Majadiliano na wataalamu wa afya

Majadiliano na wataalamu wa afya

JIBU - PATA Jibu!

Je! Una chochote cha kujiuliza juu ya maswala ya misuli? Kisha tafuta eneo ambalo una maswali juu yake na utumie uwanja wa maoni - au tumia chaguo mojawapo chini. Unaweza pia kuwasiliana nasi moja kwa moja kwenye ukurasa wetu wa Facebook.

 



- Tunatoa ushauri kutoka kwa tabibu, wataalam wa tiba ya mwili na wataalamu

Waganga wetu wa ushirika, wataalamu wa magonjwa ya mwili na wataalamu hutoa ushauri wa ushauri, ushauri, mazoezi, na hatua maalum zinazolenga moja kwa moja kwa shida yako. Shiriki hii na mtu ambaye anahitaji msaada wa ziada au motisha katika mapambano ya maisha yasiyokuwa na uchungu ya kila siku.

Uliza sisi - bure kabisa!

- Wakati mwingine kutoka kwa maumivu ya muda mrefu kunaweza kuhisi kulazimisha mlima. Wasiliana nasi hapa katika sehemu ya maoni au kupitia ujumbe kwenye ukurasa wetu wa Facebook tayari leo. Basi tunaweza kukusaidia na maswali yako na kwa pamoja tunaweza kupanda mlima wa maumivu.

 

NEW: - Sasa unaweza kuuliza maswali moja kwa moja kwa chiropractor yetu ya ushirika!

chiropractor alexander andorff

Alexander ana digrii ya uzamili katika tabibu na amefanya kazi kama tabibu tangu 2011 - anafanya kazi huko Kiropraktorhuset Elverum. Ana uwezo mpana kuhusiana na shida zilizo ndani ya shida za misuli - na ana mtazamo wa juu wa msingi juu ya mgonjwa pia kupokea ushauri / mazoezi / maagizo ya mafunzo / mabadiliko ya ergonomic ambayo huwawezesha kufikia uboreshaji wa shida zao kwa muda mrefu, na kwa njia hii kuzuia maumivu kutoka mara kwa mara. Anaishi kwa kauli mbiu kwamba 'mazoezi ni dawa bora zaidi' na anajaribu kuhamasisha harakati zaidi katika maisha ya kila siku kupitia shughuli za kila siku kama vile safari na skiing ya nchi kavu, lakini pia anajua kwamba inaweza kuwa mchakato mpana wa kutoka nje ya shimo la maumivu mara tu utakapoishia hapo. . Kwa hivyo, ushauri, mazoezi na hatua pia hubadilishwa kwa mtu huyo. Bonyeza kwenye picha au yake kumuuliza swali.

 

mwanamke na maumivu ya mgongo



 

VONDT.net - Tafadhali waalike marafiki wako kupenda tovuti yetu:

Sisi ni kitu kimoja bure huduma ambapo Ola na Kari Nordmann wanaweza kupata majibu ya maswali yao juu ya shida za kiafya za misuli. Tuna washirika wa wataalamu wa afya ambao hutuandikia. Waandishi hawa hufanya hivyo tu ili kuweza kusaidia wale wanaohitaji zaidi - bila kulipia. Tunachouliza ni kwamba unapenda ukurasa wetu wa Facebookwaalike marafiki wako kufanya vivyo hivyo (tumia kitufe cha 'waalika marafiki' kwenye ukurasa wetu wa Facebook) na shiriki machapisho ambayo unapenda kwenye media za kijamii. Kwa njia hii tunaweza kusaidia watu wengi iwezekanavyo, na haswa wale ambao wanaihitaji zaidi - wale ambao hawawezi kulipa kroner mia kadhaa kwa mazungumzo mafupi na wataalamu wa afya.

 

chungu katika misuli na viungo

 

Tunaomba kwa upole utumie sehemu za maoni kwenye anuwai zinazohusika, kwani hii itahakikisha unapata majibu haraka na kamili zaidi. Maswali hapa kwenye ukurasa huu hayatapewa kipaumbele kwenye mstari huo huo kama kuuliza maswali kwenye ukurasa unaofaa.

 

Hapa kuna jinsi:

Tunashukuru sana ikiwa unaongoza kwa utambuzi huo (k.m. kioo wagonjwa) / theme unataka msaada na ama kupitia menyu ya utaftaji juu ya kulia juu au kupitia menyu ya juu. Halafu tumia kisanduku cha maoni chini ya ukurasa kwa njia ile ile unayofanya hapa kwenye ukurasa huu.

 

Baadhi ya kurasa za mada zinazotembelewa mara nyingi huulizwa mara nyingi:

- Arthritis (arthritis)

- Daktari wa magonjwa ya mifupa (osteoarologist)

Fibromyalgia

- Maumivu ya miguu

- Ugonjwa wa Crystal / BPPV

- Kuumia kwa meniscus / kupasuka kwa goti

- rheumatism

- shockwave Tiba



235 majibu
  1. Ola R. anasema:

    Habari.
    Nimekuwa nikipambana na maumivu ya groin kwa karibu miaka 2. Umejaribu vitu vingi, lakini usipate matokeo.
    Mara ya kwanza niliona maumivu ilikuwa Mei 2013. Nilikuwa na vikao vya mafunzo ya soka ya 7-8 kwa wiki na kwenda kwenye mstari wa michezo katika shule ya sekondari. Nilikuwa na mazoezi ya siku 4/5 kwa wiki ambapo 2 kati ya siku hizo zilikuwa mpira wa miguu na michezo bora. Mafunzo ya mpira wa miguu yamekuwa kwenye nyasi bandia na madarasa ya gym yalikuwa kwenye sakafu ngumu, kwa hivyo kulikuwa na shida nyingi.

    Katika kuelekea Mei 2013, ghafla nilipata kidonda kidogo kwenye paja la kushoto wakati wa mazoezi. Nilikata tamaa kwa siku hiyo na kujaribu tena mazoezi yaliyofuata, maumivu bado yapo. Nilienda kwa physiotherapist na kupata mazoezi ya kuimarisha groin yangu. Mazoezi yalifanyika kwa wiki 3. Haikupata matokeo yoyote kutoka kwa mazoezi.

    Nilibadilisha klabu na kupata physiotherapist mpya, alinipa mazoezi sawa na niliyafanya kwa takriban wiki 4 bila maendeleo. Kisha akanipeleka kwa tabibu. Alijaribu kidogo juu ya upole wangu na ikiwa kila kitu kilikuwa sawa na sawa.
    Nilipata mazoezi ya kunyoosha miguu ili kuwa laini na ya rununu zaidi. Ilihisi kama ilisaidia kidogo, lakini labda ni kwa sababu nilipata laini kutoka kwa mazoezi.

    Nilitumwa kwa MRI. Ilibadilika kuwa groins yangu ilikuwa sawa kabisa.
    Amekuwa na maumivu katika kinena cha kushoto na kulia, lakini mara nyingi amekuwa upande wa kushoto.
    Kisha nikawa mtaalamu wa menyu / mtaalam wa hip. Niliambiwa kuwa nilikuwa na kidonda mgongoni na kiuno kilichopinda kidogo, jambo ambalo lilisababisha kinena changu kuwa na mkazo. Nina mazoezi ambayo yangefanya pelvis yangu inyooke. Mazoezi hayo yalipaswa kufanywa kwa muda wa miezi 3. Wakati huo huo nilipoenda kwa mtaalamu wa mwongozo, pia nilikwenda kwa physio. Nilielezea hii kwa physio na curve nyuma. Nilipata mazoezi ya kuimarisha misuli karibu na pelvisi.

    Baada ya miezi 2-3 na mazoezi na mafunzo magumu, nimekuwa na maumivu kidogo nyuma na kuwa sawa / imara zaidi kwenye pelvis. Lakini bado hakuna uhakika kuwa hii ndio shida.

    Je, acupuncture inaweza kuwa suluhisho?

    Ningethamini sana maoni juu ya kile unachofikiria sababu ya maumivu yanaweza kuwa na jinsi yanavyoweza kwenda.

    jibu
    • Vondt anasema:

      Hujambo Ola, kuhitimisha kidogo na kujibu maswali ya kufuatilia.

      - Maumivu yako yalianza chini ya jitihada kali za kimwili Mei 2013. Hii inatupa sababu ya kuamini kuwa ni musculoskeletal. Moja ya misuli ya kawaida ambayo huathiriwa wakati wa soka ni iliopsoas ( hip flexor ).
      - Ni harakati gani zinazoumiza? Kisha tunafikiria nyuma na hip.
      - Je, MRI ya mgongo wako wa chini pia ilichukuliwa au paja/nyonga tu? Utoaji wa diski unaweza kurejelea maumivu kwenye kinena ikiwa unaathiri neva 'ya kulia'.

      Majibu ya kina zaidi yatakuja tunapoondoa utambuzi mwingine mdogo na maswali kama haya.

      jibu
  2. mkono anasema:

    Nimetembelea rundo la tovuti, nyingi kutoka kwa wataalamu kama
    physiotherapist na tabibu.

    Nini cha ajabu kidogo ni kwamba karibu kila mtu anapendekeza mazoezi haya ambapo moja
    hupinda mkono nyuma, (kiendelezi?)

    Nina hakika ni zoezi hili kama kawaida
    inanifanya nipate maumivu haya kwenye kifundo cha mkono wangu wa kushoto.

    Ninataka maoni, maoni juu ya hili.

    Na jambo moja zaidi, tovuti zote kutoka kwa physio na tabibu zinapaswa kujumuisha
    umuhimu wa kutonyoosha sana ikiwa una viungo vya hypermobile.
    Hili ni jambo ninalojua ambalo wataalam wa tiba ya mwili na tiba ya tiba mara chache hufanya
    inataja. haya ni mambo ambayo nimesoma juu yangu.

    Mimi huenda kwa matibabu mwenyewe, kila wiki.

    jibu
    • Vondt anasema:

      Hi 'Wrist',

      Samahani kuchelewa kujibu.

      Mazoezi yaliyopendekezwa lazima na yabadilishwe kulingana na utambuzi wako maalum. Labda mazoezi ya upanuzi unayolenga ni 'mazoezi ya upanuzi eccentric'? Zinakusudiwa kwa epicondylitis ya nyuma / kiwiko cha tenisi, na zina ushahidi mzuri.

      Unataja kuwa una maumivu kwenye mkono wako wa kushoto - ni maumivu ya aina gani? Je, ni za kudumu, au zinatofautiana na mzigo - na una maumivu ya usiku? Je! wewe pia una maumivu kwenye kiwiko chako?

      Je, picha za mkono wako zimepigwa? Je, umechunguzwa kwa ugonjwa wa handaki ya carpal?

      Soma zaidi hapa:
      https://www.vondt.net/hvor-har-du-vondt/vondt-handledd-diagnose-behandling/karpaltunnelsyndrom/

      Tunatarajia kusikia kutoka kwako tena. Natumai tunaweza kukusaidia zaidi.

      jibu
      • mkono anasema:

        Jambo na asante kwa jibu!

        Nimeandika machapisho matatu marefu kujibu hapa sasa
        leo, lakini tovuti hii inasasishwa wakati i
        inakaribia mwisho, na kisha chapisho hupotea na
        Lazima nianze tena. Sasa ninaudhika sana kwamba sifanyi hivyo
        orcs huanza tena.
        :-()

        jibu
        • Vondt anasema:

          Habari tena, mkono.

          Pole kwa kukosa kutoka kwa msimamizi wetu wa tovuti. Ilikuwa kwenye aina ya sasisho otomatiki la yaliyomo kwenye ukurasa kila baada ya dakika saba. Hitilafu sasa imerekebishwa.Lazima iliudhi sana kuandika chapisho la nyongeza na kuona linatoweka. Tunatarajia kusikia kutoka kwako punde tu upatapo fursa.

          jibu
  3. Monica BJ anasema:

    Hei!
    Soma ukurasa hapa kuhusu Plantar Facitt.
    Unashangaa juu ya zoezi la ubadilishaji lililotajwa, usielewi jinsi ya kuifanya. Baada ya miaka kadhaa ya mateso ninatamani sana kufanya kitu cha bidii ili kujaribu kupata bora…

    jibu
    • Vondt anasema:

      Habari Monica,

      Asante kwa swali lako kuhusu mazoezi yetu ya fasciitis ya mimea (soma: https://www.vondt.net/ovelser-og-uttoyning-av-plantar-fascia-haelsmerter/)

      Inversion ya miguu ina maana ya kuvuta nyayo za miguu kuelekea kila mmoja (ndani) kutoka nafasi ya neutral. Mwanzoni, unaweza tu kufanya hivyo bila upinzani wa ziada - kisha kuamsha matumizi ya misuli sahihi ambayo inaweza kusaidia kupunguza pekee ya mguu na kupanda fascia yako. Unapovuta nyayo za miguu yako kwa ndani kuelekea kwa kila mmoja, unapaswa kuhisi kuwa unashiriki misuli ya nje ya ndama (peroneus).

      Je, unaweza kuifanya?

      Baadhi ya maswali madogo ya ufuatiliaji:

      1) Je, umethibitishwa ikiwa una fasciitis ya mimea na au bila spurs kisigino? Ikiwa kuna kisigino cha kisigino, inaweza kuonyesha kwamba tatizo limeendelea kwa muda na kwamba inaweza kuwa vigumu zaidi kushinda.

      2) Umejaribu msaada wa kisigino maalum ili kupunguza upinde wa mguu na blade ya mguu (ikiwa sivyo, tunapendekeza hii: https://www.vondt.net/behandling-plantar-fascitt-plantar-fascitt-haelstotte/)?

      3) Ni hatua gani za matibabu ambazo tayari umejaribu? Umejaribu tiba ya wimbi la shinikizo?

      4) Tatizo lilianzaje? Matumizi mengi juu ya nyuso ngumu bila viatu vyema, vilivyoungwa mkono, labda?

      jibu
      • Michuzi anasema:

        Habari tena.
        Zoezi: yaani kukaa kwenye kiti, kwa mfano, miguu yako ikining'inia, pia vidole vyako vikubwa vya miguu/miguu inainamia kila mmoja?

        Haijagunduliwa na spurs kisigino, na hajisikii kuwa ni.
        2. Je, si kujaribu msaada kisigino. Imekuwa na nyayo zilizobadilishwa na mtaalamu wa tiba ya mwili. Je, si msaada wa kisigino unaouzwa nchini Norway?
        3. Soli pekee.
        4. Kupakia kupita kiasi na ongezeko la haraka sana la mzigo, pamoja na uzito kupita kiasi.

        jibu
        • Vondt anasema:

          Ndio, rahisi na rahisi. 🙂

          Vidonda vya kisigino vinaweza kugunduliwa na RTG, MRI au uchunguzi wa uchunguzi.

          2. Zinauzwa zaidi ni aina ya gel ambayo unaweka kwenye kisigino cha kiatu. Hatujaona usaidizi kamili kama huu hapa madukani, hapana. Lakini inaweza kuwepo.

          Sawa, basi unaweza kutaka kuzingatia sana mazoezi na mazoezi sasa - kumbuka kwamba kutakuwa na wiki ngumu sana mbele yako (hasa nne za kwanza), kwani kwa kweli unavunja misuli (hivyo usaidizi mdogo) kabla yako. pata kile kinachoitwa 'supercompensation' katika misuli husika.

          Soma kuhusu matibabu ya wimbi la shinikizo la fasciitis ya mimea hapa:

          https://www.vondt.net/trykkbolgebehandling-av-fotsmerter-grunnet-plantar-fascitt/

          Lazima iwe yenye ufanisi zaidi kulingana na utafiti. Pamoja na mafunzo maalum.

          4. Elewa. Je, unakimbia kwenye lami?

          jibu
          • Michuzi anasema:

            Kisha nijaribu zoezi hilo?

            Inaweza kuangalia kwa muda mfupi spurs za kisigino ikiwa haiboresha.

            Umejaribu pedi ya gel chini ya kisigino, iliumizwa kikatili. Sasa nina nyayo zinazounga mkono chini ya upinde wa mguu, na inahisi vizuri. Viatu na visigino vya juu kidogo pia hufanya kazi vizuri, kazini na vile vile.

            Sikukimbia kwenye lami, lakini labda nilikuwa na hamu sana nilipoanza 🙁

            Natumaini kwamba mazoezi, kunyoosha, misaada na kupoteza uzito itasaidia sasa.
            ?

          • Vondt anasema:

            Nakutakia mafanikio mema! 🙂 Tuambie ikiwa una maswali mengine yoyote - na vinginevyo jisikie huru kuwajulisha marafiki na familia kwamba wanaweza kuuliza maswali hapa au kwenye ukurasa wetu wa Facebook.

  4. Hakuna anasema:

    Habari nasumbuliwa na mgongo na kwato za kushoto. sasa imeshuka mpaka kwenye kinena.Hapo huwa napata maumivu makali sana nikitembea.Sasa natumia dawa kali haisaidii..nasubiri nifike MRI.nashangaa kwanini dawa hazifanyi kazi..

    Karibu na Ole.

    jibu
    • Vondt anasema:

      Habari Ole,

      Jisikie huru kutuambia zaidi kuhusu matatizo na maumivu yako - basi tunaweza kukupa jibu la kina zaidi na labda kukusaidia kidogo njiani.

      - Maumivu ya nyuma yalianza lini na jinsi gani?

      - Unatumia dawa gani? Je, ni kupumzika kwa misuli? kupunguza maumivu? Dawa za kutuliza maumivu ya neva? Wanaitwaje? Labda umeagizwa aina mbaya ya painkiller kuhusiana na tatizo lako?

      - Je, unaweza kuelezeaje maumivu? Kama kuchomwa na maumivu ya umeme? Ganzi? Umepata udhaifu wa misuli kwenye mguu wako wa kushoto?

      - Je, maumivu kwenye kinena na nyonga huwa mbaya zaidi unapoinama mbele? Inaweza kuonekana kama una dalili za sciatica (soma: https://www.vondt.net/hvor-har-du-vondt/vondt-i-korsryggen/isjias/)

      Kuangalia mbele kusikia kutoka kwako.

      jibu
  5. RR anasema:

    Habari! Kuwa na maswali kadhaa kuhusu maumivu ya kisigino. Baada ya kumaliza ujauzito, nimepata maumivu katika visigino vyote viwili. Kutoka kuwa na maumivu ya fupanyonga na harakati kidogo kwenda kwenye mikokoteni, baadhi ya lami na changarawe. Nimehisi kuwa nimekuwa na kidonda nje ya miguu yangu, lakini sijaumia. Ghafla siku moja nilijisikia vizuri chini ya visigino vyote viwili. Nilikwenda kwa daktari ambaye alisema kulikuwa na kuvimba kwa tezi za sebaceous kwenye visigino kutokana na kuwa na uzito mkubwa na kwamba nimekuwa na kazi zaidi. Nilikuwa nimesoma kuhusu fasciitis ya mimea, lakini daktari alifikiri sio wakati maumivu ni chini na pande za kisigino. Nina Orudis ya kulainisha. Nilipata nyayo kutoka kwa naprapat. Pia alifikiri sio fasciitis ya mimea kwani maumivu hayakuwa mbali mbele ya miguu. Je, maumivu yanapaswa kuwa wapi kutokana na kuvimba kwa tezi za sebaceous kwenye kisigino? Wiki 2 zilizopita nilipata maumivu ya kisigino na wala nyayo wala misaada husaidia. Ninaganda chini na kuinua vidole vyangu kila siku. Inakwenda na sneakers ndani na nje. Hii inaweza kuwa ya muda gani? Ina makubaliano juu ya matibabu ya wimbi la shinikizo hatimaye na naprapat. Utabiri kuwa mzuri?
    RR.

    jibu
    • Vondt anasema:

      Habari RR,

      Maumivu yako yameendelea kwa wiki 2, kwa hiyo bado uko katika awamu ya papo hapo ya tatizo. Fasciitis ya mimea na kuvimba kwa pedi ya kisigino kunaweza kuchukua wiki, miezi au wakati mwingine hadi mwaka mzima kabla ya uponyaji. Yote inategemea jinsi mambo yanavyoonekana ndani ya mguu wako. Hii inatuleta kwenye swali letu la kwanza:

      - Je, RTG au MRI ya miguu yako imechukuliwa? Katika RTG mara nyingi utaona spurs kisigino ikiwa ni fasciitis ya mimea. Kwenye MRI, unaweza kuona unene wa fascia ya mimea ikiwa kuna fascia ya mimea.

      - Inaonekana unachukua hatua zinazofaa kwa kuinua vidole vyako vya miguu na kuweka barafu kila siku. Je, unanyoosha fascia ya mimea pia?

      - SOMA ZAIDI: https://www.vondt.net/ovelser-og-uttoyning-av-plantar-fascia-haelsmerter/

      Unataja vinginevyo kuwa 'umekubali matibabu ya wimbi la shinikizo na naprapat'. Hili linasikika kuwa lisilo na maana ukituuliza, kwa kuwa matibabu ya mawimbi ya shinikizo yanapaswa kutumika TU mahususi dhidi ya matokeo (km baada ya uchunguzi wa uchunguzi wa uchunguzi wa ultrasound na picha ya MRI). Kwa bahati mbaya, watu wengi hutumia tiba ya wimbi la shinikizo kupita kiasi bila kujua jinsi inavyoonekana kwenye mguu wako - kwa hivyo kuna uwezekano mkubwa kwamba hawatagonga maeneo sahihi na kwamba unatupa pesa nje ya dirisha. Naprapath haina fidia. Kwa kulinganisha, matibabu na tabibu wote au wataalam wa mwongozo hulipwa kwa sehemu. Huenda ikafaa pia kuangalia ikiwa una bima ya afya inayoshughulikia matibabu hayo.

