kumbura idon kafa tare da misalai

Wannan shine dalilin da ya sa dole ne ku ɗauki Hovne Ankles akan Alvor

4.8/5 (32)

An sabunta ta ƙarshe 07/12/2017 ta Dakunan shan magani - Kiwon Lafiyar Jama'a

kumbura idon kafa tare da misalai

Wannan shine dalilin da ya sa dole ne ku ɗauki Hovne Ankles akan Alvor

Cigaba da dusar ƙanƙan ƙafa na iya nufin rashin lafiya. Karanta ƙari game da abin da ya sa ya kamata ka ƙi watsi da ƙafafun kumbura.



Bai kamata ko da yaushe ya kasance mai tsanani ba

Ankunƙun ƙafafuwa da ƙafafu na kumbura na iya faruwa daidai gwargwado saboda kun kasance a tsaye ko tafiya da yawa. Amma idan wannan kumburin yanayin ya ci gaba - koda bayan hutawa - a haɗe tare da wasu alamun alamun fitilun gargaɗin suna fara walƙiya. Idan kumburi bai ragu ba, wannan na iya nuna alamun cutar mai tsanani.

 

1. Rashin hanyoyin jijiyoyin jini (Rashin lafiyar Venous)

Jijiyoyin suna da alhakin jigilar jinin zuwa zuciyar ku. Kumburi a cikin ƙafa da idon sawu galibi alama ce ta farko na gazawar jijiyoyin jini - yanayin da ba a ɗaukar jini yadda ya kamata daga ƙafafu zuwa ci gaba zuwa zuciya. A yadda aka saba, tare da jijiyoyin lafiya, jinin zai gudana zuwa sama ta hanya guda.

 

Idan waɗannan ɓoyayyun hanyoyin sun lalace, jini na iya zubewa a baya kuma ya taru - wanda hakan yana haifar da kumburi a cikin laushin mai taushi kusa da kafafu, idon kafa da / ko ƙafa. Rushewar jirgin ruwa na yau da kullun na iya haifar da canjin fata, ulcers na fata da kamuwa da cuta. Idan kana da alamun rashin isasshen jini, ya kamata ka nemi likita.

 

2. Rikon jini

Lokacin da yatsin jini ya samu a jijiyoyin kafafu, wannan na iya hana jini yawo zuwa zuciya har abada. Wannan yana haifar da kumburi a cikin idon kafa da ƙafa. Zubar da jini zai iya faruwa a jijiyoyin da ke ƙasan fata ko zurfin ƙashi - na biyun ana kiransa zurfin jijiyoyin jini. Zaran jini mai zurfin jini na iya zama barazanar rai, domin suna iya toshe manyan jijiyoyin a ƙafafu. Idan wasu daga cikin tambarin da ke samar da wadannan daskararren jinin suka saki, wannan na iya haifar da toshewar zuciya ko huhu - wanda hakan lamari ne mai barazanar rai.




Idan kun ji kumburi a ƙafa ɗaya, a haɗe da ciwo, ƙarancin zazzabi da yiwuwar canza launin fata - to dole ne ku tuntuɓi likita nan da nan. Magungunan ƙwayoyi da suka haɗa da abubuwan rage jini da masu kula da ƙwayar cholesterol na iya zama dole.

3. Zuciya, hanta ko cutar koda

Wani lokaci kumburi a ƙafa da idon sawu na iya nuna matsaloli tare da zuciya, hanta ko koda. Kanƙan da suka kumbura da yamma na iya zama wata alama ta cewa gishiri da ruwa suna taruwa ne sakamakon bugun zuciya mai gefen dama. Cututtukan koda na iya haifar da kumburi a ƙafa da idon sawu - wannan saboda idan kodan ba su aiki yadda ya kamata to ruwa zai taru a jiki.

 

Cutar hanta, wanda ke haifar da ƙarancin samar da furotin na albumin, na iya haifar da jini ya zubo daga tasoshin jini zuwa tsokoki masu kusa. Wannan saboda wannan furotin yana hana wannan yaduwar ruwa.

 

Idan kumburinku ya kasance haɗe da wasu alamomin, gami da gajiya, rashi cin abinci da ƙaru - to ya kamata ku ga likita. Idan kun ji kumburi da ciwon kirji, da ƙarancin numfashi, to wannan na iya zama alamar mummunan cututtukan zuciya - idan akwai alamun bugun zuciya, dole ne ku kira motar asibiti da wuri-wuri.

 



Yaushe zaka tuntubi likitanka

Idan kun sami ciwan kumburin ƙafafunku da ƙafafunku, tuntuɓi GP. Yana da kyau a bincika irin wannan kumburi, saboda yana iya nuna alamun cutar cuta mai tsanani.

 

PAGE KYAUTA: - Wannan Maganin Yana Iya Narkarda Cututtukan Jini 4000x Mafi Inganci

zuciya

TATTAUNAWA MATAIMAKI / SIFFOFINSA: - Soyayya taushi

Soorafun safa yana iya ba da gudummawa ga haɓaka wurare dabam dabam na jini a cikin waɗanda ke fama da rage aikin aikin jirgin jini a ƙafafu da ƙafa.

Danna hoton ko ta don ƙarin koyo game da wannan samfurin.

 

Alamar Youtube kadan- 'Yanci ku bi Vondt.net a Youtube

facebook tambari karami- 'Yanci ku bi Vondt.net a FACEBOOK

 

Shin kuna son labarin mu? Barin darajar tauraro

0 amsoshin

Bar amsa

Kuna son shiga cikin tattaunawar?
Jin kyauta don bayar da gudummawa!

Bar sharhi

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana yiwa filayen tilas da alama *