ciwon gwiwa da rauni a gwiwa

5 Sanadin Raunin Knee da Rashin Launin Knee

4.9/5 (14)

An sabunta ta ƙarshe 25/04/2023 ta Dakunan shan magani - Kiwon Lafiyar Jama'a

5 Sanadin Raunin Knee da Rashin Launin Knee

Kowa yana bukatar tunani da kula da gwiwoyinsa.

Ba kome ba idan kai ƙwararren ɗan wasa ne ko kuma mutumin da ke son shakatawa a kan kujera - Amfani da gwiwoyi da kyau na iya hana rauni gwiwa kuma ya sa gwiwoyi su daɗe a rayuwa.

 

- Mu yi nazari sosai kan dalilai 5 da za su iya ba ku raguwar lafiyar guiwa

Anan akwai abubuwan 5 masu rauni na gwiwa da ƙarancin gwiwa. Wadannan abubuwan 5 (wanda kuke yi?) Rage gwiwoyi kuma haifar da lalacewa da lalacewar tsarin, jijiyoyin jiki da haɗin gwiwa.

 

Cibiyoyin Ciwo: Cibiyoyin Mu Na Zamani da Na Zamani

Namu sassan asibiti a Vondtklikkene (danna ta don cikakken bayyani na asibitocinmu) yana da ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun bincike, jiyya da gyara cututtukan cututtukan gwiwa. Tuntube mu idan kuna son taimakon masu ilimin hanyoyin kwantar da hankali tare da gwaninta a cikin ciwon gwiwa.

 

NASIHA: Bidiyo tare da motsa jiki na gwiwa

Ga wadanda daga cikinku da gaske suke so su fara gyara shekarun da basu dace ba - muna kuma da shirin horar da bidiyo a ƙasa wanda zai iya taimaka muku ƙarfafa gwiwoyi da tsokoki na kwanciyar hankali. Kuna iya kallon bidiyon a sashi na gaba na labarin.

 



 

BATSA: Motsa Jiki da Kwarin gwiwa tare da Sauyawa (Karamin Kaya)

Anan chiropractor Alexander Andorff ya nuna daga Cibiyoyin shan magani Lambertseter Chiropractic Center da Physiotherapy (Oslo) ku da yawa tasiri motsa jiki na gwiwa tare da mini makada. Mini ribbon saka wani nau'i ne na ƙungiyoyin horarwa waɗanda ake amfani da su don ware wasu ƙungiyoyin tsoka don ingantaccen horo. Latsa ƙasa don kallon bidiyon.


Jin kyauta don biyan kuɗi a tasharmu - kuma bi shafinmu a FB don yau da kullun, shawarwarin kiwon lafiya kyauta da shirye-shiryen motsa jiki waɗanda zasu iya taimaka muku zuwa ko da lafiya mafi kyau.

 

1. Kuna watsi da zafin gwiwa da bayyanar cututtuka

Kar a taɓa yin watsi da ciwo. Jin zafi shine kawai hanyar jiki ta sadarwa cewa wani abu ba daidai ba ne kuma ƙarin damuwa na iya haifar da lalacewa mai yawa. Tabbas akwai bambanci tsakanin zama ɗan taushi da jin zafi. Idan ciwon ya hana ku yin abin da kuka saba yi, ya kamata ku nemi taimako daga asibiti don dubawa da magani.

 

Taimako da sarrafa kaya don ciwon gwiwa

Idan gwiwowinku sun yi zafi sun ji rauni ku ba su 'numfashi'. Da fari dai, muna ba da shawarar samun dalilin ciwon da aka gano ta hanyar likitan da aka ba da izini a bainar jama'a (zai fi dacewa likitan likitancin jiki ko na zamani na zamani). Likitocin mu suna ba da shawarar yin amfani da su akai-akai durkaspresjonsstøtte don ba da gwiwoyi taimako da kuma inganta ƙarin warkarwa. Taimako na taimakawa wajen rage nauyin girgiza lokaci guda yayin da suke ƙara yawan wurare dabam dabam zuwa lalacewa da ɓarna a cikin gwiwa. Baya ga wannan, muna kuma ba da shawarar ingantacciyar horon gyarawa inda kuke amfani da su mini ribbon saka don ware tsokoki a cikin kwatangwalo da gwiwoyi ta hanya mai tasiri da taushi. Jin kyauta don amfani da shirin horon da muka shiga a baya a cikin labarin - muna ba da shawarar ku fara da zaman 3 a mako.

tips: Tausasawa na motsa jiki (Haɗin yana buɗewa a cikin sabuwar taga)

Danna hoton ko mahaɗin don ƙarin karantawa goyon bayan matsawa gwiwa da kuma yadda zai iya taimakawa gwiwa.