      - SOMA ZAIDI: https://www.vondt.net/trykkbolgebehandling-av-fotsmerter-grunnet-plantar-fascitt/

      Madaktari, tabibu au wataalamu wa tiba kwa mwongozo wote wanaweza kurejelea uchunguzi huo wa kupiga picha - na hao wawili wa mwisho pia wana mafunzo ya kina katika matibabu ya utambuzi uliotajwa, ambayo inaweza kusababisha uchunguzi wa haraka na matibabu ya ufanisi zaidi.

      Tuna pendekezo kuhusu msaada wa kisigino cha fascia:

      - SOMA ZAIDI: https://www.vondt.net/behandling-plantar-fascitt-plantar-fascitt-haelstotte/

      Umejaribu msaada huu wa kisigino au sawa?

      jibu
  6. Kari-Anne Strøm Tvetmarken anasema:

    Habari. Nimehangaika na maumivu mwili mzima tangu 2010. Shingo ni mbaya zaidi, imekuwa chungu tangu 2005. Lakini jambo ni kwamba ninapofanya mazoezi kwenye mashine ya elliptical au kutembea, ninapiga chini ya nyayo zangu. miguu na "vijiti" katika mikono na mikono yangu. Nimekuwa kwa daktari na sijafanyiwa uchunguzi wowote. Pia wamekuwa kwenye MRI ya shingo, iliyopendekezwa na naprapath. Hakuna prolapse ya shingo, kuvaa tu. Niseme nini kwa daktari wangu, maana sasa nimechoka kufanya mazoezi bila kusaidia maumivu niliyo nayo.

    jibu
    • vondt.net anasema:

      Habari Kari-Anne,

      Je! kulikuwa na kitu maalum kilichotokea kabla ya 2005 au 2010? Jeraha au ajali au kadhalika? Au maumivu yalikuja hatua kwa hatua?

      'Kutetemeka' kunaweza kusababishwa na mambo kadhaa, lakini mara nyingi kunaweza kuhusishwa na utendakazi wa neva au ateri. Je, una historia ya familia ya matukio ya moyo na mishipa / uchunguzi?

      Wazo nyuma ya MRI ya shingo ilikuwa nzuri, lakini kuna mambo mengine kuliko prolapse ambayo inaweza pia kusababisha dalili zinazofanana.

      Uliitikiaje matibabu? Je, mtaalamu wako amejaribu taratibu kadhaa tofauti?

      Kama kipimo rahisi cha kujipima, tunapendekeza uanze na mazoezi ya uhamasishaji kwenye roller ya povu, kwani haya yanaweza kuboresha kazi ya ateri (imethibitishwa kliniki).

      SOMA ZAIDI:
      https://www.vondt.net/bedret-arterie-funksjon-med-foam-roller-skum-massasjerulle/

      Tunatazamia kusikia kutoka kwako tena, na kukusaidia zaidi.

      jibu
  7. Monica Pedersen anasema:

    Agosti 2012; MR safu ya kifua; diski nyepesi hadi wastani inayounguza C5 / C6. Mabadiliko madogo ya Th6 / Th7 lakini vinginevyo hakuna matamshi yataonekana kwenye safu ya kifua. Hakuna mabadiliko ya mawimbi yataonekana katika Medulla. MR LS -Safu: Diski tatu za chini zimepungukiwa na maji lakini thamani ya kawaida ya Inge imepunguzwa sana. Kuvimba kidogo kwa diski kwenye viwango hivi vitatu na pia kwa ishara za kupasuka kwa anulus fibrosus kwenye zile mbili za chini. Katika kiwango cha L5 / S1, diski inagusa mzizi wa kushoto wa S1 lakini haina athari dhahiri juu yake. Katika viwango vingine hakuna dalili za athari kwenye miundo ya neurogenic. Ungependekeza nini nifanye na hii, nina maumivu mengi wakati wa kukaa na kutembea, nimepewa kiti cha magurudumu. Kuwa na darasa la physio kila wiki na kufanya yoga mwenyewe, lakini cha kusikitisha ni maumivu mengi ambayo yananifanya nishindwe kwenda zaidi ya hatua chache. Huniweka mbali na dawa za kutuliza maumivu kadri inavyowezekana na badala yake haisababishi hii. Lakini nimechoshwa sana na naomba maoni ya mtumba kutoka kwako. Hongera sana Monica

    jibu
    • vondt.net anasema:

      Habari Monica,

      Tutajaribu na kukusaidia kwa hilo, lakini basi tunahitaji maelezo ya kina zaidi kwani hatuwezi kukuchunguza wewe binafsi.

      - Kwanza kabisa, maumivu yako wapi na umekuwa nayo kwa muda gani? Je, zilitokea ghafla (kwa mfano baada ya ajali au kiwewe?) Au zilikuja hatua kwa hatua?
      - Unataja kwamba diski inagusa mzizi wa S1 - hii kwa kawaida itamaanisha kwamba unapata upendo wa mizizi. Je! una umeme, maumivu makali hadi mguu na mguu upande wa kushoto? Je! una udhaifu wa misuli kwenye mguu wako wa kushoto?
      - Imetajwa kuwa huwezi kwenda mbali zaidi ya hatua chache kabla ya kuumia. Je! unahisi miguu yako inashindwa au kadhalika, kwa hivyo unapaswa kukaa chini kwa mapumziko? Je! mgongo wako wa chini na miguu huumiza unapoinama mbele?
      - Unaandika 'MR thoracal column', hii kwa kawaida haitajumuisha shingo, lakini bado unaandika kuhusu ngazi C5 / C6 - ina maana kwamba umepiga picha ya MRI ya shingo pia?
      - Yoga ni mazoezi mazuri, yenye matumizi mengi, kwa hivyo ni vizuri ufanye hivi. Vinginevyo, harakati ya jumla inahimizwa, ikiwezekana mwanga hutembea kwenye ardhi mbaya.
      - Unaenda kwa physio mara 1 kwa wiki. Ulijibu vipi kwa matibabu? Je, mtaalamu wako amejaribu taratibu kadhaa tofauti?
      - Matibabu ya baridi, k.m. Biofreeze (soma zaidi / nunua hapa: http://nakkeprolaps.no/produkt/biofreeze-spray-118-ml/) inaweza kupunguza maumivu ya misuli, viungo na neva.

      Kuangalia mbele kusikia kutoka kwako.

      Upande.
      Alexander v / Vondt.net

      jibu
  8. SG anasema:

    IMPINGEMENT YA ISCHIOFEMORAL; Jambo, nimekuwa nikipambana na maumivu ya mara kwa mara kwenye kiti na chini ya nyuma ya paja kwa miaka kadhaa. Ni dots kama sindano chini ya mguu. Nimekuwa kwa kila mtaalamu anayeweza kufikiria. Jeraha la Labrum liligunduliwa mwaka wa 2012. Nilitibiwa jeraha la labrum arthroscopically. Waligundua wakati wa athroskopia kwamba nilikuwa na osteoarthritis katika kiungo cha nyonga. Nilitumaini kwamba maumivu chini ya mguu wangu yangeondoka, lakini sivyo. Mnamo mwaka wa 2014, X-rays na MRI zilionyesha nafasi ndogo kwa quadratus femoris, ambayo inafanana na impingement ya ischiofemoral. Bado sijapata msaada wowote kwa hili. Pata habari kidogo kuhusu hili nchini Norway, kwenye tovuti za kigeni pekee. Mwaka mmoja uliopita, hatimaye niliagizwa neurontin na daktari wangu. Kabla ya hii, nililala kwa muda wa saa 2 kwa siku kutokana na maumivu. Hii inaharibu ubora wa maisha yangu, maisha yamesimama. Swali langu ni; kuna usaidizi wowote kwa uingiliaji wa ischiofemoral nchini Norwe?

    jibu
    • vondt.net anasema:

      Habari SG,

      Hakika tutakusaidia na hili. Tumetuma uchunguzi sasa katika jukwaa la wataalamu ili kupata usaidizi bora zaidi kwa ajili yako.

      Tutatoa maoni tena hapa baada ya siku chache.

      Kuwa na siku njema bado!

      Upande.
      Thomas v / Vondt.net

      jibu
        • vondt.net anasema:

          Habari tena, SG,

          Hatujakusahau, lakini ilichukua muda mrefu sana kupata jibu kutoka kwa wataalam. Tunajitahidi kupata maelezo kutoka kwa timu nyingine sasa, akiwemo mtaalamu nchini Uingereza. Tunasema tunaposikia kitu.

          Upande.
          Thomas v / Vondt.net

          jibu
          • vondt.net anasema:

            Sisi pia. Tunakuahidi kwamba tutakujulisha tukisikia jambo. 🙂 Vinginevyo, kwa asili tunapendekeza mambo ambayo labda umesikia mara mia moja kabla - kunyoosha misuli ya piriformis na matako, kila siku, sekunde 3 × 30. Inaweza pia kusaidia kutumia roller ya povu dhidi ya nje ya paja ili kuondoa shinikizo kutoka kwa ischium na glutes. Ikiwa unafikiri matibabu ya baridi hufanya kazi kwa utulivu, basi tumesikia mambo mengi mazuri kuhusu Biofreeze kutoka kwa watu wenye matatizo ya kiti na sciatica / sciatica.

  9. Dagmar T. anasema:

    Kupambana na Polyoneuropathy (nyuzi nyembamba). Daktari wangu anasema hakuna chochote cha kufanya kuhusu hilo. Ana maumivu mengi / anatembea kwenye kokoto kwenye baa kwenye sakafu. Ana maumivu hadi kwenye kinena na kuvimba. Tofauti inaweza kuwa hadi 4 cm. Msaada. Dagmar T.

    jibu
    • vondt.net anasema:

      Karibu na Dagmar

      Haionekani kama unajisikia vizuri hasa. Ili kuweza kukusaidia, tunahitaji maelezo zaidi kuhusu maradhi yako, kama vile sababu zinazowezekana, mwanzo, ukubwa wa maumivu na picha za awali. Nzuri sana ikiwa ungeweza kuandika kwa undani zaidi juu ya maradhi yako.

      Je, unaipata? Tunatazamia kukusaidia zaidi.

      PS - Unaandika «tofauti ya 4 cm». Unamaanisha nini? Je, huo ndio urefu wa mguu unaouzungumzia? Katika hali hiyo, tunatumai kuwa umepokea marekebisho pekee na mtaalamu (!)

      Upande.
      Thomas v / Vondt.net

      jibu
  10. Patrick J. anasema:

    Hei!

    Nina swali moja tu: Nina maumivu katika upande wa kulia wa mgongo wangu wa chini juu ya kitako changu cha kulia. Hii ilitokea baada ya wiki ya mafunzo, nilijiuliza ikiwa inaweza kuwa fundo la misuli, kwani sio mifupa ambayo nina maumivu ndani yake, lakini kwa hatua karibu nayo. Ninaweza kukimbia na kutembea vizuri, lakini ni wakati ninapokunja mgongo wangu au kuegemea mguu wangu wa kulia ndipo huumiza. Nimetumia roller ya povu kujaribu "kulainisha", lakini bado inaumiza sana. Kwa hivyo najiuliza nifanye nini?

    jibu
    • vondt.net anasema:

      Habari Patrick,

      Kunaweza kuwa na kufuli kwenye kiungo chako cha iliosakramu na mafundo ya misuli/myalgias zinazohusiana kwenye quadratus lumborum na misuli ya gluteal. Je, inawezekana kwamba ulipata mzigo uliopindika ulipofanya mazoezi? Kwa mfano, wakati wa kuinua ardhi? Je, kuna maeneo maalum ambayo ulitaka kuimarisha wakati huu?

      Ni muhimu kukumbuka kuwa misuli imeunganishwa na viungo - na viungo vinarudi nyuma kwenye misuli. Hivyo, tatizo kamwe si 'fundo la misuli tu'. Kwa hiyo, ni muhimu kupata matibabu kwa viungo na misuli - pamoja na kuanza na hatua za kujitegemea (kama umefanya) na mazoezi maalum.

      Je, unaweza kutuambia zaidi kuhusu aina ya mazoezi unayofanya katika mafunzo? Kisha tunaweza kupitia mazoezi ambayo yanaweza kuwa yasiyofaa kwako - au ambayo yanaweza kukupa shinikizo kubwa sana kwenye mgongo wa chini.

      Mazoezi haya yanaweza kuwa na manufaa kwako kuongeza utulivu wa lumbosacral:

      https://www.vondt.net/lav-intra-abdominaltrykk-ovelser-deg-med-prolaps/

      Upande.
      Thomas v / Vondt.net

      jibu
  11. Lise Kristin Johre anasema:

    Hujambo. Nina crps, na ninashangaa kwa nini huna chochote kuhusu hali hii? Umegundua mengi peke yako, lakini unahitaji vidokezo zaidi.

    jibu
    • vondt.net anasema:

      Habari Lise Kristin

      Asante sana kwa maoni. Bila shaka tutaandika kuhusu Ugonjwa wa Ugonjwa wa Maumivu wa Kikanda (CRPS) - pia tutafanya uchunguzi wa kina katika kumbukumbu za utafiti ili kuona ikiwa kuna utafiti wowote wa hivi majuzi wa matibabu, lishe au mengine kama hayo ambayo unaweza kufaidika nayo.

      Tena, asante sana kwa kusema.

      Tunakutakia siku njema!

      PS - Je! unataka ushauri wa jumla na halisi? Au unataka matibabu zaidi ifbm direct?

      jibu
  12. Anne anasema:

    Hei!

    Nilipata fracture ya uchovu kwa kuongezeka kwa ghafla katika mafunzo baada ya ujauzito na kwenda nayo kwa miezi 2-3. Kulikuwa na fractures katika sehemu mbili za mguu mmoja na madaktari walisema ilikuwa eneo lisilo la kawaida kwenye fracture moja. Bado inahisi ngumu na haifai katika eneo la fracture lakini haina madhara. Sasa niliambukizwa Plantar Fascitis na ninashangaa ninahitaji kufanya nini sasa! sina uhakika na jinsi mgawanyiko unavyoonekana na ninajiuliza ikiwa labda nimefungwa ndani ya mguu wangu kwa njia fulani? pia nimegundua kuwa nimejifunza njia mbaya ya kutembea kwa mguu mmoja. Je, niwasiliane na nani kwa usaidizi bora zaidi? hawana uwezo au hamu ya kulipua fedha nyingi juu ya aina mbaya ya matibabu kawaida kutosha. Asante kwa jibu 🙂

    Anne

    jibu
    • vondt.net anasema:

      Habari Ane,

      Plantar fasciitis ni mambo ya boring - kwanza kabisa unapaswa kuanza na mazoezi haya 4 (zote za kunyoosha na nguvu nyepesi). Hatua za kujitegemea na matibabu ya kibinafsi haina gharama ya senti. Kwa bahati mbaya, pia ni kesi kwamba pengine utahitaji raundi chache (2-4x) na matibabu ya wimbi la shinikizo - hii ni kwa sababu kisigino na mbele ya kisigino kuelekea fascia plantar zinahitaji msaada na vascularization (mzunguko) ili kukuza uponyaji. .

      Ndiyo, kufuli kwa pamoja mara nyingi hutokea kwenye mguu kutokana na upakiaji usio sahihi. Daktari wa tiba ya tiba au mtaalamu wa mwongozo anapaswa kukusaidia kwa matibabu ya wimbi la shinikizo, pamoja na matibabu ya pamoja ya mguu - kwa hivyo sio lazima kwenda kwa wataalam 2 tofauti kwa hili.

      Je, unataka mapendekezo kutoka kwa mtaalamu?

      jibu
  13. Gina anasema:

    Halo, Mara baada ya Pasaka niliamka usiku na maumivu makali kwenye mguu mmoja, ndani chini ya upinde. Ilihisi kama unaweza kufikiria kuchomwa kisu. Maumivu yaliendelea kwa sekunde kadhaa, kisha yakatoweka. Walikuja na kwenda kama mara 7-8. Kisha hakukuwa na kitu zaidi hadi usiku kama wiki moja baadaye. Kisha niliamshwa mara kadhaa na maumivu yale yale makali. Wakati wa mchana jana, walikuja mara kwa mara, lakini si kwa ukali kama walivyokuwa usiku uliopita. Jana usiku ilienda vizuri, lakini ninahisi aina fulani ya kutetemeka kwenye mguu wangu. Leo nilienda kwa GP wangu na hakujua chochote. Alinipendekeza nilainishe na ibux.
    Je! una wazo lolote hili linaweza kuwa nini na unanipendekeza nifanye nini?

    jibu
    • vondt.net anasema:

      Hi Gina,

      Kama unavyoelezea, kunaweza kuwa na sababu nyingi. Je! pia ulikuwa na maumivu ya mguu au mgongo? Inaonekana kama kuwasha kwa ujasiri wa ndani au wa mbali - na tunapendekeza utumie roller ya massage ya mguu, unyoosha upinde wa mguu (tazama mazoezi katika makala yetu 'mazoezi 4 dhidi ya fasciitis ya mimea') na ufanye mazoezi mepesi ya kuwezesha / nguvu kwa miguu. Ikiwa pia ulikuwa na maumivu ya mionzi chini ya mguu, inaweza kuwa muwasho wa neva kwenye sehemu ya chini ya mgongo ambayo inatoa maumivu / dalili kwenye mguu, kisha kwenye mizizi ya neva ya L5 au S1. Ikiwa unataka kutumia dawa za kutuliza maumivu asilia zaidi, tunaweza kupendekeza matibabu ya baridi ya Biofreeze.

      Je! una habari ya kina zaidi kuhusu mambo mengine ambayo umejua? Je, unafanya vizuri zaidi leo?

      Upande.
      Vondt.net

      jibu
  14. Ida Christine anasema:

    Habari.

    Ninaandika kwa niaba ya baba yangu ambaye amejitahidi na maumivu ya kichwa, maumivu ya meno na shinikizo kubwa katika sikio la kushoto, hekalu na mashavu.

    Amekuwa akiongea na madaktari bingwa wa upasuaji wa kinywa, madaktari, waganga wakuu, madaktari wa meno, madaktari wa mishipa ya fahamu n.k. Amechukua MRI, CT bila uchunguzi wa aina yoyote.. Amechomwa sindano nyuma ya kichwa ili kuona kama hii inaondoa maumivu haifanyi hivyo. Madaktari wa meno hawapati chochote wanapochunguza kwa makini wakati wa kushauriana na kwenye X-ray. Ilibidi ang'oe jino tena siku chache zilizopita, ambalo alikuwa na maumivu ya kutisha. Pia lilikuwa na mizizi kabisa. Je, una mawazo yoyote kuhusu hii inaweza kuwa nini? Au kuhusu vidokezo vyovyote juu ya kile anachoweza kufanya? Yeye huzuia sana hii. Yuko njiani kutuma maombi ya faida za ulemavu baada ya miaka kadhaa katika AAP.

    Amejaribu dawa nyingi tofauti kwa maumivu ya muda mrefu, alijaribu baadhi ya dawa kwa migraines na dawa nyingine. Lazima awe na Pinex Major kila siku (ambayo ni dawa kali sana ya kutuliza maumivu). Amekuwa kwa physiotherapist, naprapath, tabibu bila msaada wowote. Inauma kuona baba yake akihangaika jinsi anavyofanya. Sijui kama inaweza kuwa na uhusiano wowote, lakini alipokuwa mdogo alivunjika mgongo pia alivunjika mgongo tena miaka kadhaa iliyopita alipokuwa akifanya kazi. Madaktari wanasema fractures haina uhusiano wowote na maradhi haya aliyonayo sasa, lakini mimi huweka lakini huko.

    Hongera binti aliyekata tamaa.

    jibu
    • vondt.net anasema:

      Habari Ida Christine

      Hili halikuonekana kufurahisha na tunaelewa kwamba ni lazima kuwa na huzuni kuona baba yake katika hali kama hiyo. Ikiwa baba yako ana zaidi ya miaka 50 basi wazo langu mara moja linaenda kinyume hijabu trijemia - ambayo inaweza kusababisha maumivu makali katika maeneo unayotaja. Je, utambuzi huu umetajwa katika uchunguzi?

      - Matibabu ya hijabu ya trijemia

      Tiba hiyo inaweza kugawanywa katika matibabu ya madawa ya kulevya, matibabu ya neva na matibabu ya kihafidhina. ya matibabu ya dawa za kulevya tunapata madawa ya kulevya, lakini pia madawa ya kulevya, ikiwa ni pamoja na dawa za antiepileptic (tegretol aka carbamazepine, neurontin aka gabapentin). Ya painkiller clonazepam hutumiwa mara nyingi (-pam ni mwisho sawa na diazepam, Valium, yaani tembe ya kupunguza mfadhaiko na anti-anxiety) ambayo inaelezwa kuwa na uwezo wa kutoa ahueni pamoja na dawa nyinginezo. Dawamfadhaiko pia hutumiwa kutibu maumivu ya neva. Katika hali mbaya zaidi, taratibu za upasuaji wa neva zinaweza kuhitajika, lakini basi ni muhimu sana - kwa sababu ya hatari kubwa ya majeraha na kadhalika - kwamba umejaribu kila kitu kingine cha matibabu ya kihafidhina na kadhalika. Kutokana na upasuaji, matibabu ya blockade pia inaweza kuwa chaguo.

