yanar gizon tana buɗewa a cikin sabon taga).

 



Har ila yau karanta: Abin da Ya Kamata Ku sani Game da Ciwon Rheumatism

rheumatism-zane-1

 

A haɗe tare da waɗannan nasihun, muna ba da shawarar ku daidaita tafiyarku ta yau da kullun, misali a cikin hanyar tafiya ta musamman a cikin ƙasa mara kyau ko yin iyo a cikin tafkin ruwan zafi. Idan kun riga kun sami tabbataccen ganewar asali, muna ba da shawara cewa ku duba tare da likitan ku (likita, chiropractor, likitan kwantar da hankali ko makamancin haka) ko waɗannan atisayen sun dace da ku. Har ila yau shiga ƙungiyar Facebook kyauta don waɗanda ke fama da rheumatism da ciwo mai tsanani: Rheumatism da Ciwon Mara - Norway: Bincike da labarai

VIDEO (A wannan bidiyon zaka iya ganin dukanin darussan tare da bayani):

Shin bidiyon bai fara ba lokacin da kuka latsa shi? Gwada sabunta binciken ko kalli shi kai tsaye a tasharmu ta YouTube. Jin kyauta don biyan kuɗi zuwa tashar.

 

Sauƙaƙewar haɗakarwa a cikin matsayi mafi kyau

Motsa jiki wanda yake tattara baya kuma ya shimfiɗa tsokoki na kusa. Yakamata a yi shi da taka tsan-tsan kuma tare da natsuwa, motsi mai sarrafawa.

Kneel yi birgima don ƙananan baya

An fara Matsayi: Kwance a bayanku - zai fi dacewa akan tabarmin horarwa tare da matashin kai don kan abin wasa. Rike hannun ka kai tsaye zuwa gefe sannan ka ja kafafun ka biyu zuwa gare ka. Yi ƙoƙarin kwantar da hankalinku kamar yadda kuke yin aikin.

kisa: Bari gwiwoyinku su faɗi a hankali daga gefe zuwa gefe yayin da ku kiyaye ƙashin ƙugu ta fuskar - a tabbata cewa an kiyaye dukkanin kafadu biyu tare da ƙasa. Yi motsa jiki tare da motsi mai laushi kuma riƙe matsayin na kimanin 5-10 seconds kafin motsi a hankali zuwa ɗayan ɓangaren.

Video:

 

2. Butt a kan dugadugan (Motsawar Baya)

Wannan aikin ya shimfiɗa kuma ya tattara kashin baya.

Diddige zuwa butt budewa

An fara Matsayi: Tsaya a kan dukkan hudun a kan sashin horo. Yi ƙoƙarin riƙe wuyanka da baya cikin tsaka tsaki, wani ɗan ƙarami wuri.

Miƙa: Sannan ka saukar da bututun ka a sheqa - a motsi mai laushi. Ka tuna don kula da tsaka tsaki a cikin kashin baya. Riƙe shimfiɗa na kimanin 30 seconds. Kawai tufafin har zuwa lokacinda kuka gamsu da su.

Maimaita wasan motsa jiki sau 4-5. Ana iya yin motsa jiki sau 3-4 a kullun.

 



3. Rage tallafin ciki

Motsa jiki da tattarawa wanda yake tafiya cikin motsi na baya - wanda kuma aka sani da fadada.

Juya baya na baya

Wannan darasi ya shimfiɗa kuma ya yada bayanku cikin ladabi. Ka kwanta a ciki ka goyi bayan gwiwarka da tafukan hannunka a kasa. Rike wuyanka a tsaka tsaki (ba lanƙwasa) kuma shimfiɗa ta a hankali ta hanyar amfani da matsi ƙasa ta hannunka. Yakamata ya kamata jin ɗan madaukai a cikin kasusuwa na cikinku kamar yadda kuke shimfiɗawa baya - kar ku tafi har zuwa cutar. Riƙe matsayin na 5-10 seconds. Maimaita kan maimaitawa 6-10.

 

4. Kafa zuwa kirji (motsa jiki na baya da wurin zama)

Wannan aikin yana nufin ƙara motsi daga baya da shimfiɗa tsokoki na wurin da ƙananan baya. Kwance shimfiɗa a ƙasa tare da baya, musamman a kan ɗakin horo tare da goyan baya a wuyan wuyan ku. Ja ƙafafunku a kanku har su kasance a cikin lanƙwasa.

lumbar Miƙa

To, tanƙwara kafa ɗaya a kanku har sai kun ji ya shimfiɗa a hankali a cikin wurin zama da ƙananan baya. Riƙe shimfiɗa don 20-30 seconds kuma maimaita sau 3 a kowane gefe.

A madadin, zaku iya tanƙwasa ƙafafun biyu har zuwa kirji - amma muna ba da shawarar amfani da shi kawai lokacin da ba ku da ciwo kaɗan, saboda yana sanya matsin lamba kaɗan a kan faifai a cikin ƙananan baya.

 

Video:

 

5. Baya lanƙwasa a kan farjin ƙwallon ƙafa tare da shimfiɗa hannu

Mace ta shimfiɗa wuya da ƙyallen kafaɗa a kan ƙwallon farji

Wannan aikin yana nufin taimaka muku rage tashin hankali da tauri tsakanin ruwan kafa da wuya. Wannan kuma babban tsari ne na motsa jiki don rage faruwar tashin hankali a nan gaba kuma.