 

2. Kiba mai yawa

Da yawa daga cikinmu suna da 'yan karin kilo a jikinmu - haka abin yake. Amma abin takaici yana iya zama matsala ga gwiwoyi. Kowane rabin kilo na nauyin jiki yana sanya kusan kilogiram biyu da rabi na ƙarin kaya akan haɗin gwiwar gwiwa. Ba lallai ba ne a ce, karin kilo na iya sanya damuwa mai yawa a kan gwiwoyinku - wanda, bayan lokaci, zai haifar da karuwa da raguwa (arthrosis) da raunuka. Idan kuna da ciwon gwiwa, yana da wahala a rasa karin kilos - don haka kuyi ƙoƙarin haɗawa " horon gwiwa mai kyau " kamar hawan keke na ergometer, horo tare da igiyoyi na roba da yin iyo cikin ayyukan horo.

 

3. Ba don yin murmurewa da horarwa ba

Idan kun sami ciwon gwiwa da rauni a gwiwa to yana da mahimmanci kuyi horarwar da ta dace daidai tare da madaidaicin adadin hutawa tsakanin motsa jiki. Kwararren likita zai iya taimaka maka motsa jiki yadda yakamata, kazalika da kula da jin zafi wanda yawanci yakan faru a kusa da gwiwa bayan irin wannan rauni.

 



4. "Yayi yawa, yayi sauri"

Kuna samun ci gaba a horo lokacin da kuke horo tukuru sannan kuma jikinku ya dawo bayan zaman horo. Idan kuna motsa jiki da yawa - alal misali, ba za ku iya samun motsa jiki mai ƙarfi na yanki ɗaya a kowace rana ba - to kuna iya fuskantar haɗarin raunin da ya faru kuma a mafi munin yanayi tsokar tsoka ko jijiyoyin rauni. Suddenara kwatsam, alal misali, yin gudu yana iya haifar da irin wannan raunin da ya faru - saboda haka yana da mahimmanci a gina a hankali daidai da abin da tsokoki, haɗin gwiwa da jijiyoyin jikinku za su iya jure wa.

 

5. An manta da motsa jiki don motsa jiki da tsokoki a cikin hip, cinya da kafa

Rashin tsokoki na goyan baya da rage motsi yawancin lokuta sune manyan dalilan raunin gwiwa. Saboda haka yana da mahimmanci a horar da jijiyoyi da tsokoki don taimakawa gwiwoyi - waɗannan tsokoki suna tabbatar da cewa tasirin tasirin yayin tsalle da gudu ya ragu, wanda hakan yana hana rauni. Idan babu tsokoki na kwanciyar hankali, ɗakunan za su karɓi yawancin lodi daga irin waɗannan ayyukan.

Ayoyi: - Yadda Ake Samun Karfin Hip

Newanƙwasa bugun iska

 

Yaya za a hana raunin gwiwa?

Anan akwai wasu kyawawan shawarwari kan yadda za a hana irin wannan raunin:

  • Bi waɗannan dalilai 5
  • Fitowar kullun
  • Horar da Muscler Nuclear
  • Dumi kafin motsa jiki

 

Sauran rigakafin: Tallafin Matsawa na Knee da Kula da Jiki

Hakanan mutane da yawa suna amfani da goyan bayan gwiwa don haɓaka wurare dabam dabam na jini da cire cirewa a koda yaushe, tare da inganta hanzarta warkarwa. Wannan, a haɗe tare da motsa jiki, wataƙila ɗayan mahimman abubuwa ne waɗanda zaku iya yi don gwiwoyinku. Amfani da tufafin matsawa na yau da kullun kamar yadda aka nuna a ƙasa na iya ba ku ƙaramar fa'ida da kuke buƙata don kawar da dogon rauni na rauni da rauni - suturawa damuwa ya nuna a cikin nazarin cewa zai iya ƙara yawan jini a cikin gida don haka samar da sauri a cikin tsarin gwiwa.

Muna kuma ba da shawarar cewa ku sami taimako na ƙwararru don matsalolin gwiwa. Knees kuma sun haɗa da tsoka, jijiyoyi da haɗin gwiwa - kuma za a iya - kamar sauran sassan jiki a bi da su. Anan sau da yawa zaka ga sakamako mai kyau na gyaran laser, wanda shine hanyar magani wanda kawai malamin chiropractor, likitan kwantar da hankali da likita zasuyi amfani dashi daidai da Dokokin Kariyar Radiation. Maganin matsi, da kuma acupuncture na cikin gida suma hanyoyi ne masu kyau don ƙarfafa gyara da samar da ingantaccen aikin gwiwa.

 

 



PAGE KYAUTA: - Ciwo gwiwa? Wannan shine dalilin!

rauni a gwiwa

 

Alamar Youtube kadan- 'Yanci ku bi Vondt.net a Youtube

facebook tambari karami- 'Yanci ku bi Vondt.net a FACEBOOK

Barka da zuwa tuntuɓar mu idan kuna da wasu tambayoyi ko kuna amfani da akwatin sharhin da ke ƙasa.



 

Shin kuna son labarin mu? Barin darajar tauraro

0 amsoshin

Bar amsa

Kuna son shiga cikin tattaunawar?
Jin kyauta don bayar da gudummawa!

Bar sharhi

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana yiwa filayen tilas da alama *