      Av njia za matibabu ya kihafidhina kwa hivyo taja sifa nzuri Taasisi ya Taifa ya Ugonjwa wa Neurolojia na Stroke mbinu zifuatazo; sindano kavu, tiba ya mwili, urekebishaji wa viungo vya kiafya na hypnosis / kutafakari. Matibabu haya yanaweza kumsaidia mtu aliyeathiriwa na mvutano wa misuli na / au vikwazo vya pamoja katika taya, shingo, nyuma ya juu na mabega - ambayo inaweza kutoa misaada ya dalili na kuboresha kazi. Anapaswa pia kupokea matibabu kwa myalgias zinazohusiana katika taya na shingo ambayo kuna uwezekano mkubwa pia kutokea.

      PS - Ni katika viwango gani vya nyuma vilitokea fractures? Shingoni pia?

      Upande.
      Alexander v / vondt.net
      Tabibu, MNKF

      jibu
      • Ida Christine anasema:

        Asante sana kwa jibu la haraka.
        Baba yangu ana zaidi ya miaka 50. Ana fracture ya compression katika L1. Amefanyiwa uchunguzi wa neuralgia ya trijemia na sivyo alivyo. Amejaribu dawa mbalimbali za dawamfadhaiko na dawa za kupunguza wasiwasi bila uboreshaji wowote. Anaenda kwa matibabu ambapo "amevunjika" na kupigwa kwenye maeneo ya shingo / nyuma na taya. Huko pia bila uboreshaji wowote. Kitu pekee ambacho anasema hajajaribu ni matibabu ya myalgias zinazohusiana kwenye taya na shingo.

        jibu
        • vondt.net anasema:

          Habari tena, Ida Christine,

          Sawa, kwa upande wake - na maradhi kama haya ya muda mrefu - lazima ajitayarishe kwa ukweli kwamba inaweza kuchukua matibabu 8-10 yanayolenga taya kabla ya kugundua kuwa myoses na mvutano wa misuli huondoka - matibabu inapaswa pia kujumuisha. ya matibabu dhidi ya pointi za vichochezi vya ndani ya mdomo (pamoja na pterygoideus na pterygoideus wavivu) - ndio, hii inahusisha glavu za mpira na matibabu kuelekea viambatisho vya fundo la misuli ndani ya mdomo (inaweza kuwa na ufanisi sana). Matibabu ya pamoja yanasikika kuwa sawa kwa kadri inavyoendelea - vinginevyo ingekuwa haraka kwake kukaza zaidi, ambayo ingesababisha maumivu zaidi mwishowe.

          - Je, kumekuwa na jaribio la matibabu ya sindano kavu / sindano ya misuli dhidi ya taya? Hii ina ushahidi mzuri sana.
          - Je, matibabu ya kizuizi yametumika dhidi ya kiungo cha taya, ulisema? Au ilikuwa ni sindano ya kutuliza maumivu tu?

          Upande.
          Alexander v / Vondt.net

          jibu
  15. Iris Waage anasema:

    Habari.

    Hata hivyo taya iliyopinda. Imechunguzwa mara moja, na kufanyiwa upasuaji mara moja kurekebisha hili. Sijafurahishwa na matokeo. Sasa ninapambana na misuli iliyobana sana kuzunguka taya, shingoni, shingoni na chini ya mgongo. Nina maumivu ya kichwa bora mara moja kwa siku. Mbaya zaidi, nina migraine. Miaka michache iliyopita niligunduliwa Fibromyalgia. Kuna matumaini ya kuokoa taya kama yangu, au lazima niende kinu kizima tena kwa uchunguzi na upasuaji wa taya? Vet Najua ni ngumu kusema kitu bila kuniona, lakini labda inawezekana kujibu kwa msingi wa jumla? Kwa dhati, Iris

    jibu
    • vondt.net anasema:

      Habari Iris,

      Kama unavyojua inaongoza Fibromyalgia mara nyingi kuongezeka kwa unyeti katika misuli na mishipa. Imeonekana hivyo LDN (bofya hapa ili kusoma zaidi kuhusu naltroxen ya kiwango cha chini) inaweza kuwa matibabu muhimu ili kupunguza usikivu huu - ambayo inaweza pia kuwa moja kwa moja na matatizo yako ya taya na misuli. Je, umewahi kujaribu aina hii ya matibabu? Ikiwa sivyo, basi kuna bidhaa mpya kwa ajili yako tu!

      Kwa kuwa umepitia sehemu kubwa ya kinu hiki, tunachagua kukuomba kunyoosha kifua na mgongo wa thoracic, vile vile kuimarisha mabega - hii itachukua baadhi ya shinikizo mbali na shingo na taya. Inaweza kusaidia kutembelea mtaalam wa pamoja (chiropractor au mtaalamu wa mwongozo) ikiwa wewe ni mgumu sana juu ya shingo. Pamoja hii kwa kweli inahusiana moja kwa moja na taya na kazi yake. Vinginevyo, safari ya kila siku kwenye ardhi mbaya pia inapendekezwa.

      Upande.
      Alexander v / Vondt.net

      jibu
      • Iris Waage anasema:

        Nimekuwa nikitumia LDN kila siku kwa karibu miaka mitatu. Na imenisaidia bila mwisho. Maumivu mengi yamepungua, na nimepata nguvu zangu tena. Maumivu ya taya yalikuja muda mrefu kabla ya fibromyalgia, hivyo wasomi wanapinga kama maumivu yote katika mwili yanatoka kwa tatizo la taya, au la. 😉
        Nimeenda kwa tabibu mara kwa mara, na pia kumekuwa na msaada katika hilo.Lakini ni ghali sana kwa muda mrefu. Lakini nitajaribu kujinyoosha na kuona ikiwa inasaidia. Asante sana kwa ushauri mzuri, na ilikuwa vizuri kusikia kwamba nyinyi wasomi mmesikia kuhusu LDN 😉

        Kwa dhati, Iris

        jibu
        • Ida Christine anasema:

          Habari Iris.

          Nimeona swali lako hapa kuhusu taya. Je, umepata MRI/CT ya taya yako? (Je, kuna kitu kibaya ndani ya kiungo cha taya yako?)

          Sababu ninaandika ni kwa sababu mimi mwenyewe nimefanyiwa upasuaji wa 3 wa taya! =)

          jibu
          • Ida Christine anasema:

            Uff! Maumivu ya taya ni mbaya sana! Miaka 10 ya maumivu makali na mimi na sina maumivu sasa! Labda mimi ni "mafanikio" madogo huko Norway .. Walichukua misuli kutoka kwa kichwa changu na kuiweka kwenye kifundo cha taya kama njia ya mwisho kabla ya kuzingatiwa kwa bandia ya taya! Nina furaha sana! I have ME, something ala the same as fibro almost .. Una huruma yangu na nakutakia mafanikio mema na njia yako iwe angavu zaidi! Salamu katikati ya miaka ya ishirini ambao mara nyingi huhisi kama mwanamke katika miaka yake ya 80! : uk

          • vondt.net anasema:

            Unaonekana kama mtu mkarimu na mwenye huruma, Ida Christine - ambaye anajali sana wengine. Tunatumai kukuona zaidi kwenye yetu Facebook Page zaidi! Asante sana kwa post yako na unamtakia baba yako apone njema.

          • Vondt anasema:

            Swali zuri sana kama vile pia tulitaka kukuuliza, Iris - na ikiwa ni hivyo, matokeo yalisema nini?

            PS - Nice kuzungumza na upasuaji wengine wawili wa taya, kwa njia - si kila siku. Nilikuwa na athari nzuri sana ya matibabu ya pamoja dhidi ya sehemu ya juu ya shingo na mpito kati ya mgongo / shingo ya thoracic, pamoja na matibabu ya uhakika ya trigger ya taya, pamoja na misuli ya shingo.

          • Iris Waage anasema:

            Nina taya iliyopinda. Au cross-bit pia wameiita 🙂 Huff .. Operesheni 3? Nadhani nianze raundi yangu ya pili. Sasa ni miaka 20 tangu operesheni yangu ya mwisho, na mambo kimsingi hayajaboreka.

          • vondt.net anasema:

            Sawa, na ni muda gani umepita tangu uchukue utambuzi wa mawazo? Sio miaka 20 iliyopita, natumai! 🙂 Katika kesi hiyo, lazima upelekwe kwa uchunguzi mpya.

          • Iris Waage anasema:

            Karibu Maumivu 🙂 Je, sisi ni madaktari watatu wa upasuaji wa taya hapa sasa? Kweli, ni zaidi ya miaka 20 tangu mtu anichunguze kwa hili, kwa hivyo raundi ya pili inaweza kuwa ndefu. Lakini natumai mtu atanituma hivi karibuni. 🙂

          • Iris Waage anasema:

            Mzuri sana Ida Christine 🙂 Damn vizuri kwamba umepata msaada. 🙂 mara moja nina umri wa miaka 40 na nimejisikia kama umri wa miaka 80 tangu nilipokuwa na umri wa miaka 16 😉

          • tove anasema:

            Hujambo Ida Christine, naweza kuuliza ulifanyiwa upasuaji wapi? Binti yangu atafanyiwa upasuaji wa taya huko St. Olavs na anafurahia iwapo wana umahiri mzuri katika kile watakachofanya.

  16. Monica anasema:

    Habari :)

    Mimi ni msichana mwenye umri wa miaka 29 ambaye anasumbuliwa na maumivu ya shingo/mgongo, maumivu ya kichwa (kipandauso), maumivu ya tumbo, na maumivu ya misuli/viungo. Pia nina taya ambayo haishirikiani (inahisi kama inapaswa kutoka kwa viungo kila wakati). matangazo ya kuruka katika masikio ambayo hayatapotea, pamoja na usumbufu na dhambi.

    Nimechoka / nimechoka sana mwilini, nikipambana na umakini na kupoteza kumbukumbu.
    Imeganda sana, inaweza kutembea kwa suti wakati wengine wamevaa t-shirt.
    Kelele na hali zenye mkazo huniondoa, na ninatumia muda mrefu kupona.

    Kazi za nyumbani huenda hatua moja mbele na 4 nyuma, kwani kelele zote kutoka kwa kisafisha utupu na kiwango cha nishati hushindwa: p.
    Unaweza kulala na kulala na kulala, lakini usijisikie kupumzika.

    Urk, imechoshwa sana 🙁

    jibu
    • Ida Christine anasema:

      Habari Monica. Mimi ni "mtumiaji" wa kawaida wa tovuti hii nzuri. Kwa hivyo mimi hutoa maoni machache tu kuhusu kile kinachonivutia, jambo ambalo NINATUMAINI ni sawa! Ih hihi .. Mimi ni mtu ambaye ningependa kusaidia watu wengine.

      Dalili kama hizo unazozielezea ni sawa kabisa na nilizo nazo .. Nina MIMI na ndivyo nilivyo nazo. Je, umechukua vipimo vya damu, bwana, ct? Pia nina uchovu katika mwili, ukosefu wa umakini na kupoteza kumbukumbu. (ME ni utambuzi ambao wanaweza kufanya baada ya magonjwa mengine yote kutengwa kwanza)

      Linapokuja suala la taya yako (nimekuwa na matatizo ya taya kwa miaka 10. Nilikuwa na upasuaji 3) pia nilikuwa na matatizo na sinuses, hisia kwamba ilikuwa inaenda hii nje ya viungo nk nk). Je, umewahi kuchunguzwa taya yako na daktari wa upasuaji wa kinywa, kwa mfano? Nilikwenda kwa miaka 4 na kuvimba kwenye taya yangu (kutokana na MIMI) ambayo hawakugundua hadi ilikuwa 'imechelewa' na kiungo cha taya yangu kilivunjika. Kuuliza tu kama una maswali 😀 Nimesoma sana kwa kila njia iwezekanavyo linapokuja suala la taya 😛

      jibu
      • Vondt anasema:

        Maswali mazuri, Ida Christine! Asante sana kwa uwepo wako kwenye tovuti yetu - unaifanya hai kwa mchango wako mzuri na mzuri. Tunasubiri kwa hamu jibu kutoka kwa Monica kabla ya kuja na maoni yetu wenyewe.

        jibu
      • Monica anasema:

        Habari Ida Christine 🙂
        Ni vizuri tu kwamba umetoa maoni 🙂
        Nimechukua sampuli nyingi za damu, na vipimo vyako na vyangu - nimepoteza udhibiti wa kile nilichojaribu na sijapima: / kwa hivyo ninahisi kufadhaika sana.
        na sijui nijibu nini swali lako:/

        Kuhusu taya, nimetaja tu kwa daktari wa meno, na kisha nikapata bango la kuuma.
        Lakini siitumii inaponiuma, na ninasitasita kumpigia simu daktari wa meno ili kunijulisha (pia nikipambana na mfadhaiko na wasiwasi wa kijamii).
        Lakini labda ninahitaji tu kuuma kwenye apple ya siki na kumpigia daktari wa meno kesho?! 🙂

        jibu
        • Ida Christine anasema:

          Ndiyo, najua hisia hiyo ya kupoteza udhibiti wa kile umechukua na usichukue! Labda nenda kwa daktari, ujue ni vipimo gani umechukua na ikiwezekana chukua vipimo vingine ambavyo vinaweza kutoa majibu kwa magonjwa yako. Kuna sampuli nyingi unazoweza kuchukua ili iwe hatua ya kwanza katika mwelekeo sahihi? 😀

          Je, unahisi kuwa unapata nafuu kutokana na viungo vya kuumwa? Ninayo mwenyewe kwani taya yangu ya kushoto iko "chini" kuliko ya kulia na kuuma kwangu kumepinda kidogo. Jambo jema una banzi ya kuuma kwani hicho ndicho kitu cha kwanza 'wanachojaribu'. Kwa hivyo nakushauri kuuma ndani ya apple ya siki na kumwita daktari wa meno kupata uchunguzi wa taya na / au ikiwezekana kupelekwa kwa daktari wa upasuaji wa mdomo. Ninaelewa woga wako wa kupiga simu n.k .. Hapo awali nilihangaika na «wasiwasi wa simu» .. Ningeweza kupata kifafa kwa kufikiria tu kwamba ni lazima nipige simu mahali fulani .. Lakini niliruka ndani yake mara kadhaa na ikawa bora na bora. Nina hakika unaweza kuishughulikia! <3 Sisi wanadamu wote tunayo 'nguvu ya ndani' ambayo inaweza kutufanya tufanye tunachotaka / lazima .. Jua tu kwamba ninaelewa kikamilifu jinsi unavyohisi.

          Je, una sauti hiyo ya kubofya kwenye taya yako unapoigusa? Je, unaweza kupiga miayo kwa kiwango gani? Kwa kutumia vidole viwili, unaweza kupata vidole viwili juu ya kila mmoja katika kinywa chako bila kuumiza?

          jibu
          • Monica anasema:

            Samahani, nilikuwa na uhakika karibu 100% kuwa nimekujibu. Ajabu.
            Ndio inabofya sana, haifurahishi na inaumiza sana. Huwezi kufanya zoezi ambalo umetaja bila kuumiza 🙁

            Nilijaribu kwenye bango la kuuma jana usiku, baada ya kutoitumia tangu nilipoipata, kwa sababu ilikuwa chungu na haifurahishi. Lakini usiku wa leo niliona ni vizuri kuvaa. Nilihisi taya iliruhusiwa kupumzika kidogo.

          • Ida Christine anasema:

            Hehe. Hakuna shida, Monica! Inaweza kwenda haraka kwa zamu kwangu pia! 🙂

            "Hadithi yangu ya taya" yote ilianza kwa kubonyeza taya.. Nilipokuwa mbaya zaidi, sikuweza hata kupiga mswaki. Iliuma sana. Je, unaona kuuma kwako? Je, meno yako "yamenyooka" unapouma tena, au ni kana kwamba yamepinda kidogo? Kama unaelewa ninachomaanisha! Juu yangu, kuumwa kwangu hakukuwa sawa kabisa. Meno yangu mawili tu ya nyuma ya upande wa kushoto ndiyo yaliyokuwa kwenye mng’ao wa kulia, huku yale mengine yakiwa yameharibika kabisa! Ni vizuri kusikia kuwa una bango la kuuma unaweza kutumia. Inaweza kuumiza kidogo mwanzoni, lakini kwa kawaida inakuwa bora na ni nzuri sana kwa misuli ambayo unatumia kiungo cha kuuma, jisikie huru kuendelea nayo wakati unaweza.

            Ninakaribia kupata "wasiwasi" kidogo ninaposoma jinsi unavyohisi kwa sababu najua inaweza kuumiza sana kuwa na shida na taya! Ingen Hakuna anayejali kwa hivyo ninapendekeza sana uende kwa daktari wako au daktari wa meno na upelekwe kwa daktari wa mifupa. Ikiwa unataka, naweza kuja na njia mbadala za upasuaji wa maxillofacial / upasuaji wa mdomo unaweza kutafuta / kuelekezwa - inategemea pia ni wapi katika nchi unayoishi!

  17. Carmen Veronica Kofoed anasema:

    Na kuishi na maumivu hakuna mtu anayejua ni nini kwa kitu ...

    Habari, mimi ni mwanamke mchanga wa miaka 30 ambaye nimeishi miaka mingi na maumivu ya kudumu. Sampuli zimechukuliwa kwa pande zote, lakini hakuna mtu anayegundua chochote, nimeachwa peke yangu, kwa sababu madaktari hawaniamini!
    Ninasita kupiga simu wakati huumiza sana kwamba siwezi kutembea, kwa sababu ninapata hisia kwamba wanafikiri mimi ni hypochondriac!

    Kwamba, mimi si.

    Ninajitesa kwa siku ngumu na kujisukuma kupita kiasi, mara nyingi huishia kukaa kitandani kwa siku kadhaa, mawazo tu ya kwenda dukani ni ya kikatili kabisa, kwa hivyo napata teksi nyingi!
    Wakati mbaya zaidi, ninaweza kusimama kitandani kwa wote 4 na kulia, kwa sababu sijui wapi kugeuka, dawa haifanyi kazi na hupata ufumbuzi mdogo wa maumivu .. Kwa nini hakuna mtu anayeweza kunisikiliza?
    Wakati mbaya pia, ni nzito na kushika uma, kwamba na kweli kusimama na kuosha vyombo ni mawazo tu, inabidi nimpigie mama yangu simu na kumwomba anisaidie, lakini pia anapambana na maumivu.
    Nina ugonjwa wa Fibromyalgia, lakini katika miaka ya hivi karibuni tu maumivu na uchovu vimezidi kuwa mbaya zaidi, ninajisukuma kila wakati na bado hakuna anayenisikiliza ..
    Wengi husema, inapita .. HAPANA, haipiti, haitapita kamwe ..

    Inaumiza kukaa, kulala chini, kusimama na kutembea .. Nifanye nini basi? Je, niufikisheje ulimwengu mzima kwamba mtu aonekane na asikike?

    Ninashiriki katika utafiti wa maumivu sugu, lakini haisaidii jinsi ilivyo kwangu leo. Siwezi kupata kazi na siwezi kumaliza shule, kwa sababu sijui jinsi ya kupata nishati.
    Ninalala vibaya, na ninapolala na kuamka mara ya kwanza, nimechoka tu kama nilipoenda kulala, mbaya zaidi naweza kulala kwa masaa 15, lakini basi nitapigwa kabisa, sifanyi kazi. .
    Ninahisi kama nimepigwa wakati fulani, kwamba nimepooza kabisa na madaktari hufanya nini?

    Sio ujinga, wamekaa tu wanakuangalia wewe ni mjinga, wakisubiri darasa lako limalizike. Ikiwa ningeweza kuchukua cortisone katika mwili wangu wote, ningekuwa karibu kuwa na tabasamu.

    Inachukua nini mtu kuniona, maradhi yangu, uchungu wangu, maisha yangu ya kila siku ambapo mara nyingi naweza kukaa na kulia kwa sababu sipati chochote, kwa sababu najiona sifai kwa chochote, mtu akiniomba msaada. na sina budi kukataa kwa sababu nina uchungu mwingi.

    Siwezi kutoa mafunzo kwa sababu inanifanya nife tena, wengi wanasema inapaswa kuwa tiba ya muujiza, lakini sio hivyo kwa kila mtu. Nimepata PT, ndiyo hali yangu iliboreka, lakini maumivu yangu hayakuisha…?

    Wakati mwingine mimi hukasirika sana hivi kwamba nina uchungu mwingi, na hupita zaidi ya wale ninaowapenda, lakini ni kwa sababu sijisikii kuonekana au kueleweka, siwezi kuwa mama pia.
    Ninapolazimika kupata mahali pa kulala, lazima nitengeneze mito mingi kitandani, kati ya miguu yangu, chini ya mgongo wangu, ubavuni mwangu, chini ya mikono yangu ili karibu nipate chumba cha mto… Maumivu sugu na uchovu ni. sio kitu unachochezea, na madaktari hufanya hivyo kwa mzaha, kuna ujuzi mdogo sana kwa hili.