An fara Matsayi: Sanya a hankali a hankali domin ku rataye a kan kwallon - ya kamata ku ji cewa ya shimfiɗa sau ɗaya a cikin kirji har zuwa wuyansa.

Karshe Matsayi: Youraga jikinka a hankali tare da buɗe hannuwanka zuwa gefe. Riƙe matsayin na minti 10 kafin sake sake kwantawa. Maimaita sau 5-10.

 



6. Ciki-rakumi motsa jiki

Cutar farautar raƙumi

Aiki cat kampanin motsa jiki kyakkyawa ne mai tattare da motsa jiki wanda ke ba da ƙarin motsi zuwa ga kashin baya. Yana shimfiɗa kuma yana ba da sassauci ga baya, kirji da wuya. Abin motsa jiki ne mai ban sha'awa ga waɗanda suke buƙatar kwance madaurin wuya a cikin wuya da baya. Fara tsayawa akan dukkanin hudun, sannan runtse baya a hankali zuwa bene kafin a sannu a hankali, amma da tabbaci ka tura bayan ka zuwa rufin. Maimaita wasan motsa jiki don 8-10 juyawa akan saiti 3-4.

 

Koma baya yana shimfidawa (shimfida igiyar lumbar, piriformis da wurin zama)

Yoga

Zauna a tabarma na motsa jiki ko makamancin haka tare da kyakkyawan hali a cikin ƙananan baya (bai kamata a lanƙwasa ba). Sanya kafa ɗaya a saman ɗayan kuma juya maɓallin jiki zuwa gefe guda - ya kamata ka ji cewa ya shimfiɗa ta a gefen wurin zama daga waje zuwa cinya. Increarin sassauci da motsi a cikin wannan ƙwayar tsoka na iya rage matsin lamba akan ƙananan baya kuma don haka taimaka rage taurin ƙananan baya. Riƙe wasan na tsawon dakika 30 sannan maimaitawa a ɓangarorin biyu sama da uku.

 

Summary:

Anan akwai darasi 7 waɗanda zasu iya taimakawa haɓaka aiki da sauƙaƙa ciwon gwiwa. Yakamata a sami horo da daidaitawa da yanayin tashin hankalin ku.

 

Muna fatan da gaske cewa wannan labarin zai iya taimaka muku wajen yaƙi da rheumatism da ciwo mai tsanani.

 

Barka da zuwa raba a social media

Kuma, muna so tambaya da kyau don raba wannan labarin a cikin kafofin watsa labarun ko ta hanyar yanar gizon ku (jin kyauta don haɗi kai tsaye zuwa labarin). Fahimta da ƙara mai da hankali shine matakin farko zuwa ingantacciyar rayuwar yau da kullun ga waɗanda ke da fibromyalgia.

 

Rheumatic cuta da ci gaba da bincikar ciwo suna iya zama babbar masifa ga mutumin da abin ya shafa. Binciken na iya haifar da rage kuzari, ciwo na yau da kullun da ƙalubalen yau da kullun waɗanda suka fi abin da Kari da Ola Nordmann ke damunsu. Muna roƙon ku da alheri da raba wannan don ƙara mai da hankali da ƙarin bincike game da maganin fibromyalgia. Godiya mai yawa ga duk wanda yake so kuma ya raba - wataƙila zamu iya kasancewa tare don neman magani wata rana?

 



shawarwari: 

Zaɓin A: Raba kai tsaye akan FB - Kwafi adireshin gidan yanar gizon kuma liƙa a shafin facebook ɗinku ko a cikin ƙungiyar facebook mai dacewa da kuke memba. Ko danna maballin "SHARE" da ke ƙasa don raba post ɗin gaba akan facebook ɗin ku.

 

(Danna nan don raba)

Babban godiya ga duk wanda ya taimaka inganta haɓaka fahimtar cutar fibromyalgia da bayyanar cututtuka na ciwo.

 

Zabin B: Haɗa kai tsaye zuwa labarin akan shafin yanar gizon ku.

Zabi C: Bi kuma daidai Shafin mu na Facebook (latsa nan idan ana so)

 



 

kafofin:

PubMed

 

PAGE KYAUTA: - Bincike: Wannan shine Mafi kyawun Abincin Fibromyalgia

fibromyalgid abinci2 700px

Danna hoton da ke sama don matsawa zuwa shafi na gaba.

 

Nemi taimakon kai kanka game da wannan cutar

matsawa surutu (alal misali, matsi na damfara wanda ke taimakawa ƙara haɓaka jini zuwa tsokoki na ciwon kai)

Trigger batu Bukukuwa (taimakon kai don aiki da tsokoki a kullum)

 

Da fatan za a tallafawa aikinmu ta hanyar bin mu da raba abubuwanmu akan kafofin sada zumunta:

Alamar Youtube kadan- Da fatan za a bi Vondt.net akan Youtube

facebook tambari karami- Da fatan za a bi Vondt.net akan FACEBOOK

hotuna: Wikimedia Commons 2.0, Creative Commons, Freestockphotos da ƙaddamar da gudummawar mai karatu.

Shin kuna son labarin mu? Barin darajar tauraro

0 amsoshin

Bar amsa

Kuna son shiga cikin tattaunawar?
Jin kyauta don bayar da gudummawa!

Bar sharhi

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana yiwa filayen tilas da alama *