    Moja ikiwa kuna mambo machache mazito zaidi, pia hayawezi kuvumilia kunichunguza vizuri, moja ikiwa inazidi kuwa mbaya na hatimaye siwezi kwenda kamwe?

    Nimekata tamaa sana.

    Carmen Veronica Kofoed

    jibu
    • vondt.net anasema:

      Habari Carmen Veronica

      Madaktari na wataalamu wengi wanaona kuwa vigumu kuhusiana na Fibromyalgia na ME kwani matatizo haya yanaweza kusababisha dalili nyingi tofauti - na hivyo kuwa vigumu kusema chochote kuhusu.

      Kusema kitu halisi: Je, umejaribu matibabu ya LDN (Dozi ya chini ya naltrexone)? Inadaiwa kuwa LDN (Dozi ya Chini ya Naltrexone) inaweza kuongeza viwango vya endorphin na hivyo kutoa ahueni kwa magonjwa kadhaa sugu. Miongoni mwa mambo mengine, fibromyalgia, ME / CFS na ugonjwa wa uchovu sugu. Unaweza kusoma zaidi juu yake yake.

      LDN inafanya kazije?
      - Naltrexone ni mpinzani anayefunga kwa vipokezi vya opioid kwenye seli. Kinadharia, LDN huzuia kwa muda uchukuaji wa endorphin ya ubongo. Endorphins ni dawa ya kupunguza maumivu ya mwili na hutolewa na ubongo wenyewe. Hii inaweza kusababisha ubongo kufidia kwa kuongeza uzalishaji wake wa endorphin. Matokeo yake ni kuongezeka kwa viwango vya endorphin ambavyo vinaweza kupunguza maumivu na kutoa hisia ya kuongezeka kwa ustawi. Kuongezeka kwa uzalishaji wa endorphins inaweza hivyo kusaidia kwa maumivu, spasms, uchovu, kurudi tena na dalili nyingine, lakini utaratibu wa hatua na matokeo ya mwisho hubakia na huonekana.

      Je, hili linaweza kuwa jambo kwako, Carmen Veronica?

      Upande.
      Thomas v / Vondt.net

      jibu
      • Carmen Veronica Kofoed anasema:

        LDN ilijaribiwa ndiyo miaka michache iliyopita - Ilibidi niamke asubuhi 1 na 1 jioni, haikusaidia kama nilivyotarajia 🙂 Nimeikadiria tena.

        Carmen

        jibu
        • Vondt anasema:

          Habari Carmen,

          LDN inaweza kufanya kazi kwa njia tofauti kulingana na umri na hatua ambayo fibromyalgia / ME iko. Tunapendekeza uijaribu tena. 🙂

          jibu
    • Ida Christine anasema:

      Habari Carmen <3
      Ingawa tayari ninakujua wewe na hadithi yako, ninachagua hata hivyo na kutoa maoni madogo!
      Kwa kuwa hii ni tovuti ambayo watu wengine wanaweza kuandika na kusoma maoni mengine kwa hivyo "lazima" niichukue katika Bokmål .. Hihi.

      Nataka ujue kuwa ninaelewa kikamilifu jinsi unavyohisi na kile unachopitia.
      Kutokana na yale ambayo tumezungumzia hapo awali, Nimekupendekeza na umenichunguza KWANGU kwani tuna dalili zinazofanana sana na una baadhi ya dalili ambazo zinaweza kuwa sawa na MIMI kama nilivyo nazo. Iwapo daktari wako 'hataki' kukuchunguza au anadhani kuwa tayari umefanyiwa uchunguzi, unaweza kuomba upelekwe kwenye matibabu ya afya na urekebishaji katika hospitali, ambapo wanaweza kukuchunguza na kufikia uamuzi. Unaweza pia kumwomba daktari wako kuchukua sampuli zaidi za damu kutoka kwako kama mwanzo wa uchunguzi unaowezekana wa ME. Kisha sampuli nyingi za damu zinapaswa kuchukuliwa, kama vile ugonjwa wa kisukari, VVU / UKIMWI, kimetaboliki, vitamini na madini na magonjwa mengine yanayoweza kutokea. kusababisha dalili sawa na za ME Unaweza, kwa mfano, kutafuta orodha inayoitwa "vigezo vya Kanada" ambavyo watu wengi hufuata wakati wa kuamua juu ya uchunguzi. Unaweza pia kutumwa kwa mwanasaikolojia kwani pia ni sehemu ya tathmini ya MIMI.

      Hata kama hujagunduliwa kuwa na MIMI, unaweza, kwa mfano, kujaribu na kuchukua hatua ndogo kwa maisha bora zaidi ya kila siku. Vidokezo vyangu viko chini ya makala uliyosoma! 😀 Inaweza kurahisisha kidogo ..
      Vinginevyo nataka tu kusema kwamba ninaelewa jinsi unavyohisi na unajua nilipo ikiwa unataka kuzungumza ..

      Ida Christine

      jibu
      • Carmen Veronica Kofoed anasema:

        Habari 🙂
        Umefikiria hata kuhusu MIMI, na pengine kutua zaidi na zaidi kwamba ndivyo nilivyo navyo, sasa kwa bahati nzuri ninahamia Rogaland, na ninatumaini kupata ripoti sahihi baada ya kuhama, kwa sababu huko kaskazini pengine hawafanyi. chochote kuhusu hilo 🙁
        Ubaya ni usipoinuka kitandani hujui pa kuelekea na unahisi mtu anakuchoma na kisu inauma sana.
        Siku zote natamani kuwa hai lakini uchovu unanizuia kabisa, kama sasa hivi, nilipaswa kuwa dukani lakini nashindwa kusimama kwa miguu 🙁
        Ninapotazama maisha na kifo kwenye TV, na kuona jinsi Uswidi ilivyo, mara nyingi huwa natamani kupata matibabu huko 🙂
        Natumai kukuona kabla sijaondoka Ida, kukumbatia!

        jibu
  18. rønnaug anasema:

    Habari.

    Hii inaonekana kuwa ukurasa mzuri wa wavuti na ukurasa wa facebook wenye huduma ya kibinafsi. Sauti ya kipekee kabisa.
    Nilifikiria kuja na swali.

    Nimekuwa mgonjwa wa kudumu kwa miaka 26. Ana umri wa miaka 46 sasa, na ana ugonjwa wa tishu unganishi wa jeni, ugonjwa wa Ehlers-Danlos, na unakuja na idadi kubwa ya shida za kiafya. Mtu niliye chini ya udhibiti, k.m. maradhi ya moyo ambayo nimetia dawa, kipandauso ambacho kimedhibitiwa, dawa za kutuliza maumivu ya viungo na misuli. Kuna kitu kibaya kwa kila kiungo katika mwili. Na nimekuwa katika wodi nyingi za hospitali zilizo na sehemu mbalimbali za mwili, zinapoanguka. Kitu kimethibitishwa, lakini hakuna msaada unaotolewa kwa hilo. Kwa mfano. waliona POTS, postural orthostatic tacycardia syndrome. Imetumwa kutoka UNN hadi kwa Rikshospitalet ambaye alinichunguza, na pia mwanangu ambaye sasa ana umri wa miaka 19, pia EDS na POTS. Lakini Riksen anasema kwamba hakuna matibabu yake, na zaidi ya hayo ni kazi ya UNN kunifuata kwa kuwa mimi ni wa Helse Nord. Kwa hivyo hakuna msaada. Nilielekezwa kwa idara ya kusawazisha katika hospitali ya Østfold ambayo ina kazi ya kitaifa na nikamwambia daktari wangu mkuu kwamba anipe rufaa tu huko kwa ufuatiliaji, matibabu, na POTS. Alikataa kufika huko. Mwanangu aliye na POTS hana ufuatiliaji kwa hilo. Na baada ya uchunguzi wa EDS na mtaalamu huko London, alipendekezwa kuona mtaalamu huko kwa dysfunction ya uhuru, na mtaalamu anayejulikana. Hapo sote tungeweza kupata msaada. Niliomba afya kaskazini ili kugharamia matibabu yake nje ya nchi. Kama nilivyosema, hana ofa ya msaada hapa. Lakini afya kaskazini ilikataa, kwa sababu tuna ofa kamili ya matibabu ya POTS nchini Norwe.

    Ndiyo, ndivyo inavyoweza kwenda. Kwa hivyo hatuna daktari, madaktari, hospitali, ambao watatukata katika kesi yetu. Mara chache sana ugonjwa, na sisi ni wagonjwa sana. na amekuwa amelazwa kwa sehemu kwa miaka mingi. Mara chache nilipiga simu kwa ushauri na hakuwa na cha kuchangia. Hakuwahi kusikia kuhusu POTS, na hakujua kwamba kulikuwa na mtu yeyote nchini Norway ambaye angeweza kusaidia. Sawa kabisa kama nilivyogundua.

    Je, una ushauri mzuri? Ushauri wa matibabu kwa hilo nimeupata mwenyewe, kupitia tovuti, na kupitia ushirikiano na vikundi vya POTS vya Marekani, kwa hivyo najua mengi kuhusu matibabu, lakini ninahisi kama "Anna huko Jangwani", ambaye ameachwa katika upweke wote na ugonjwa mbaya, kushoto kufa.

    Pia ina kuvuja kwa maji ya cerebrospinal nje ya pua. Inasisitiza kichwani, kuongezeka kwa maumivu nyuma ya kichwa, nyuma ya macho na nyuma ya pua, na inapita zaidi na zaidi nyuma ya pua. Hii ni hatari na inaweza kusababisha kuvimba kwa ubongo. Lakini daktari wangu ana likizo, na hakuna msaada. Hapo awali nilifanyiwa upasuaji wa uvimbe wa ubongo na kuwa na uvimbe uliobaki. Kwa hivyo HUENDA ni kutokana na operesheni ya mwaka 2012 ambayo imefanya kuwa tete ambayo husababisha kuvuja kwa tishu za ubongo kwa muda, hivyo kwamba sasa inatoka pua kila siku.

    Pia nina gastroparesis, na tumbo la mara kwa mara kwenye ukuta wa tumbo, na huumiza sana. Matumbo yangu hayafanyi kazi kwa sababu ya EDS, na kwa sababu ya uchawi wa uti wa mgongo, na ulemavu mwingine mgongoni, na pia labda nina ulemavu wa chiari, aina ya ngiri kwenye shingo.

    Nina uchungu mwingi mwilini mwangu, NINA MIMI, uchovu mwingi na maumivu, tangu mwaka wa 2000. Ninahisi kwamba ninafifia, na wana wote wawili wana EDS na wanahitaji ufuatiliaji na siwezi kupika chakula. Mimi mwenyewe. Mwanamume mdogo aliye na EDS, POTS pia ana MIMI, na amepona kutoka kwa miaka michache kama mgonjwa wa kitanda, aliyefungwa kabisa nyumbani, si shuleni, hakuna chochote, alikosa miaka minne ya shule, lakini sasa yuko kwa miguu siku nyingi, lakini ana usingizi. mahitaji ambayo ni makubwa sana. Anaweza kulala masaa 17 kwa siku kwa hedhi… karibu kila wakati kweli. Lakini anaweza kuwa na saa nzuri wakati amepona. Sijui ninachofanya hivi karibuni.

    Ninafuatwa na kliniki ya maumivu huko Oslo, na nina miadi wiki ijayo. Lakini huko napata msaada wa kuzuia maumivu. Mwili unakaribia kuzimia kwa kiasi kikubwa, na inatisha wakati ubongo, mfumo wa neva, viungo, misuli, tumbo na utumbo havifanyi kazi..moyo unataabika… umejaa nyongo… unasumbuliwa na malengelenge, ambayo mimi hufanya. sijui ikiwa ni kwa sababu ya MS ya baadaye, (ambayo mara nyingi huja baada ya EDS), au ikiwa ni kuwezesha adenoma ya pituitari, ambayo inaweza kuwa na uhusiano fulani na mfumo wa mkojo, au ikiwa ni kutokana na mgongo. bifida, ambayo imefanya kabla ya matumbo "kupooza", na ambayo sasa inaweza kuwa imefanya mfumo wa mkojo "nje ya utaratibu".

    Hivi karibuni sitaweza kufanya uchunguzi wowote zaidi. Matibabu. Kusafiri kwenda hospitali. Hapa na pale. Na hakuna kitu kinachofanya kazi. Nataka tu kulala kitandani mwangu. Lakini siwezi kulala hapo kwa kuvuja kwa ubongo, na kwa maumivu ya tumbo ya kichaa, nk.… Je, una vidokezo vya matibabu ya gastroparesis nchini Norway.? Jua kwamba Haukeland inawajibika kwa hilo nchini Norwe. Na UNN hunifuata kuhusiana na utumbo wangu uliokufa .. lakini lazima niwe nimetoka kwenye mfumo… Nahitaji mratibu…

    Amefanyiwa upasuaji wa uvimbe kadhaa, akatoa uterasi, ovari zote mbili kutokana na uvimbe, ana hematoma mgongoni, ana vivimbe vidogo vinne kwenye tezi ya tezi sasa... alizaliwa na uvimbe wa tishu kwenye goti ambao ulifanyiwa upasuaji nilipokuwa na umri wa miaka 5. umri wa miezi kadhaa, sasa ana uvimbe wa mabaki kwenye tezi ya pituitari, na ana uvimbe wa mafuta mawili kwenye kola. Inapata ugumu wakati mwili una kasoro nyingi.

    jibu
    • vondt.net anasema:

      Oi, oi, Rønnaug! Hii haikusikika vizuri. Tunaelewa kuwa hii inachanganya sana maisha ya kila siku. hisia zisizo na uhakika Ni kama unavyosema ugonjwa nadra sana unaoathiriwa - kwamba hata wataalamu wengi wa Norway wana utaalamu mdogo sana.

      Kuhusu matibabu:
      - Matibabu ya gastroparesis pia hufanywa katika kliniki ya wagonjwa wa nje ya gastromedical huko Ullevål, ikiwa inaweza kuwa mada kwako? Au hii itakuwa ngumu kwani wewe ni wa Helse Nord?

      - Tunajua vinginevyo kuwa kinachofanya kazi ni kusukuma na kusema. Inasikitisha kwamba lazima iwe hivyo, lakini kwa kweli umesahaulika ikiwa hautauliza "ripoti yangu itakuwa wapi?" au "ni aina gani ya matibabu ninayopaswa kupata na ni lazima nipate wakati gani?" - haswa ikiwa ni mada ambayo wanaona kuwa ngumu kuhusika nayo.

      - Je, haya yote yanaathirije kiwango cha shughuli yako? Je, unaweza kutembea kidogo na kuendelea kusonga mbele, au ni maumivu makali sana kwa hilo?

      - Je, kuhusu ushauri wa chakula? Je, umepokea ushauri wowote mahususi juu ya kile unachopaswa kula/kunywa ili kuepuka 'milipuko' na kadhalika?

      jibu
  19. Cici anasema:

    Habari.
    Nina arthritis ya psoriatic na ninajitahidi sana na vertebrae ya juu ya seviksi.
    Hii imekuwa ikiendelea kwa miaka kadhaa. Isitoshe X-rays, ul, physio zimejaribiwa. Hakuna anayegundua ni nini kibaya. Ninapambana sana na maumivu ya kichwa kwa sababu ya hii.
    Hata mimi nadhani hizi joints zimekakamaa na inazidi kuwa mbaya kila mara.
    Nimevimba kiasi kwamba inaonekana kama ninatingisha shingo.
    Pia nadhani ukakamavu na mvutano husababisha mzunguko hafifu kwenye ubongo na hilo hunitia wasiwasi sana.
    Unaweza kunisaidia,

    jibu
    • Alexander v / Vondt.net anasema:

      Habari, Cici

      Kwanza kabisa, tungependekeza uwe hai na ufanye mazoezi kulingana na uwezo wako - jisikie huru kujaribu baadhi ya mazoezi ambayo tumeorodhesha kwenye ukurasa huu. Pia unataja kwamba X-rays na uchunguzi wa uchunguzi umechukuliwa, lakini bila matokeo. Je, uchunguzi wa MRI umefanywa?

      Ugumu katika sehemu ya juu ya shingo na sehemu ya chini ya shingo inaweza kutoa msingi wa kile kinachoitwa maumivu ya kichwa ya cervicogenic. Ikiwa ni maumivu ya pamoja ambayo ni tatizo kuu, basi tunapendekeza ujaribu tiba ya tiba ya jumla au mtaalamu wa mwongozo ambaye atazingatia viungo vyote kwenye shingo na misuli inayoshikilia hapo.

      Je, unaweza kuelezea maumivu ya kichwa chako? Je, ni kama shinikizo nyuma ya kichwa, wakati mwingine dhidi ya hekalu na hata kama shinikizo kwenye jicho wakati mwingine?

      Upande.
      Alexander v / vondt.net

      jibu
  20. Margrethe anasema:

    Ina kuvimba kwa tendon ya Achilles. Alikuwa nayo hapo awali na alisaidia kwa kiasi fulani na matibabu ya wimbi la shinikizo. Kuwa na kisigino kisigino wakati mwingine na kisha matibabu ya wimbi la shinikizo ilisaidia vizuri. Sijui kama inaweza kuwa na muunganisho wowote. Hutumia sneakers kwa overpronation.

    Nilikwenda kwa daktari wa mifupa kusikia kama inaweza kusaidia kwa upasuaji. Ni baridi kubwa nyuma ya kisigino, lakini hakukuwa na msaada wa kujitenga na mazoezi ambayo nimetumia mara kadhaa. Sasa inaonekana kwamba "imetulia". Hakuna kinachosaidia. Alikuwa nayo hivi karibuni kwa miaka 2 sasa. Nilipata matibabu 5 ya mawimbi ya shinikizo mwaka jana, kunyoosha na kufundisha misuli ya ndama. Alijaribu tiba ya Naproxen, lakini bado ni chungu.

    Huumiza kwenda kwa matembezi, lakini chukua Voltarol ambayo husaidia kwa muda. Ulemavu ninapotembea ambayo husababisha tena upakiaji usio sahihi kwenye goti, nyonga na mgongo. Mjinga kwa sababu napenda sana kutembea porini na mashambani.

    Kwa njia, nina maumivu mengi katika misuli na viungo, hasa asubuhi na wakati nimekuwa nimekaa kwa utulivu kwa muda mrefu.

    Vidokezo vyovyote juu ya nini zaidi ninaweza kufanya?

    jibu
    • Alexander v / Vondt.net anasema:

      Hi Margrethe,

      Tendonitis katika Achilles na dysfunctions nyingine katika mguu na kifundo cha mguu kawaida kuwa na uhusiano. Miongoni mwa mambo mengine, imeonekana kwamba ulemavu wa Haglund (mpira wa mfupa kwenye kisigino) na spurs ya kisigino kuna uwezekano mkubwa wa kutokea ikiwa mtu ana misalignments katika kifundo cha mguu na mguu (kama vile overpronation au gorofa mguu) - hii ni kutokana na kuongezeka kwa mzigo kwa sababu miguu haina dampen mizigo mshtuko kweli lazima. Hii inaweza pia kusababisha fascia tight sana chini ya pekee ya mguu mbele ya kisigino, hii inaitwa plantar fasciitis, na ni kawaida kuchukuliwa sababu ya kisigino spur. Fascia ya mimea huchota kiambatisho cha mfupa hadi mwili unapojikuta unalazimika kuimarisha eneo hilo kwa kuweka kalsiamu huko, ambayo inakuwa tabia ya kisigino ya kisigino tunaweza kuona kwenye X-ray.

      Mpira mkubwa kwenye kisigino chako pia huitwa ulemavu wa Haglund na unahusishwa moja kwa moja na matukio ya juu ya tendonitis katika Achilles (!) Unaweza kusoma zaidi kuhusu hilo katika makala yetu juu ya ulemavu wa Haglund - hapa utapata pia ushauri na hatua maalum.

      Uff, inaonekana kama umeishia kwenye mduara mbaya (!) Tiba ya wimbi la shinikizo itasaidia - lakini kwa bahati mbaya ni ghali.

      Je, umeelekezwa kwa ajili ya kukabiliana na hali ya mtu pekee (SIO faragha) na daktari, tabibu au mtaalamu wa tiba ya mwongozo? Kwa rufaa ya umma, unaweza kufunika sehemu kubwa za kinachojulikana nyayo maalum au vitanda vya miguu - kitu ambacho kinaweza kuonekana kama unahitaji. Hii itawawezesha kusonga zaidi na kuwa hai zaidi.

      Tunapendekeza kwamba ujaribu baadhi ya mazoezi tofauti tuliyo nayo kwenye tovuti yetu (tazama kiungo kupitia ukurasa wetu wa FB ikiwa unaihitaji) na labda yoga ya matibabu inaweza kuwa nzuri kwako pia?

      Je, unatumia vipimo/mazoezi yoyote ya kawaida dhidi ya maradhi ya miguu yako, kwa njia?

      Upande.
      Alexander v / vondt.net

      jibu
  21. Turte anasema:

    Jambo na asante kwa ofa nzuri! Nina umri wa miaka 47 na ni mlemavu kutokana na maumivu ya mikono na mabega yangu. Wavivu usiku hasa katika mikono na kulala vibaya kwa sababu hiyo. Nimepata ajali kadhaa za mgongo/shingo (kugongana na kuanguka) na kuwa na shingo ambayo "haifanyi kazi" ninapoinamisha kichwa changu nyuma. Kisha kuna misuli kidogo sana huko, na kichwa ni rahisi "kuanguka" chini badala ya kudhibitiwa. Huu ndio wakati tabibu anafanya uchunguzi huu. Umejaribu mafunzo ya kombeo bila matokeo mengi.

    Hapo awali nimekuwa nikishughulika sana na mazoezi / michezo mingi, lakini leo naweza tu kutembea. Kila kitu ninachofanya kwa harakati kwa mikono yangu hunifanya kuwa ngumu na kupata kidonda sana siku inayofuata. Na kisha mimi hulala zaidi usiku ikiwa nimekuwa nikifanya kazi kwa mikono yangu siku iliyopita.

    MRI ya shingo ilichukuliwa bila matokeo yoyote. Hapo awali alifanyiwa upasuaji wa prolapse kati ya diski 2 na 3 kwenye mgongo wa chini. Kisha nikapata mionzi kwenye mguu wa kulia na kupoteza kazi ya mkojo. Tabia ya kushuka mguu baada ya upasuaji, lakini ni sawa sasa. Imekuwa ikisumbuliwa na mabega ya kuharibika, kwanza kulia, kisha kushoto.

    Umejaribu tabibu, physio, mtaalamu wa matibabu, acupuncture, mazoezi na hakuna kinachosaidia na hakuna mtu anayejua maradhi yangu. Kitu pekee ambacho kinaweza kunipa uboreshaji fulani ni tabibu, lakini ni mdogo kile kinachosaidia. Fanya yoga nyumbani na unyoosha sana kifuani / mabega, mikono na mgongo kila siku, lakini bado siwezi kufanya chochote hadi usiku na siku inayofuata kuharibiwa.

    jibu
    • Thomas v / vondt.net anasema:

      Habari, Turte

      Inaonekana una magonjwa kadhaa baada ya ajali za kiboko/mikanda ya shingo. Ajali hizo zinaweza kusababisha uharibifu mwingi "usioonekana" kwa tendons, viambatisho vya misuli na fascia - maumivu hayapatikani mara moja, lakini yanaweza kuonekana popote kutoka wiki ijayo hadi miaka kadhaa baada ya ajali yenyewe.

      Kipimo kinachofanywa na tabibu kinaitwa Jull's test - hiki ni kipimo ambacho hukagua uimara wa vinyunyuzi vya shingo ya kina (DNF neck muscles), hivi vinaweza kufundishwa tena kwa mazoezi maalum ya shingo - je umejaribu mojawapo ya haya? Ikiwa sio hivyo, inashauriwa sana kwa sprains ya shingo. Mafunzo ya sling yataweza kukusaidia na mabega na kifua kidonda, lakini labda ningependekeza hapo awali utumie programu ya kuunganisha nyepesi kama nyongeza kila siku ili kuamsha misuli yote kwenye eneo la bega na bega - hizi basi zitafanya kazi kwa mikono yako - kuna uwezekano mkubwa basi kuna kutofanya kazi vizuri katika sehemu ya chini ya shingo na juu ya blade ya bega ambayo hukupa maumivu mengi kuelekea mabega pia.

      Ni vizuri kusikia kwamba unaweza kupata uboreshaji kutoka kwa tabibu, lakini kwa bahati mbaya ni kwamba kwa sababu ya ukosefu wa malipo, kutakuwa na punguzo la juu, haswa ikiwa wewe ni mlemavu. Lakini tunapendekeza kwamba uende kwa chiropractor wakati unahitaji. Vinginevyo ni nzuri kwamba unanyoosha na unafanya kazi kadri uwezavyo - hii inazuia kuzorota.

      Je, unatumia hatua zozote za kujipima mwenyewe au kadhalika - kama vile k.m. roller ya povu? Je, umejaribiwa ili kuona kama una viwango vya chini vya vitamini D, vitamini B6 au kitu kingine chochote kwenye vipimo vya damu?

      Kwa dhati, Thomas

      jibu
      • Turte anasema:

        Habari na asante sana kwa jibu! Nitamwomba chiropractor kwa mpango wa kuunganisha mwanga kwa jeraha la whiplash, sijajaribu hilo kabla. Ninafanya mazoezi mawili ili kuamsha sehemu ya juu, ya ndani ya nyuma, lakini labda hakika inaweza kufanya zaidi ambayo yanalenga moja kwa moja kwa whiplash.

        Ndiyo, ni ghali kwa tabibu, kwa bahati mbaya. Laiti huduma ya afya ingeelewa ni kazi gani nzuri wanayofanya….

        Sina roller ya povu, lakini nimefanya roll ya tube (iliyofunikwa na kitambaa) ambayo mimi hupiga na kunyoosha nyuma ya juu, na pia kunyoosha kila "pamoja" kwenye mgongo kwa uhamaji bora.

        Vinginevyo, sijafanyiwa vipimo vya damu ulivyotaja, lakini nitamwomba daktari aangalie.

        jibu
        • Thomas v / vondt.net anasema:

          Habari, Turte

          Sawa, inaonekana kama mazoezi hayo ni sawa kwako - tunapendekeza ufanye haya mara kwa mara. Ni vizuri kwamba umetengeneza roller yako ya povu pia, umefanya vizuri! Je, ungependa kuwa na nia ikiwa tuliandika makala juu ya jinsi ya kuimarisha misuli ya kina ya shingo na misuli ambayo ni muhimu kwa sprains ya shingo? Inabidi tutambue kwamba kutakuwa na malipo bora zaidi kwa madaktari wa tiba ya tiba katika miaka ijayo - hii inaweza kufanya huduma zao kufikiwa zaidi na wale wanaohitaji. Unaonekana kuwa na ari na mafanikio - na tunakukumbusha kuwa tutakuwa hapa kwa ajili yako ikiwa una maswali yoyote. Pia kumbuka kutufuata kwenye Facebook, Turte, ikiwa umejiandikisha huko. Kuwa na jioni njema!

          jibu
          • Turte anasema:

            Kwa hakika nitapendezwa na makala juu ya kuimarisha misuli baada ya kuumia kwa whiplash. Nimetafuta na kusoma mtandaoni, lakini ni vigumu kutenganisha "mwamba kutoka kwa ngano" katika mafuriko yote ya habari unayopata. Dole gumba na asante sana!

          • Thomas v / Vondt.net anasema:

            Kisha tunaanza kuandika makala kuhusu hili, Turte. 🙂 Angalia tena wakati wa jioni na utaona kwamba makala imechapishwa.

            Sasisha: Sasa mazoezi yako tayari, Turte - utawapata HER. Bahati njema!

          • Turte anasema:

            Ni nzuri sana hivi kwamba nakala hiyo ilitengenezwa haraka sana! Asante sana, nimeipenda hii. 🙂

    • Turte anasema:

      Ps, tovuti hapa inasasisha na unapoteza ulichoandika ikiwa huna haraka ya kutosha 🙂

      jibu
  22. Anna Møller-Hansen anasema:

    Habari. Kuna swali ningependa kujibiwa.
    Nasikia "kupasuka" ninaposogeza kichwa au shingo yangu. Nini inaweza kuwa sababu ya hii. Naweza kupata msaada kutoka kwa nani? Huenda ikahisi kama misuli/kano zimekaza. Vinginevyo iko katika hali nzuri.
    Mvh Anna

    jibu
    • vondt.net anasema:

      Habari Anna,

      Nyufa kwenye shingo, mabega na mgongo zinaweza kuonyesha kutofanya kazi vizuri kwa misuli na / au viungo vya karibu. Mara nyingi ni pamoja karibu ambayo inakuwa hypermobile na hivyo cavitates ("mapumziko") na harakati katika kukabiliana na ukosefu wa harakati katika pamoja karibu na misuli tight. Inaweza kuwa sawa kuchukua onyo dogo kwa uzito kabla halijawa tatizo kubwa baadaye. Daktari wa tiba ya jumla au mtaalamu wa matibabu (anayeshughulikia misuli na viungo - sio viungo tu) ataweza kukusaidia kwa tathmini kama hiyo ya kiutendaji na kusema unachopaswa kufanya baadaye. Tunapendekeza mafunzo ya misuli ya kina ya shingo na cuff ya rotator pamoja na kunyoosha shingo na mgongo wa thoracic.

      Kuwa na jioni njema!

      jibu
  23. Tussa anasema:

    Habari. Nina fibromyalgia na Artosis. Zoezi mara kwa mara na physiotherapist, huenda vizuri. Nilitumia LDN kwa miaka miwili, lakini ilipoteza athari yake, kwa hiyo niliacha kuanguka kwa mwisho. Inakwenda…. Shida yangu kubwa ni kukakamaa kwa misuli hasa kwenye mapaja na mpaka kwenye kinena wakati mwingine. Inauma sana hivi kwamba ninapiga kelele tu, mume wangu anachukua Natron ninayokunywa, inafanya kazi baada ya kama dakika 1… .. Lakini sijui ninaipata wapi, ni mbaya zaidi… Hutumia Magnesiamu, miligramu 300 za PR siku, anaweza kufanya. usichukue zaidi, basi tumbo hupiga. Je, kuna mtu yeyote ana ushauri wowote?

    jibu
    • Thomas v / Vondt.net anasema:

      Karibu Tussa,

      Miguu ya miguu inaweza kuwa kutokana na mzunguko mbaya wa damu, upungufu wa maji mwilini au upungufu wa lishe. Baadhi ya upungufu unaojulikana zaidi ni thiamine (vitamini B1), vitamini B5, vitamini B6, vitamini B12, vitamini D, upungufu wa madini ya chuma, magnesiamu, kalsiamu au potasiamu.

      Je, kuna yoyote kati ya haya ambayo unaweza kuchukua kama nyongeza - ikiwezekana kujaribu multivitamini? Je, umejaribu kupima damu ili uweze kuona una upungufu gani?

      Upande.
      Thomas v / vondt.net

      jibu
  24. Heidi anasema:

    Jambo, unasumbuliwa na mgongo kwa miaka mingi, ni kuhusu kuimarisha viungo viwili vya chini, kuna chochote ninachoweza kufanya ili kuondokana na hili?

    jibu
    • Nicole v / vondt.net anasema:

      Habari, Heidi

      Kwa kuzingatia kwamba maradhi yako yanasikika sana, tunaamini kwamba mafunzo na matibabu ya kina yatahitajika ili kuzuia upasuaji wa mgongo. Kwa sababu ya hatari kubwa, upasuaji unapaswa kutumika tu kama suluhisho la mwisho. Je, daktari wako amekuelekeza kwa tiba ya mwili kwa umma?

      jibu
  25. Sarah anasema:

    Nina spondylitis ya ankylosing na fibromyalgia. Kupambana sana na misuli chini ya nyuma upande wa kushoto na imekuwa ikifanya hivyo kwa zaidi ya mwaka. Ni kana kwamba zimevimba au zina mkunjo na mtu akijaribu kuzishika nakatika. Hulala kwa wastani wa siku 3-4 nikiwa nimekaa kwenye kochi kwa sababu siwezi kulala kitandani kwani ninahisi siwezi kupumua. Kujitahidi na kupasua misuli kwenye mgongo wa chini karibu na viungo vya barafu. Je, hili ni jambo linaloweza kutatuliwa?

    jibu
    • Nicole v / vondt.net anasema:

      Habari Sarah,

      Hii inaonekana kama shida ambayo itahitaji matibabu ya kina na mafunzo yaliyorekebishwa - hii itahitaji juhudi nyingi za kibinafsi na nguvu, ambayo inaweza kuwa ngumu kujihamasisha. Je, umetumwa kwa mtaalamu wa fiziotherapi wa umma kwa maradhi yako? Kwa rheumatism inayojulikana, utapata matibabu mengi kama haya. Kwa arthritis, viungo vya IS vinaweza kuwashwa sana na kuathiriwa, kwa hiyo labda ni viungo unavyojua huko.

      jibu
      • Sarah anasema:

        Habari, ndio nimeanza kwenda kwa physiotherapist, lakini hadi sasa haisaidii kwa shida zangu za mgongo. Ilisaidia kwa muda kwa maradhi kwenye kiungo cha barafu, lakini sasa nimekuwa katika kipindi kibaya kwa muda mrefu sana. Je, kuna matibabu mengine ambayo yanaweza kusaidia pamoja na physiotherapy?

        jibu
        • Nicole v / vondt.net anasema:

          Halo tena,

          Mtaalamu wa physiotherapist anapaswa kutumia mbinu kadhaa za matibabu ikiwa mbinu za misuli anazotumia hazifanyi kazi. Ni aina gani za matibabu zimejaribiwa hadi sasa? Na ni njia gani za matibabu ulifikiri zilikuwa na athari kwenye matatizo yako ya mgongo?

          Kuna njia zingine mbadala, lakini basi zina kiwango cha juu cha kupunguzwa - kama vile, kwa mfano, tabibu wa jumla ambaye hutibu misuli na viungo. Inawezekana pia kwamba matibabu ya sindano yanaweza kuwa njia nzuri ya matibabu kwako. Ni lazima tukumbuke kwamba ugonjwa wa ankylosing spondylitis (zamani ulijulikana kama ankylosing spondylitis) ni utambuzi unaoendelea. Kwa hivyo ni muhimu kwamba uweke roho yako katika mafunzo na ufanye kile unachoweza kuzuia maendeleo.

          Je, ni lini picha iliyopigwa ambayo ilionyesha kuwa ulikuwa na AS / Bekterevs? Je, ni muda mrefu uliopita? Ikiwa ndivyo, je, picha ya ufuatiliaji imepigwa?

          Kwa dhati,
          Nicole

          jibu
  26. sonush anasema:

    Habari.

    Nimekuwa nikiumwa tangu Oct.15, kuanza kwa maumivu ya kisu kifundo cha mkono/mkono na bega. Athari nzuri ya paracetamol na ibux, lakini hatua kwa hatua athari ilipungua. Ilianza na Tramadol mnamo Desemba, na athari nzuri, lakini mnamo Januari athari yake pia ilipungua. Kwa kuongeza, maumivu yalibadilika tabia. Nilipata maumivu makali kwenye mkono mzima (kuanzia Januari). Daktari alirejelea MRI ya kifundo cha mkono, ambayo ilionyesha mabadiliko ya kuzorota karibu na kidole gumba, na uvimbe mkubwa karibu na vidole na gumba, na mizizi ya gumba. Alikuwa pia kwa daktari wa Tiba ya Kimwili ambaye hakupata chochote, alirejelea tu MRI chanya kwa shida ya rheumatic.

    Kutokana na maumivu makubwa, daktari alitaka kujaribu matibabu ya prednisolone, na wakati huo huo alitaja kliniki ya wagonjwa wa rheumatology. Tiba ya Prednisolone ilikuwa na athari nzuri sana, na kwa wiki moja sikuwa na maumivu hata kidogo. Prednisolone ilipopungua, maumivu yaliongezeka polepole.

    Alipata miadi katika kliniki ya wagonjwa wa nje ya rheumatology siku 4-5 baada ya kukamilisha matibabu ya prednisolone, na ukaguzi wa ultrasound naye haukuonyesha kuvimba. Daktari alirejelea kliniki ya wagonjwa wa nje ya neva na wakaangalia na "sasa" kwenye mishipa au chochote kile. Daktari wa neurologist alichunguza mikono yote miwili, na akasema kwamba ishara zilikuwa ndani ya safu ya kawaida katika mikono yote miwili, lakini kwa kiasi fulani dhaifu katika mkono mkali.
    Alijiuliza ikiwa ni ugonjwa wa baridi yabisi kwa vile maumivu ni zaidi ya viungo (bega, mkono, vidole, knuckles). Anahisi kama mpira wa kurusha kwenye mfumo.

    Vipimo vyote vya damu hadi sasa vimekuwa hasi (rheumatic).

    Kutoka kwa daktari wa FMR - Kitu cha rheumatic
    Kutoka kwa Rheumatologist - Kitu cha neurological
    Kutoka kwa Neurologist - Kitu cha rheumatic

    Wakati huo huo - Amekuwa kwenye likizo ya ugonjwa kwa zaidi ya miezi 4-5 sasa, gr. wakati mwingine maumivu makali sana.

    Inaweza kuwa nini???

    jibu
    • Alexander v / Vondt.net anasema:

      Habari Sonush

      Maumivu yalianzaje? Je, walikuja baada ya kiwewe, kuanguka au mengineyo? Au waliibuka hatua kwa hatua? Dawa za kutuliza maumivu hufanya kama mkanda wa kufunika (haisuluhishi tatizo, lakini huificha) na athari yao itapungua kwa muda, kwani ini na vimeng'enya huwa na ufanisi zaidi katika kuzivunja.

      Je! pia una maumivu katika mpito kati ya shingo na mgongo wa kifua / nje kuelekea bega? Kupasuka na kuumiza maumivu katika mkono kunaweza kuonyesha kuwa una ugonjwa wa prolapse au disc kwenye shingo. Daktari anapaswa kutaja MRI ya mgongo wa kizazi ili kuona ikiwa kuna hasira dhidi ya mizizi ya ujasiri katika eneo hili. Mtihani wa upitishaji wa umeme pia ulikuwa mzuri kwenye mkono unaohusika, kwa hivyo ni wazi kuwa kuna kitu kinaendelea dhidi ya ujasiri. Tunataka uende kwa GP na uombe MRI ya shingo ili kuangalia ugonjwa wa prolapse / disc huko. Hii ni, baada ya yote, uchunguzi wa "kiwango cha dhahabu" kwa magonjwa hayo.

      Tunaweka kidokezo chetu kuwa maumivu yako yanatokana na kupanuka kwa seviksi na shinikizo dhidi ya mzizi wa neva C6 au C7 - na kwamba mfumo wa afya uliotupwa umesahau kuchunguza ni wapi hata sababu iko na badala yake imezingatia maeneo ambayo dalili ni.

      jibu
      • Sonush anasema:

        Nimechukua MRI ya shingo mnamo apr. Haina prolapse. MRI ya kifundo cha mkono na mkono iliyochukuliwa mwezi Februari inaonyesha mabadiliko ya kuzorota (osteoarthritis sawa).

        Nimepasuka kwa shingo mara mbili hapo awali, na kati ya C6 na C7. Maumivu haya ni nguvu lakini tofauti. Piga simu kwa prolapse sep-14

        Maumivu yalianza Oktoba ilikuwa tu kwenye kifundo cha mkono na mkono na eneo la bega (pamoja). Kisha walikuwa wakiuma pale pale. Haikuweza kubeba chochote kwa mkono huo, kwa sababu ilikuwa kama kuchomwa kisu kwenye mkono. eneo la kifundo cha mkono lilivimba kidogo na kubadilika rangi ya samawati.

        Mionzi kutoka kwa bega hadi kwenye vidole ilikuja Januari. Kisha ikaanza kulipuka zaidi katika mkono mzima. Kisha nikaanza kutumia oxynorm, kwani paracetamol, ibux, tramadol haikufanya kazi tena. MRI ya mkono mnamo Februari

        Prednisolone kutumika katika Februari, rheumatic outpatient kliniki mwezi Machi. Kwa hivyo hakuna chochote licha ya MRI chanya. Prednisolone na athari nzuri juu ya maumivu. Dawa ya Miujiza

        Maumivu yakabadilisha tabia tena. Nilianza kupata maumivu mwili mzima. Ngozi nyeti.

        Viliyoagizwa MRI mgongo wa kizazi, hakuna prolapse mpya, lakini makovu ya zamani baada ya upasuaji. Saa na daktari wa neva, kuchunguzwa na malipo ya umeme, majibu ya kawaida, lakini ishara dhaifu. Kitu ambacho alidhani kimesababishwa na mkono husika umevimba kidogo. Vinginevyo kila kitu ni sawa. Uchunguzi wa neva - hasi, mtihani wa spurlings - hasi.

        MRI mpya, ya bega wakati huu, iliyochukuliwa wiki iliyopita, bado sijui jibu la.

        Binafsi, ninashikilia kitufe kwenye shida ya rheumatic. Kwa sababu: prednisolone inafanya kazi vizuri sana (inaonyesha kwamba maumivu ni kutokana na kuvimba machoni mwangu), nilikuwa na saa 3-4 siku baada ya matumizi ya prednisolone, kuvimba ambayo inaweza kuwa huko ilikuwa imekwenda kwenye uchunguzi. Na usisahau majibu mazuri ya MRI.
        Siku mbili au tatu zilizopita, nilificha mkono wangu kwenye kisu cha droo jikoni. Ndani ya sekunde chache nilihisi maumivu na kuvimba na kuwa nyekundu. Nimeficha mambo mengi maishani mwangu, bila kuwa na hali nzuri kama hiyo kwa sekunde. Inaashiria kwangu kuwa kuna uvimbe unaoendelea chini kidogo.

        Maumivu ya mionzi kwenye mkono na mwili maumivu hayasababishwi na jeraha, machoni mwangu yapo tu kwa sababu ndani ya miezi 8 sijapata matibabu ya shida kuu, tu kwa maumivu.

        jibu
      • Sonush anasema:

        Habari. Je! una mawazo yoyote zaidi / mengine. Bado maumivu.

        Kitu pekee kipya ni kwamba nimeanza na Chiropractor na inafanya kazi kwa maumivu ya mwili. Maumivu madogo ya mwili. Unyeti mdogo wa ngozi.

        Lakini jambo la ajabu ni kwamba maumivu ya mkono na bega yanajulikana zaidi. Kali zaidi.

        jibu
        • vondt.net anasema:

          Hujambo Sonush, hapa labda itabidi uwe mvumilivu. Sio kila wakati kuna "kurekebisha haraka" kwa shida - kitu ambacho haionekani kufanya katika kesi yako.

          Tunaweza tu kupendekeza kwamba uendelee kufanya mazoezi, kupokea matibabu ya kimwili na matumaini kwamba tatizo na sababu itaponya hatua kwa hatua.

          Pengine tunaamini kwamba unyeti wako wa ngozi unatokana na matumizi ya cortisone (Prednisolone ni dawa ya cortisone). Unaweza kusoma juu ya athari mbaya kwenye Katalogi ya Kawaida:

          http://www.felleskatalogen.no/medisin/prednisolon-takeda-562951

          Ni i.a. 1% uwezekano (1 kati ya 100) kupata dalili / maradhi ya ngozi. Kitu kingine ambacho ni 1% nafasi ya ni misuli atrophy / hasara ya misuli - ambayo inaweza kusababisha maumivu katika mwili. Kwa hiyo ndiyo, ingawa inafanya kazi kwa miujiza juu ya maambukizi na kuvimba, sio tiba ya muujiza bila madhara - hata roses ina miiba. Jisikie huru kusoma kupitia kiungo hapo juu na utuambie ni madhara gani kati ya haya ambayo unaweza kuwa nayo.

          Unaweza pia kutumia tovuti interaksjoner.no kuona kama wewe kuchukua dawa yoyote pamoja ambayo haipaswi kuchanganywa.

          jibu
  27. Merethe Furuseth Rammen anasema:

    Hujambo. Mwanamke mwenye umri wa miaka 55 anafanya kazi kwa muda wote akihangaika na mguu wake wa kushoto, kuanzia nyonga hadi chini. Nimekuwa kwa daktari mara kadhaa, lakini hajagundua chochote. Maumivu yanabadilika kidogo, wakati mwingine napata maumivu kwenye nyonga na nje ya paja, na mara nyingine kwenye mguu na nje ya mguu upande wa kushoto .wakati mwingine ni chungu sana kutembea, kukaza na kuchoma kwenye mguu. Hukasirika kidogo kwa kwenda hivyo na bila kujua chochote. Je, kuhusu Merethe?

    jibu
    • Thomas v / Vondt.net anasema:

      Karibu na Merethe

      Kunaweza kuwa na sababu kadhaa za maumivu unayoelezea, lakini mara nyingi ni mchanganyiko wa matatizo katika misuli, mishipa na viungo ambayo hutoa picha ya jumla ya maumivu. Tunapendekeza upate uchunguzi kutoka kwa tabibu ambaye ana ujuzi katika misuli na viungo vyote - inaweza pia kuwa unatumwa kwa MRI ya nyuma ya chini ili kuchunguza ikiwa kuna shinikizo kwenye mizizi yoyote ya neva katika eneo hilo.

      Pia ni kesi kwamba kazi iliyoharibika katika kiungo cha pelvic / mgongo wa lumbar na mvutano wa misuli unaohusishwa kwenye hip na glutes inaweza kutoa msingi wa kile kinachoitwa. sciatica ya uwongo. Hii ni hali ambapo misuli na viungo visivyofanya kazi 'huwasha' mishipa ya siatiki inayopitia eneo la kiti - ambayo husababisha maumivu ya mguu na dalili mbalimbali za neva, mara nyingi hisia kwamba inawaka au inakaza katika eneo hilo. Tunapendekeza kwamba pamoja na kutafuta tabibu mwenye ujuzi (tunaweza kutoa mapendekezo ikiwa ni lazima) jaribu hatua hizi na kwamba pia unaweka umakini wa hali ya juu katika kunyoosha matako yako.

      Kwa dhati,
      Thomas

      jibu
  28. Grethe Skogheim anasema:

    Kwa miaka 5 nimekuwa nikitembea na maumivu kwenye vidole vya mkono vya bega upande wa kushoto. Hakuna msaada wa kupata. Itapita. Alikuwa na homa ya gout akiwa na umri wa miaka 15. Lymph pia ni chungu sana. Kuwa na ugonjwa wa celiac.

    jibu
    • Nicole v / vondt.net anasema:

      Habari Grethe,

      Hapa pengine tunahitaji maelezo zaidi ili kuweza kukusaidia. Nzuri ikiwa unaweza kuandika kwa undani zaidi juu ya maradhi na maumivu yako.

      1) Je, unahisi ni sababu gani maumivu yalianza miaka 5 iliyopita?

      2) Ni nini kinachoboresha hali hiyo na ni nini kinachoifanya kuwa mbaya zaidi?

      3) Je, una matatizo ya lymphatic inayojulikana? Je! una uvimbe kwa sababu ya limfu?

      4) Je, uchunguzi wa uchunguzi wa uchunguzi wa hali yako umefanywa? Kwa mfano. MRI ya shingo?

      5) Unataka msaada wa nini? Ushauri? Vipimo? Mazoezi?

      Kuangalia mbele kukusaidia zaidi.

      Kwa dhati,
      Nicole

      jibu
      • Grethe Skogheim anasema:

        Nilianguka kwenye bega langu miaka 10-12 iliyopita. Imetoka miaka 5 iliyopita akil2. Kisha nikapata maumivu ya kichwa, shingo, bega, kiwiko cha mkono wa juu, paja, kifundo cha mkono na vidole vitatu vya nje. Nimekuwa kwa chiropractor, physiotherapist, alikuwa na wimbi la shinikizo, nk Nadhani kuna kuvimba kwa muda mrefu katika misuli au mguu. Hakuna maumivu ninapolala au kupumzika. Kugusa mkono kunazidisha hali hiyo. Sasa ana umri wa miaka 3 na hajawahi kuwa na maumivu hapo awali.

        jibu
  29. Marie anasema:

    Hei
    Nilikuwa na tabibu siku kadhaa zilizopita na niligunduliwa na sciatica katika miguu yote miwili + jeraha kwenye mshipa wa kushoto. Pia nimekuwa na tendonitis katika mikono yote miwili kwa karibu miaka miwili, na nitaanza na matibabu ya laser kwa hili na miguu yangu katika wiki chache. Hapo awali nimekuwa nikifanya mazoezi mara kwa mara na kufanya mazoezi ya nguvu ya uzani wa mwili na yoga, lakini sasa nimekuwa bila shughuli kwa wiki 3-4 kutokana na majeraha kwenye miguu yangu na hii inahisi mbaya kimwili na kiakili. Niliambiwa na tabibu nisifanye bends mbele (kunyoosha misuli ya paja nyuma) au squats, deadlifts na mazoezi hayo. Alisema ningeweza kutembea (ingawa hii inaweza kuumiza), baiskeli na kufanya mazoezi ya nguvu nyepesi. Kisha ninajiuliza: Je, ni mazoezi gani (mafunzo ya nguvu nyepesi) ninaweza kufanya na sciatica na uhifadhi uliojeruhiwa, naweza kufundisha mwili wa chini kabisa? Nimejaribu kujua ninachoweza kufanya, lakini sijapata chochote kwenye mtandao. Ningeweza kufundisha mwili wangu wa juu, lakini nina ugonjwa wa tendiniti mikononi mwangu na siwezi kuchukua mengi kwa sababu ya hii. Nimesoma mtandaoni kwamba ikiwa hautapoteza nguvu / uhamaji / urefu katika kuhodhi katika kesi ya kuumia, basi ni muhimu kufanya mazoezi maalum kwa haraka baada ya awamu ya papo hapo kupita (Nordic hoarding kwa mfano). Bado nina maumivu, na imepita takriban mwezi mmoja tangu niumie misuli ya paja - na kama nilivyosema, nitaanza matibabu ya laser baada ya wiki kadhaa. Je, niache tu mpaka nianze matibabu?

    Asante mapema 🙂

    jibu
    • Nicole v / vondt.net anasema:

      Habari Marie,

      Sababu kwa nini tabibu alikuuliza uepuke mazoezi ya kunyoosha ya kuinama mbele ni kwamba inatoa shinikizo la ndani la tumbo dhidi ya diski za intervertebral (ambayo inaweza kuwa na madhara kwa muda mrefu, hii ni moja ya sababu kwa nini kinachojulikana kama kijeshi kukaa. -ups ni nje kabisa ya programu za kisasa za mafunzo) - hii ni kawaida mbaya sana wakati una kuwasha dhidi ya ujasiri sciatic. Walakini, njia mbadala za kunyoosha hamstring bila kubadilika sana nyuma inapaswa kufanywa - kulingana na kiwango cha uharibifu.

      Unaweza kufanya mazoezi kwenye mpira wa tiba au mazoezi haya yake - wanaendelezwa mtp wale ambao wana sciatica / sciatica. Tunapendekeza pia ujaribu hatua hizi.

      Kwa hiyo ndiyo, unaweza kufanya mazoezi, lakini unapaswa kuepuka kujipinda sana na kuepuka mazoezi ambayo hutoa shinikizo la juu sana la tumbo.

      Kwa nini unapaswa kusubiri muda mrefu kabla ya kuanza matibabu ya laser? Kuna uwezekano mkubwa kwamba uhifadhi utapona peke yake wakati wa wiki hizi - laser inapaswa kutumika haraka iwezekanavyo baada ya kuumia kwa athari bora.

      jibu
      • Marie anasema:

        Inaonekana nitapata mpira wa mazoezi kama huu. Je, kujikunja kwa mgongo (nyuma, yoga) ni kitu ninachopaswa kuepuka nikiwa na sciatica akilini? Lazima angalau niepuke kuchuchumaa, lakini je na majeraha yangu naweza kufanya k.m. mazoezi haya ya kitako, au inachukua sana kuhodhi?:
        http://www.popsugar.com/fitness/Butt-Exercises-Exercise-Ball-24763788

        Uwekaji hodhi mbadala wa kunyoosha bila kukunja sana mgongoni - je, kunaweza kuwa na kitu kama hapa chini? Mimi ni rahisi kunyumbulika sana, na kwa kawaida ninaweza kuinua miguu yangu chini kabisa kuelekea usoni mwangu, lakini sasa mguu unasimama ukiwa umenyooka, na nikiupeleka mbele zaidi ya hii, ninapata maumivu:
        http://media1.popsugar-assets.com/files/2013/03/12/2/192/1922729/17f766ea3244a354_lying-down-hamstring-stretch.xxxlarge/i/Reclined-Hamstring-Stretch.jpg

        Ninaogopa kupata misuli fupi na kupoteza ulaini pamoja na nguvu. Nimeepuka kunyoosha na kufundisha miguu yangu kabisa kwa sababu sitaki kuzidisha majeraha / kuwasha misuli (nimesoma kwamba kuhodhi kunaweza kupasuka zaidi), lakini ikiwa mazoezi hapo juu ni sawa kufanya, yanapaswa kufanywa bila maumivu kabisa. ? Ingawa imepita muda tangu jeraha la kuhodhi litokee, mara nyingi huwa na maumivu bila kulianzisha hapo awali. Je, ungependekeza zoezi la kuhodhi Nordic ili kuliimarisha na kuepuka kupoteza nguvu?

        Mtaalamu wa tiba ya leza hakuwepo nilipokuwa huko, na ni vigumu na huchukua muda mrefu kufika na kutoka kwa tovuti ya matibabu kwa pamoja pamoja na kwamba mimi husoma na kuishi katika sehemu nyingine ya nchi- mambo haya yote yalimaanisha kuwa fursa ya kwanza. kwa matibabu ni mapema Julai. Inasikitisha kusubiri kwa muda mrefu, ingawa ni muhimu sana kwangu kuwa bora na kuweza kushiriki kama kawaida katika maisha ya kila siku.

        Asante kwa jibu

        jibu
        • Vondt anasema:

          Habari tena, Marie,

          Ninakufanyia kazi makala yenye mazoezi maalum yatakayokufaidi sasa hivi. Inapaswa kuchapishwa ndani ya siku 2-3. Kupiga mgongo, lakini bila maumivu, kunaweza kufanywa kwa mgongo. Jambo muhimu zaidi ni kusonga mbele kwa utulivu katika suala la maendeleo na maendeleo. Jambo baya zaidi unaweza kufanya ni kuacha kabisa - misuli inahitaji shughuli na harakati ili kuweza kujiponya. Pia inakumbusha kwamba mwili unahitaji vitamini C ya ziada kwa ajili ya ukarabati wa misuli.

          Ni kweli kwamba mtu haipaswi kuhisi maumivu mengi na mazoezi, na kwa hiyo ni muhimu kuanza na baadhi ya mazoezi ya mazoezi ambayo huimarisha misuli inayohusika hatua kwa hatua, lakini ambayo haisababishi majeraha ya overload. Ukitutumia PM kwenye Facebook basi tunaweza kukutafutia mtaalamu/mtibabu anayependekezwa.

          jibu
  30. Anita Larsen anasema:

    Hujambo? Je, ungependa kutuma mazoezi dhidi ya sciatica. Mazoezi mazuri ambayo nitampa mume wangu!
    Hongera sana Anita

    jibu
    • Vondt anasema:

      Habari Anita,

      Kisha tunakuomba upende ukurasa wetu na uwashiriki na marafiki - na kisha tunahitaji barua pepe yako ili kuwatumia. 🙂

      jibu
  31. Elisa anasema:

    Habari. Daktari wangu alisema jana kuwa nilipata ugonjwa wa fuwele, ilikuja kwa kasi sana na mimi ni bora kidogo leo, lakini nina kidonda / shingo ngumu. Nimekuwa na mucositis mbili kwenye bega langu kwa chini ya mwaka mmoja. Nilipokuwa na mucositis kwa mara ya kwanza, mashambulizi ya migraine yalianza. Na wakati huu nilipata ugonjwa wa fuwele. Je, kuna uhusiano wowote kati ya mucositis, migraines na melanoma ya kioo? Sababu inaweza kuwa nini? Je, kuna chochote ninachoweza kufanya ili nisiwe na uchungu na wakati mwingine maumivu makali, na kwamba maradhi yarudi tena? Hongera sana Elisa.

    jibu
    • vondt.net anasema:

      Hello,

      Wale walio na kipandauso wana visa vingi vya melanoma ya fuwele kulingana na utafiti. Tunapendekeza usome makala yetu juu ya ugonjwa wa fuwele na kukusoma juu ya mechanics nyuma ya utambuzi. Pia tumechapisha makala zinazoonyesha ushauri mzuri na hatua dhidi ya kizunguzungu. Jisikie huru kuzijaribu pia.

      Tunapendekeza vinginevyo uwasiliane na tabibu au mtaalamu wa tiba kwa ajili ya matibabu ya ugonjwa wa fuwele - kwani hii inahitaji matibabu 1-2 tu ya kawaida ili kupona kabisa - imethibitishwa kitabibu.

      Bahati njema; Elisa.

      jibu
  32. Markus anasema:

    Hei
    Ninapambana na maumivu kwenye sehemu ya ndani ya kola yangu ya kushoto.

    Maumivu hayapo mara kwa mara. Wanaonekana katika nafasi na harakati fulani. Maumivu ni mabaya zaidi baada ya kulala kwa muda. Nadhani ni kwa sababu ninalala bila wasiwasi na mabega yangu yameinuliwa, kwa muda mrefu. Inakuwa nafasi mbaya kwa collarbone na husababisha maumivu. Ninainuka na kulegeza mabega yangu. Kisha huumiza. Siku nzima, maumivu yanapungua.

    Pia ninapata uhamaji uliopunguzwa. Push-ups na kuinua kwa mkono wa kushoto hutoa maumivu katika collarbone, pamoja na katika eneo la bega. Nilijaribu lahaja mpya ya kusukuma-up miezi michache iliyopita. Nilifanya msukumo wa kawaida huku mikono yangu ikiwa upana wa mabega, lakini nikaweka kiwiko changu karibu na mwili wangu. Baada ya wiki chache, maumivu katika collarbone yalianza. Nadhani hii ndiyo sababu kwa nini nina maumivu sasa, lakini jinsi ilivyo mbaya na maumivu ni wapi (misuli, kwenye kiungo yenyewe) nataka jibu.

    Kwa kuongeza, collarbone imehamia baada ya maumivu kuanza. Kola yangu ya kulia inahisi na inaonekana kawaida kabisa. Ikilinganishwa na kulia kwangu, kola ya kushoto iko juu zaidi. Inasimama wima zaidi kuliko mlalo kama vile kola yangu ya kulia inavyofanya. Je, hii ni mbaya? Je, inaweza kudumu kwa muda mrefu?

    Ni nini kinachoweza kuwa sababu ya maumivu katika sehemu ya ndani ya collarbone kuelekea kifua? Ninapata uchungu wa shinikizo kuzunguka eneo hili. Ninapobonyeza sehemu ya ndani ya kola, ninahisi aina fulani ya maumivu. Ni chungu na laini.

    Nifanye nini ili kuondoa maumivu haya? Nimekuwa nikienda na usumbufu kwa karibu miezi miwili. Natumai sijangoja kwa muda mrefu sana ichukue muda mrefu.

    jibu
    • vondt.net anasema:

      Hello,

      Wengine husema sehemu ya ndani kabisa ya mfupa wa shingo wakati wanamaanisha nje kuelekea bega na wengine kisha kumaanisha kuelekea kwenye bati la kifua - kulingana na maumivu unayotaja inaonekana kama una kizuizi/ muwasho wa viungo vya AC, pamoja na kupunguza uthabiti wa kofu ya mzunguko. kuhusiana na mafunzo unayofanya. Kwa hivyo tunazungumza usawa wa misuli na kutokuwa na utulivu. Mtazamo wako unapaswa kuwa katika kufundisha utulivu wa cuff ya rotator + serratus mbele, kunyoosha misuli ya pectoralis, na pia kupata msaada kutoka kwa chiropractor au mtaalamu wa mwongozo ili kupunguza vikwazo vya pamoja kati ya vile vya bega na mpito kwa shingo.

      Utapata mazoezi mazuri kwa vile vile vya bega yake.

      jibu
  33. Marit anasema:

    Habari. Imegunduliwa na Polyneuropathy. Anataka kuishi maisha mahiri, lakini hupata kuzorota kwa dalili wakati wa mazoezi (maumivu makali ya miguu hadi juu ya goti na mkono mzima hadi kwenye kifundo cha mkono). Vidokezo vyovyote vyema?

    jibu
  34. Inez anasema:

    Habari. Baada ya kupata kifafa wakati wa kuzaa, shingo yangu ya kulia imekuwa ikiuma sana mara kwa mara. Kitu cha Aksom kinakaa na sindano dhidi ya mishipa au misuli… Na kinaruka kutoka mabegani hadi chini ya fuvu la kichwa… .. Je, kinaweza kurekebishwa au lazima kitu cha kuishi nacho?

    jibu
    • Inez anasema:

      KWA hivyo asante sana kwa jibu, unaweza vile vile umeambiwa kuwa haujui la kujibu. Sasa amefika kwetu daktari na anapata msaada… ..

      jibu
    • vondt.net anasema:

      Karibu na Inez

      Samahani kwa kuchelewa kujibu - kutoelewa ni nani anayepaswa kujibu. Unapaswa kufanya hili kuchunguzwa kupitia daktari wako - hapa inaweza kuwa swali la kuchukua MRI ili kutathmini maji ya CSF na kama kumekuwa na mabadiliko ya shinikizo kwenye uti wa mgongo baada ya epidural iliyowekwa hapo.

      Pengine itakuwa bora zaidi baada ya muda, kwani maji ya uti wa mgongo hubadilishwa kila mara, lakini huenda yakaendelea kwa muda fulani ujao.

      Mapendekezo yetu ni kwamba uwasiliane na GP wako. Tunakutakia ahueni njema na bahati nzuri!

      jibu
  35. Sigrid anasema:

    Jambo, unasumbuliwa na maumivu ya shingo na mabega. Inaaminika kuwa ni ya kawaida sana. Mafundo mengi ya misuli kwenye shingo na vile vya bega. Je! hujui ni nani wa kumgeukia, mtaalamu wa masseur au tabibu? Shingo ngumu na inang'aa mikononi wakati mbaya zaidi. Ni kazi na mazoezi, ambayo hufanya vizuri. Mbaya zaidi ikiwa ninatumia mto usiku.

    Asante mapema.

    jibu
    • Vondt anasema:

      Habari, Sigrid

      Tunapendekeza kwamba uwasiliane na tabibu aliyeidhinishwa hadharani ambaye ni mwanachama wa Chama cha Madaktari wa Tiba wa Kinorwe na ambaye anafanya kazi kikamilifu - yaani akiwa na misuli na viungo, jambo ambalo madaktari wengi wa kisasa hufanya.

      Ukiwasiliana nasi kwenye ukurasa wetu wa Facebook kupitia ujumbe wa faragha, tunaweza kukupa pendekezo la mtaalamu aliye karibu nawe.

      Upande.
      Thomas v / Vondt.net

      jibu
  36. Aslaug Irene Espeland anasema:

    Jambo :-) Nimesoma kwa hamu kubwa kuhusu matibabu mapya ya miguu isiyotulia kwani ninatatizwa sana na hili :-)
    Tumia pesa nyingi kwa dawa kila mwezi na kwa hivyo unataka bei ya bidhaa hii mpya ambayo ilitolewa hivi majuzi ???

    jibu
    • Alexander v / Vondt.net anasema:

      Habari Aslaug

      Tunaweza kukusaidia kwa hilo, unajua.

      Unaweza kusoma zaidi kuhusu bidhaa katika makala tuliyochapisha au kwenye tovuti yao - google 'RESTIFFIC' (hivyo ndivyo bidhaa inavyoitwa). Kwa kuwa imeonekana kuwa nzuri sana, bei kwa bahati mbaya ni ya juu (karibu 3000 kroner nadhani).

      Tuambie ikiwa hutapata bidhaa.

      Upande.
      Alexander v / Vondt.net

      jibu
  37. Zilizo mtandaoni anasema:

    Hujambo, ni aina gani ya mafunzo yanayopendekezwa katika CMT? hasa kushambuliwa katika miguu. Huenda kwa mtaalamu wa tiba ya mwili na huko mimi hufanya mazoezi ya usawa, ambayo yanahitajika kwa kuwa karibu sina usawa. Lakini ni aina gani ya mazoezi inayopendekezwa haswa wakati mtu anapoathiriwa na ugonjwa huu? nguvu, uvumilivu au kitu kingine?

    jibu
    • Thomas v / vondt.net anasema:

      Habari Live,

      Kinachojulikana ni kwamba ugonjwa wa Charcot-Marie-Tooth hujibu vyema kwa harakati na mazoezi, kuna kutokubaliana juu ya aina gani ya mazoezi ni bora - lakini inakubaliwa kwamba inapaswa kufanywa kila siku na ikiwezekana zaidi ya vikao kadhaa (mazoezi ya nguvu na usawa. mafunzo haswa) siku nzima.

      jibu
      • Zilizo mtandaoni anasema:

        Mazoezi mepesi mara kadhaa kwa siku? uh, sawa, ilikuwa mpya kwangu. Ikiwa ilifanya kazi tu kwa maumivu, ingekuwa nzuri sana wakati huo, basi ningependa kuwa na mafunzo kila siku. Je! unayo popote hii inasema? ingekuwa ya kuvutia kusoma zaidi juu yake :)

        jibu
        • Vondt anasema:

          Mafunzo ya nguvu na usawa kwa watu wazima walio na ugonjwa wa neva wa pembeni na hatari kubwa ya kuanguka: ushahidi wa sasa na athari kwa utafiti wa siku zijazo.

          HITIMISHO:
          Matokeo kutoka kwa tafiti zilizopitiwa hutoa ushahidi wa kutosha wa kuunga mkono matumizi ya nguvu na mafunzo ya usawa kwa watu wazima walio katika hatari ya kuanguka, na maelezo ya ushahidi wa mapema ili kusaidia mafunzo ya nguvu na usawa kwa watu binafsi wenye ugonjwa wa neva wa pembeni.

          http://www.ncbi.nlm.nih.gov/pubmed/22940521

          jibu
  38. Linda anasema:

    Hi nina maumivu katika hip na mpira wa nyonga ambao wakati mwingine pia huenda chini ya paja. Pia jisikie kuwa ninapogusa bega la mguu wa skeleton huumiza wakati jwg inabonyeza hapo inauma na kuuma. Pamoja na shida kwenye goti langu ninapotembea kwenye mteremko wa dkogen. Maumivu katika kisigino cha miguu miwili ndani ya kisigino kinachokuja na kwenda, hisia ni kwamba inaimarisha kisigino. mvh Linda

    jibu
    • Vondt anasema:

      Habari Linda,

      Ikiwa wewe ni mkarimu na nenda kwa mada yako ya sasa «maumivu ya paja»kisha jaza swali lako hapo, kisha tunaweza kukusaidia. Uzi huu wa maoni hapa umekuwa mkubwa sana (!) 🙂
      Tunadokeza kwamba maelezo zaidi unayotupa, ndivyo inavyokuwa rahisi kwetu kuweza kukusaidia.

      jibu
  39. Nina Brekke anasema:

    Habari. Kupambana sana na maumivu katika misuli / viungo. Ana umri wa miaka 39, ni Paramedic na anafanya mazoezi ya mwili. Lakini kujitahidi sana kutokana na maumivu. Nimetumwa kwa fys.med kwa Ullevål sh., Nilipokea cortisone, nimekwenda kwa mtaalamu wa fiziotherapi, osteopath bila ya kuwa bora zaidi. Nifanye nini? Ina baadhi ya osteoarthritis, nk, wazi meniscus katika goti moja, wazi hallux valgus na matatizo, fungua kifundo cha mguu mara 3 bila kuboresha (basi kama mdogo sana).

    jibu
    • Alexander v / fondt.net anasema:

      Habari Nina,

      Ikiwa wewe ni mkarimu na uende kwa mada yako ya sasa na kisha ujaze swali lako hapo, basi tunaweza kukusaidia. Uzi huu wa maoni hapa umekuwa mkubwa sana (!) 🙂

      Tunadokeza kwamba maelezo zaidi unayotupa, ndivyo inavyokuwa rahisi kwetu kuweza kukusaidia.

      jibu
  40. Eva anasema:

    Hello,

    Zaidi ya mwezi uliopita, hatua kwa hatua nimekuwa mbaya chini ya mpira wa vidole kwenye miguu yote miwili. Maumivu hayo yalikuwepo tu asubuhi na baada ya kukaa kimya kwa muda. Kisha ilichukua hatua chache kabla sijaweza kutembea kawaida. Lakini sasa ninaiona mara nyingi. Maumivu ni katika mipira ya vidole, ambayo haiendani na fasciitis ya mimea (kulingana na kile nilichosoma). Lakini kwa kuwa maumivu ni mbaya zaidi asubuhi, haifai kabisa na metatarsalgia ama. Asubuhi pia nahisi kando ya chini ya mguu, wakati wa mchana hukaa tu kwenye vidole vya vidole. Kamwe maumivu katika visigino.

    Nina miguu gorofa, na kwa hivyo nimekuwa na insoles kwa miaka kadhaa. Imeongezwa aina nyingine kabla ya msimu wa joto kwa sababu ya shida nyingi za nyonga. Kwa kuwa niko nyumbani kwa likizo (mtoto wa miezi 4), mzigo kwenye miguu yangu umeongezeka sana kutokana na kazi ya ofisi ya kukaa. Lakini nimekuwa nikifanya kazi kila wakati, na niko mbali na uzito kupita kiasi, kwa hivyo nadhani kuzaa kunapaswa kuvumilia hii. Inaweza kuwa mbaya na nyayo mpya zinazofanya hivi? Na inaweza kuwa fasciitis ya mimea hata kama sina maumivu katika visigino?

    Asante sana kwa ushauri mzuri, kwani inasikitisha sana kutoweza kwenda na mikokoteni mingi ninavyotaka.

    jibu
    • Thomas v / vondt.net anasema:

      Habari Eva,

      Ambapo katika mipira ya vidole ni maumivu? Zaidi ndani au nje ya mguu? Inaumiza kusimama kwenye vidole au visigino? Kwa kuzingatia kwamba maumivu yamekuwa mbaya zaidi baada ya pekee mpya, inaweza kuwa na manufaa kujaribu kwa muda bila haya. Nyayo mara nyingi sio suluhisho nzuri la muda mrefu kwa miguu iliyoumiza, kwani miguu mara nyingi hutegemea msaada. Ni sawa na kwa corset ya chini ya nyuma au shingo ya shingo - haifanyi kazi kwa muda mrefu kutokana na kupoteza misuli na dysfunction.

      Inaruhusiwa kuwa na uchunguzi kadhaa. Inaweza kuwa metatarsalgia na fasciitis ya mimea. Kwa sababu ya baadhi ya maumivu yasiyo ya tabia, yanayoendelea, tunapendekeza kwamba upate rufaa kwa MRI ili kuweza kukadiria utaratibu bora zaidi kwako zaidi.

      jibu
  41. Negin Heier anasema:

    Hujambo, MRI imegundua tendonitis kwenye kifundo cha mkono cha kulia na ulnari (uchunguzi mahususi zaidi: tendinopathy ya wastani sawa na extensor carpi na baadhi ya mabadiliko ya uvimbe jirani, extensor kawaida, flexor baadaye na mifupa, intact triangular cartilage). Sababu: mkazo wa muda mrefu kwenye kifundo cha mkono kwa njia ya kuandika, kazi za nyumbani, kuinua na mambo mengine ambayo yanaweza kukandamiza mkono. Nilikwenda kwa mtaalamu wa tiba ya mwili ambaye alisema ningeweza kushika mkono wangu kwa mkanda usio na elastic kwa nusu mwezi kwa matumaini kwamba maumivu makali "yanachoma" mbali. Je, hii inatosha/inawezekana hata kidogo? Je, ni matibabu gani mengine ambayo ninaweza kumwomba mtaalamu wa viungo anipe kando na kufanya mazoezi ya kunyoosha na ya nguvu mwenyewe? Baridi na maji ya barafu pia.

    jibu
    • Thomas v / vondt.net anasema:

      Karibu na Negin

      Kwa maoni yetu ya kibinafsi, bomba kama hilo linaweza kusababisha upotezaji wa misuli / kutokuwa na uwezo katika eneo hilo, ambalo kwa muda mrefu linaweza kufanya shida kuwa mbaya zaidi - hatufikirii kuwa itakuwa na ufanisi sana kwa muda mfupi pia. Tungependekeza matibabu ya wimbi la shinikizo (matibabu ya kawaida ya dhahabu) yanayolenga uharibifu wa tendon (tendinosis), matibabu ya Graston yanawezekana, matibabu ya leza ya kuzuia uchochezi, matibabu ya sindano na / au TENS / matibabu ya sasa.

      Yoyote kati ya haya ambayo yamejaribiwa?

      jibu
  42. Sissel IB Eriksen anasema:

    Jambo, nina uchunguzi mwingi. Lakini nilitaka kuuliza ninaweza kufanya nini ili kuboresha shingo / mgongo na stenosis ya mgongo. Ilitokea mnamo 2001-2004 baada ya ajali za barabarani. Siwezi kutoa mafunzo kwa sababu ya MIMI, lakini ninafikiria tabibu wa tiba shufaa, osteopath au masseur? Ninafanya yoga ya matibabu. Vinginevyo kukaa sana kwa sababu ya majeraha yangu mengine ya kiafya.

    jibu
    • Thomas v / vondt.net anasema:

      Habari, Sissel

      Tunapendekeza mazoezi ya kunyunyuzia shingo ya kina (tazama mazoezi HER), pamoja na matibabu na mtaalamu aliyeidhinishwa na afya ya umma (yaani physiotherapist, chiropractor au manual therapist). Wataalamu wengi wa tiba ya tiba hutumia kinachojulikana kama matibabu ya benchi ya traction, ambayo inachukuliwa kuwa njia bora ya matibabu ya stenosis ya mgongo katika nyuma ya chini. Nzuri sana kwamba ufanye yoga ya matibabu, hili ni jambo tunalopendekeza sana kama kipimo cha ziada cha kujipima. Whiplash na osteoarthritis pia inaweza kuwa muhimu katika unyanyasaji wa mgongo au uhamasishaji na tabibu au mtaalamu wa mwongozo.

      Ni muhimu kwenda kwa 'daktari wa tiba ya kisasa' - yaani anayezingatia matibabu ya misuli na viungo.

      Je, unapambana na maumivu ya kichwa na kizunguzungu pia?

      jibu
  43. Randi Odland anasema:

    Hei
    Nilipata kiharusi kwenye upande wa kulia wa cerebellum miaka 5 iliyopita.
    Kupambana sana na maumivu ya kichwa / shingo / bega na zaidi ya mkono.
    Nusu ya uso ni ganzi. Gusa jicho
    Kila kitu upande wa kulia
    Unapendekeza beh gani?
    Randi

    jibu
    • Thomas v / vondt.net anasema:

      Habari Randi,

      Tungependekeza matibabu ambayo unahisi yanakupa nafuu ya dalili (kwa mfano, masaji, tiba ya mwili au chiropractic) pamoja na mazoezi maalum. Ambapo katika kichwa unahisi kuwa maumivu ya kichwa ni mbaya zaidi? Au inasonga?

      jibu
  44. Eva anasema:

    Asante kwa jibu lako! Maumivu yanajikita zaidi chini ya mpira wa vidole, ni vigumu kusema ikiwa ni zaidi ya ndani au nje ya mguu. Hainaumiza kusimama kwenye vidole vyako au juu ya visigino vyako. Pia hainaumiza ninapojaribu kushinikiza chini ya mguu ili kujaribu kupata sehemu ya kidonda. Asubuhi naiona vizuri sana ninapovuta kidole cha mguu namba 3 (kidole kikubwa = no. 1) kuelekea kwa ndama. Kisha inahisi ngumu sana na inaenea mbali sana chini ya mguu.
    Nimeichukua rahisi sana na sijatumia soli kwa wiki, na kwamba nimefanya mazoezi yote ambayo nimepata mtandaoni. Nadhani imekuwa bora kidogo, kwani sio ngumu kabisa na haiwezekani kutembea baada ya muda mfupi wa kukaa. Lakini bado sio maendeleo niliyotarajia, kwani bado yananizuia sana kwenda matembezini.
    Unaandika kwamba ninapaswa kuwa na MRI ya miguu yangu. Je, inawezekana kuchunguza nini kinaweza kuwa na ultrasound? Ni rahisi kidogo kufanywa na physiotherapist.

    jibu
    • Thomas v / vondt.net anasema:

      Karibu tena, Eva,

      Tungependekeza MRI katika kesi yako - ikiwezekana na uchunguzi wa kimatibabu na tabibu au mtaalamu wa mwongozo mapema; ambayo inaweza kukuelekeza kwa uchunguzi wa picha. Umekuwa na maumivu yoyote ya mshtuko au kadhalika? Unapotaja kidole cha 3, tunafikiria mara moja Neuroma ya Morton. Je, unadhani ni mazoezi gani yanafaa kwako? Inaweza kutupa maelezo zaidi kuhusu ni nini kibaya kwenye mguu wako.

      jibu
      • Eva anasema:

        Kutokuwa na hakika kidogo kwa nini unamaanisha kwa maumivu ya mshtuko, lakini ni zaidi ya hisia inayowaka chini ya vidole. Na inashikilia chini ya nyayo nzima ya mguu wangu ninapochukua hatua za kwanza asubuhi.
        Nimenyoosha mguu wangu, nimekanyaga kidole changu cha mguu, nikachukua taulo na vidole vyangu na kuandika alfabeti kwa miguu yangu.
        Nilijiwazia mwenyewe kwamba labda haikuwa neuroma ya Morton, kwani nilifikiri haikuwa kawaida kupata miguu yote miwili kwa wakati mmoja?

        jibu
        • Thomas v / Vondt.net anasema:

          Uko sawa - isiyo ya kawaida (lakini haiwezekani) kupata neuroma ya Morton kwa pande zote mbili. Kwa hali yoyote, tunapendekeza kwamba hii ichunguzwe na picha ya MRI. Je, umeelekezwa kwake sasa?

          jibu
  45. Jan Helge anasema:

    Habari. Nashangaa kama unaweza kunipa jibu na kama unaweza kunisaidia. Ina maumivu nyuma ya kofia ya magoti, kisigino na chini / na upande. Ni vigumu kutembea. Nilijaribu kwenda jana lakini niliumia sana. Je, si kudhuru mwenyewe au kama. Ilitokea tu ghafla. Nilitembea siku chache zilizopita na viatu vipya nilivyonunua, viatu vya kupanda mlima, na nikapata maumivu upande wa kushoto. Sijui kama inaweza kuwa viatu au inaweza kuwa nini. Je, kuna mtu yeyote ninayeweza kufanya mwenyewe? Kunyoosha nk? Inauma ninapokaa pia. Kuumiza wakati mimi bonyeza eneo la kisigino. Umejaribu marashi ya voltaren jana na leo pamoja na marashi ya baridi, lakini maumivu bado yapo. sielewi nini kimetokea.

    jibu
    • Thomas v / Vondt.net anasema:

      Karibu na Jan Helge

      Inaonekana kama jeraha la kisigino la Achilles. Tunapendekeza upate uchunguzi wa uchunguzi wa ultrasound kutoka kwa mtaalamu kwa idhini ya afya ya umma (chiropractor, physiotherapist, mtaalamu wa tiba ya mwongozo). Kuumia kwa Achilles kunaweza kurejelea maumivu kutoka nyuma ya goti hadi chini hadi kiambatisho kwenye kisigino - kunaweza pia kuwa na mmenyuko wa uchochezi kwa sababu ya mkazo kutoka kwa safari / viatu vipya. Unaweza kuweka barafu chini, kupumzika eneo (kuweka mguu wako juu) na kutumia mkanda wa kinesio kusaidia tendon ya Achilles - ikiwa kuna majeraha fulani, kazi ya misuli, matibabu ya wimbi la shinikizo au matibabu ya sindano kwenye kliniki inaweza kuwa sahihi.

      Je, ni mbaya zaidi unapoinuka na kukanyaga mguu wako? Je, kuna uwekundu / uvimbe juu ya nyuma ya kisigino?

      jibu
  46. Camilla anasema:

    Habari. Nimethibitishwa kuvimba kwa goti takriban miaka 2 iliyopita.

    Wakati huo nilikuwa nimeenda kwa madaktari 4 tofauti ambao hawakupata chochote kwenye MRI, lakini walimwaga goti kwa maji. Mchezo wa mwisho niliokuwa nao pia nilimwaga maji kwenye goti, hilo lilikuwa jambo zuri. Walidunga cortisone pia. Hapo ndipo walipogundua kuwa ni uvimbe. Sijafika tangu hapo. Lakini bado najitahidi kuumia. Ninaendesha siku chache kwa wiki. Ninapoumia huhisi kama iko upande wa goti au chini ya patella. Inauma ninapopanda ngazi, kuteremka au nikikaa tuli kwa muda. Pia huvimba wakati mwingine, lakini sio sana.

    Ninashangaa tu ikiwa kuna kitu ambacho ninapaswa kuangalia tena, au ikiwa hakuna chochote? Hawakujua kwa nini kulikuwa na uvimbe au mahali ambapo uvimbe huo ulitoka.

    jibu
  47. Trude Bjerved anasema:

    Amejitahidi Fibromyalgia kwa miaka mingi, kuwa na maumivu katika mwili, mara nyingi ni kichefuchefu na kuwa maumivu ya kichwa. Na si kumiliki nishati ni uchovu na uchovu wakati wote. Haiwezi kupaka kipande cha mkate mara moja, mpenzi anapaswa kufanya kila kitu. Lazima nitumie kiti cha magurudumu ninapokuwa nje kwa sababu ya maumivu, lakini pia kizunguzungu. Kwa kuwa mimi pia ni mlemavu wa macho na nina pumu, nina haki ya matibabu ya Kimwili, na baada ya kungoja kwa muda mrefu, nilipata nafasi ya Tiba ya Viungo hapa Romsås msimu huu wa kuchipua, lakini ilibidi niache baada ya mwezi 1 alipolazimika kwenda kwenye matibabu. orodha. Sasa iko kwenye orodha ya wanaosubiri huko Ammerud, lakini orodha ya wanaosubiri ni ndefu. Nimemaliza matibabu na tabibu, kwa kuwa nina faida za ulemavu na siwezi kumudu. Kwenda hospitali ya baridi yabisi huko Lillehammer, lakini ni hadi Machi 2017. Kwa hivyo ninahitaji msaada sana.

    Salamu,
    Mtego

    jibu
    • Thomas v / Vondt.net anasema:

      Hi Trude,

      Hiyo haionekani kuwa sawa. Je, hakuna uingiliaji kati wa bure au kliniki za maumivu karibu nawe? Hizi mara nyingi huwa na 'vyumba vya dharura' vichache - kitu ambacho kinaweza kuonekana kama unahitaji. Katika hali hiyo, daktari wako alipaswa kukuelekeza huko. Je! unajua vinginevyo ikiwa una ugonjwa sugu wa uchovu / utambuzi wa ME? Pia huelewi kuwa 'ulifukuzwa' na physiotherapist - inaonekana kutowajibika na kutojitetea katika hali uliyonayo. Ikizingatiwa kuwa tayari umeenda kutibiwa huko, isiwe shida kurudi kwa haraka kwako. physiotherapist. Labda unaweza kuwasiliana na physiotherapist kesho?

      jibu
      • Trude Bjerved. anasema:

        Sijatibiwa MIMI, lakini nilizidi kuwa mbaya baada ya chanjo ya homa ya nguruwe. Angalau mpenzi wangu amegundua, naona tu kwamba nimekuwa mbaya zaidi. Kwa upande wa physiotherapist hakuna ninachoweza kufanya, niliuliza nirudi baadae, ndipo nikapata jibu kuwa lazima ichukue miezi 6 kabla labda nipate nafasi tena. Nadhani ni kudanganya mwili na kwenda Fysio kwa mwezi 1 na kisha kuacha. Pia nimeambiwa kuwa unaenda Fysio kwa muda tu na sio kitu unachoenda kwa muda mrefu.

        jibu
        • Thomas v / Vondt.net anasema:

          Kisha tunafikiri unapaswa kuchunguzwa ME na ugonjwa wa uchovu sugu (CFS). Hasa ikiwa hili ni jambo ambalo lilizidi kuwa mbaya baada ya chanjo ya homa ya nguruwe - kama inavyojulikana, mamia kadhaa ya wagonjwa wa ME wameomba fidia baada ya chanjo ya homa ya nguruwe. Tunapendekeza uwasiliane na kikundi cha Facebook "ME kama jeraha la marehemu baada ya chanjo ya homa ya nguruwe" na uwaambie kuhusu dalili na ishara zako. Pengine wataweza kukupa taarifa nzuri na muhimu.

          Unaweza kwenda kwa physiotherapist ya umma kwa muda mrefu kama unahitaji (mwezi 1 ni muda mfupi sana na huna wakati wa kufanya chochote wakati huo) - ni mtaalamu wa physiotherapist mwenyewe ambaye katika kesi hiyo amefanya uamuzi 'kukutoa kwenye foleni'. Kwa hakika inaonekana kama bado unahitaji matibabu ya viungo ili kufanya kazi - kwa hivyo ndio, kuna wengi ambao huenda kwa dazeni kadhaa za physiotherapist (wengine hadi mara 60) kwa mwaka. Ikiwa kuna haja yake.

          jibu
  48. Lilly S anasema:

    Habari.

    Kutoka umri wa miaka 18 amekuwa akisumbuliwa sana na syndrome ya mfupa isiyo na utulivu. Sasa nimestaafu na bado ninafanya hivi. Nimegundulika kuwa nina aina mbaya ya ugonjwa huu, na nina vidonge vya SIFROL depot ambavyo mara kwa mara husaidia kidogo juu ya tatizo, lakini mara nyingi huwa katika kipindi haisaidii kabisa na kisha kwenda na kulala usiku baada ya usiku. . Sasa nimeamka usiku kwa mwezi mmoja na kulala kidogo mara kwa mara, lakini ni kidogo sana. Kuhisi zaidi ya kuchoka.

    Lazima pia niseme kwamba nina maumivu mengi katika miguu yangu na nyuma baada ya kuvuta hii mchana na usiku. Niliona hii mpya (maelezo ya mhariri: Tiba mpya ya ugonjwa wa miguu isiyotulia) ambaye alipaswa kushikamana na mguu na kujiuliza ikiwa inaweza kuwa msaada kwangu? Je, una maoni yoyote mazuri kuhusu hili?
    Je, kuna misaada mingine au aina yoyote ya msaada kwa hili? Kunisumbua kabisa.

    Asante kwa majibu.

    Lilly

    jibu
  49. Eva anasema:

    Ndio, nimeelekezwa, lakini sijui darasa litakuwa lini. Hatua kwa hatua nimekuwa na uhakika kabisa kuwa nyayo mpya ndio sababu ya shida. Je! flatfoot, na amekuwa na soli tangu shule ya upili ya vijana.

    Nilitengeneza hizi katika Teknolojia ya Mifupa ya Oslo kwa kukanyaga sanduku la povu. Miezi michache iliyopita nilikuwa na nyayo mpya zilizotengenezwa na mtaalamu wangu wa tiba ya mwili. Kinachojulikana kama "Supersole". Hizi ziliinua upinde wangu kwa kiasi kikubwa zaidi, na kunyoosha magoti yangu zaidi (kutoka kwa kuanguka kidogo kuelekea kila mmoja). Nyayo mpya pia ni ngumu zaidi kuliko zile za zamani, na nadhani hiyo ndiyo sababu ya maumivu ya mpira wa vidole. Nimerudi kwa kutumia nyayo za zamani tu kwa wiki kadhaa sasa, na miguu yangu inahisi bora kidogo.

    Wakati huo huo, nimepumzika zaidi na kufanya mazoezi yote ambayo nimekutana nayo mtandaoni, kwa hiyo ni vigumu kusema kwa uhakika ni nini sababu ya kuboresha. Kitu pekee ambacho ni chungu kidogo ni kwamba nilihisi nyayo mpya zilifanya matatizo ya nyonga yangu kuwa bora zaidi, kwa hivyo inahisi kidogo kama lazima nichague kati ya maovu 2 kwa kuchagua nyayo mpya au za zamani… .. Nyayo za zamani hufanya haionekani kuunga mkono vya kutosha, wakati mpya hulipa fidia nyingi na hufanywa kwa nyenzo ngumu sana.

    jibu
    • Thomas v / Vondt.net anasema:

      Habari Eva,

      Pengine umejaribu mazoezi haya pia? Kidogo cha mtanziko unao hapo. Tunapendekeza ufumbuzi wa kati - yaani kwamba unatofautiana kati ya pekee mbili; hii inaweza pia kumaanisha kuwa miguu yako inabadilika / kutumika kwa nyayo mpya pia. Ambayo kwa asili inaweza kuwa bora kwa viuno / magoti pia.

      Unafikiri nini kuhusu hilo?

      jibu
      • Eva anasema:

        Ndiyo, nimefanya mazoezi hayo yote. Kuhisi kuvimba chini ya mguu umeboreshwa, kwani sio ngumu sana na uchungu kuchukua hatua za kwanza asubuhi tena. Lakini mipira ya vidole hupata uchungu haraka baada ya kutembea/kusimama kidogo tu. Nimetumia tu nyayo za zamani, laini zaidi katika wiki za hivi karibuni, na ninaona kwamba mara tu ninapoweka miguu yangu kwenye nyayo mpya, huweka shinikizo la ziada kwenye soka ambapo nina maumivu. Hivyo sijui kabisa nini cha kufanya. Ninaogopa sana miguu kuwa shida sugu, kama vile nyonga imekuwa kwa miaka mingi….

        jibu
  50. Sylvi Lowe anasema:

    Je, RA hutumia dawa za kibaolojia, lakini ana ugonjwa wa tendonitis kwenye mkono wa juu ni mazoezi gani ninaweza kufanya ili kupata nafuu? Amepokea matibabu ya predisolone ambayo yanatarajiwa kusaidia, lakini ahueni ni chungu baada ya siku 14 kwenye matibabu hayo. Daktari aliona kwamba vidonge pamoja na mazoezi vitaifanya kuwa bora zaidi?

    jibu
    • Thomas v / vondt.net anasema:

      Habari Sylvi

      Je, una uhakika kabisa kuwa ni KUVIMBA kwa tendon na sio KUJERUHI kwa tendon au KUTISHA kwa tendon? Je, uliithibitisha kwa ultrasound, au? Tunafikiri ni ajabu kwamba, ikiwa kweli ni tendonitis, kwamba tiba kali kama hiyo haijasaidia. Hii inaweza kuonyesha kuwa ni badala ya jeraha la tendon.

      Hapa unaweza soma kuhusu tofauti kati ya hali tofauti za tendon.

      Mazoezi yanayopendekezwa hutegemea ni tendon ipi imeathirika - na ikiwa ni tendon iliyovimba au iliyoharibika. Kwa hiyo tunapendekeza kuwa na uchunguzi wa uchunguzi wa ultrasound ili kuthibitisha nini utaratibu wa uharibifu ni.

      jibu
  51. Reka anasema:

    Nimekuwa nikisumbuliwa na erithema modosum katika miguu yote miwili kwa miaka 2 sasa. Huduma ya afya haijapata sababu ya magonjwa, lakini inadhani kuwa ni sababu ya autoimmune. "Kwa kweli" inafuatwa na mtaalamu wa magonjwa ya viungo, lakini orodha za kungojea ni ndefu sana na niliambiwa mnamo Machi kwamba nitarudi kufuatilia matibabu ya metex mnamo Juni. Bado sijapokea miadi mpya kwa ufuatiliaji huu.

    Sasa uvumilivu wangu umefutwa kabisa, nataka kuwa huru na maumivu na kuanza kufanya kazi tena. Je, kuna wowote nchini Norway au nje ya nchi ambao ni wataalam zaidi katika hili kuliko wengine? Jisikie huru kwenda kwa watendaji binafsi ikiwa kuna mtu yeyote anayeweza kunisaidia! Je, jitihada hazipaswi kufanywa kutafuta sababu ya kifua kikuu na kisha kupata matibabu sahihi na yenye ufanisi zaidi?

    jibu
    • Thomas v / vondt.net anasema:

      Habari Reka,

      Lazima uwe umetumiwa barua iliyo na tarehe ya hivi punde zaidi kwa mashauriano ya uhakika. Je, umepokea hii? Inaonekana ya kushangaza sana kwamba umekuwa ukingojea tangu Machi, wakati kadhaa kwenye kifaa chetu wamekuwa na wagonjwa ambao wamekuja kwa uchunguzi wa rheumatologist kwa miezi 3. Tunapendekeza uwasiliane na idara ya ugonjwa wa baridi yabisi na udai baadhi ya majibu unapoingia kwa uchunguzi.

      Upande.
      Thomas v / vondt.net

      jibu
      • Reka anasema:

        Habari tena.

        Sijapokea barua pepe nyingine yoyote isipokuwa ile ambayo nimepokea jibu kwenye ukurasa huu. Ni kifaa gani chao? Niliwasiliana nao (tena) wiki iliyopita, lakini sikupata tarehe mpya. Hawakujua ilipofika zamu yangu bado… Aliomba radhi kwamba kulikuwa na madaktari wapya na mgomo uliwafanya kucheleweshwa. Je, ni sawa kwamba mtaalamu wa rheumatologist na si dermatologist ndiye mtu sahihi wa kufuatilia hili?

        jibu
        • Thomas v / vondt.net anasema:

          Sawa, basi labda kwa bahati mbaya itabidi usubiri hadi upate wito, lakini unaruhusiwa kuwapigia simu na kusikia ni lini takriban utapata wakati / mashauriano.

          Tunakutakia mafanikio mema na ahueni njema.

          Kwa dhati,
          Thomas

          jibu
          • Reka anasema:

            Unaweza kuwaita tena, lakini kwa bahati mbaya hatarajii jibu.

            Je! unajua madaktari wowote wa kibinafsi ambao wanaweza kufanya hivi na kifua kikuu cha muda mrefu nchini Norway au nje ya nchi? Miaka 2 ya maumivu makali yamenifanya nikate tamaa!

            Asante kwa jibu!

          • Thomas v / vondt.net anasema:

            Halo tena,

            Wanapaswa kujibu swali lako. Waambie wakupigie simu ikiwa unatatizika kufanikiwa - wanapaswa pia kuwa na ujuzi mzuri wa waigizaji wa kibinafsi katika uwanja huu.

            Bahati nzuri na ahueni nzuri.

  52. Inger Rogneflåten anasema:

    Ana kidonda mkono. Mahali ni juu ya bega upande wa kulia .. Nimekuwa nikitengeneza ghorofa, nilijenga na kubadilisha vipini vingi. Nadhani nilifanya kazi kupita kiasi mkono wangu. Je, kuna mazoezi yoyote ambayo yanaweza kusaidia dhidi ya hili au ni kupumzika tu?

    jibu
    • Thomas v / Vondt.net anasema:

      Habari Inger

      Tunapaswa kuwa na uwezo wa kukusaidia kwa hili, lakini tunahitaji maelezo ya kina zaidi kuhusu wapi maumivu na magonjwa ya awali katika eneo hilo.

      Ikiwa wewe ni mkarimu na unaandika kwa upana zaidi katika uwanja wa maoni kupitia kiungo kilicho hapa chini, tungeshukuru (kwa kweli ni nia ya watu kufanya hivyo, lakini watu wengi huuliza maswali yao hapa kwa makosa):

      Bonyeza hapa: - Ma maumivu katika mikono

      Kisha telezesha chini na ujaze sehemu ya maoni. Kutarajia kukusaidia.

      jibu
  53. Tamasha la Agata anasema:

    Habari! Nina maumivu kwenye shingo kutokana na kuzorota kwa diski 3 na shinikizo kwenye mizizi ya ujasiri na maumivu katika uharibifu wa nyuma wa 2 wa disc. Je, kuna chochote kinachoweza kusaidia? Je, inaweza kuwa kutokana na ugonjwa?

    jibu
    • Thomas v / vondt.net anasema:

      Habari Agata,

      Kwa habari ndogo sana, hatuna nafasi ya kukusaidia. Tafadhali andika kwa undani juu ya shida yako (habari zote ni muhimu, bora zaidi) - kisha uandike kwenye uwanja wa maoni chini ya mada inayofaa:
      Kuuma kwa shingo (bofya hapa kisha utumie sehemu ya maoni kwenye ukurasa huo)

      jibu
  54. Sayo anasema:

    Habari! Nina maumivu katika mguu wangu wa kushoto baada ya kuanguka. Niliteleza kwa mguu wangu wa kulia na kuangukia mguu wangu. (Nafikiri) sikuweza kuinuka kwa sababu iliumia sana mguuni. Ninapojaribu kusimama kwenye vidole vyangu huumiza na huhisi kama "jelly". Nashangaa nini kinaweza kuwa kimetokea na jinsi inaweza kuboreshwa. Asante.

    jibu
    • Alexander v / fondt.net anasema:

      Karibu Sayo,

      Kwa kuzingatia kwamba kulikuwa na kuanguka (kiwewe) na maumivu yaliyofuata, uwezekano huongezeka kuwa ni jeraha la tishu laini au kuumia kwa misuli. Maumivu yameendelea kwa muda gani? Hii ilitokea lini? Je, unaweza kusimama kwa vidole vyako sasa? Inaweza (ingawa uwezekano mdogo) pia kuhusisha kupasuka kwa sehemu ya misuli kwenye mguu.

      Kanuni ya mchele inapendekezwa katika kipindi cha papo hapo cha magonjwa kama haya:

      R - Pumzika
      Mimi - Barafu
      C - Ukandamizaji
      E- Mwinuko

      Je, umeona vinginevyo ikiwa imevimba au imechubuka katika eneo hilo?

      jibu
      • Sayo anasema:

        Imetokea leo asubuhi saa nane. Bado nina maumivu, na bado ninajitahidi kusimama kwa vidole vyangu. Hakujawa na uvimbe na hakuna michubuko katika eneo hilo.

        jibu
        • Alexander v / vondt.net anasema:

          Sawa, tunapendekeza uangalie asubuhi na utumie kanuni ya RICE. Ikiwa hakuna uboreshaji, tunapendekeza uwasiliane na kliniki ili kutambua tatizo. Pona.

          jibu
  55. Julie anasema:

    Halo, kwa wiki imelazimika kuhangaika na ganzi kwenye kidole changu cha kati, sijafanya chochote maalum kumkasirisha mwingine kuunganishwa. Leo iligeuka kuwa chungu kugusa tu kidole changu. Inaonekana kama kuna mshipa umekaa pale unaoudhi. Nilithamini sana maoni juu ya kile unafikiri ninaweza kufanya nayo au inaweza kuwa nini.

    jibu
    • Thomas v / Vondt.net anasema:

      Habari Julie,

      Kuna sababu kadhaa zinazowezekana za maumivu kwenye kidole cha kati, lakini moja ya kawaida zaidi (haswa ukizingatia kuwa umefanya mengi ya kuunganisha) ni upakiaji wa misuli ya extensor ya kidole na misuli ya extensor ya mkono, basi haswa zaidi misuli ambayo pia. ambatisha kwa nje ya kiwiko. Je! unahisi kuwa umebanwa sana na una shinikizo kwenye mkono, labda haswa kuelekea nje ya kiwiko? Sababu nyingine zinazowezekana ni muwasho wa neva kwenye shingo kuelekea mzizi wa neva unaoitwa C7 au muwasho kuelekea kwenye handaki la carpal.

      Upande.
      Thomas v / Vondt.net

      jibu
  56. Banaz anasema:

    Hi, nina maumivu kwenye mabega yangu na mkono wangu. Nina prolapse kwenye shingo na nyuma.

    jibu
    • Thomas v / vondt.net anasema:

      Habari Banaz

      Ni lazima tuombe uandike kadiri iwezekanavyo kuhusu tatizo lako - vinginevyo itakuwa vigumu kwetu kukusaidia.

      Unaweza kusoma zaidi kuhusu prolapse kwenye shingo yake.

      jibu
  57. Lena Irene Gjerstad anasema:

    Hei
    Mnamo Septemba 2016, nilianguka kutoka urefu wa mita 2. Ilipata mivunjiko ya mbavu na mifupa ya kola. Hii ni nzuri sasa. Lakini sasa nina bega baridi / bega iliyoganda, hii ni chungu sana. Ni nini kinachoweza kusaidia dhidi ya hii?

    jibu
    • Thomas v / vondt.net anasema:

      Hi Lena,

      Bega iliyoganda / capsulitis ya wambiso / 'bega baridi' mara nyingi hutokea baada ya kiwewe. Hali hiyo inaweza kudumu kwa muda wa miaka 1-2 ikiwa hautapata matibabu / mafunzo yaliyorekebishwa. Tunapendekeza uangalie mazoezi yafuatayo yake. Tiba ya wimbi la shinikizo pia imethibitisha ufanisi wa kimatibabu katika takriban matibabu 4-5 (Vahdatpour et al, 2014 - iliyochapishwa katika Jarida la Kimataifa la Dawa ya Kuzuia).

      Kwa hivyo tunapendekeza kwamba uwasiliane na daktari aliyeidhinishwa na umma (daktari wa viungo, tabibu au mtaalamu wa tiba ya mwongozo) ukitumia kifaa cha matibabu ya mawimbi ya shinikizo. Hapa utapata utekelezaji kamili katika utambuzi, mafunzo na matibabu ambayo yatarekebishwa mahali ulipo katika hatua ya shida zako za bega zilizohifadhiwa.

      jibu
  58. Juni Beckstrøm anasema:

    Ninaweza kupata wapi mavazi ya kushinikiza "Restiffic" ambayo yamejaribiwa na matokeo mazuri kwenye RLS?

    jibu
    • Alexander v / vondt.net anasema:

      Habari Juni,

      Tumewasiliana nao nchini Marekani - na tumefahamishwa kuwa wanauzwa Amerika pekee kwa sasa. Wanapanga kupanua hadi Ulaya na Scandinavia katikati ya 2017.

      Kwa dhati,
      Alexander

      jibu
  59. Morten okkenhaug anasema:

    Jambo, kwa zaidi ya mwaka mmoja nilikuwa na maumivu kwenye misuli nyuma ya mapaja yote mawili, maumivu mengi ninapokaa na kuendesha gari. Wakati mwingine inahisi kama misuli ya nyuma juu ya goti inakaza na inakuwa chungu sana. Nimeenda sana kwa tabibu ambaye alidhani kuwa ilikuwa imebanwa / kubanwa na mishipa inayoenda kwa miguu, lakini haijapata nafuu baada ya matibabu mengi.

    jibu
    • Alexander v / vondt.net anasema:

      Karibu na Morten

      Inachosha kusikia kuwa umekuwa na maumivu kwa mwaka 1.

      1) Je, picha za mgongo wako wa chini zimechukuliwa ili kuona kama kuna hali nyembamba za neva? Kwa mfano. uchunguzi wa MRI?

      2) Ni vizuri umeenda kwa tabibu kwa uchunguzi na matibabu, lakini tunachukulia kuwa umepewa mazoezi/kunyoosha kufanya pamoja na matibabu? Je, unaweza kusema kuwa wewe ni mzuri katika suala la matibabu nyumbani?

      3) Je, ni mbaya zaidi kwenye moja ya kurasa unafikiri? Itakuwa bora au mbaya zaidi ikiwa unainama mbele?

      Kuangalia mbele kusikia kutoka kwako.

      Upande.
      Alexander

      jibu
  60. Rikke anasema:

    Habari, Vondt.net
    Jana nilitoka kwenda kufanya manunuzi na kupanga vitu, pia nilikaa kwenye cafe na marafiki wengine pia nilipoamka na nilitembea kidogo njiani kurudi nyumbani na kuanza kupanda mlima hivyo niliumia ghafla / kukosa raha kinena / makalio pande zote mbili wakati mimi kutembea. ni sawa kutembea chini na chini, lakini najisikia vizuri zaidi ninapotembea juu, pia huumiza wakati ninainua mguu wangu juu na kuzunguka kwenye makalio yangu. Inaweza kuumiza kidogo/kukosa raha nikiwa nimekaa tuli kwa muda katika nafasi ile ile kitu cha hatari 🙁 hii inaweza kuwa nini kwa jambo fulani? mimi ni mcheshi tu au ni sababu nyingine?

    jibu
    • Alexander v / vondt.net anasema:

      Habari Rikke,

      Mwenzetu amejibu swali lako kwenye kisanduku pokezi cha ujumbe wa ukurasa wetu wa facebook.

      Kwa dhati,
      Alexander

      jibu
  61. Anne Vinnes anasema:

    Habari, kurasa hizi ni za kuelimisha sana. Lakini kukosa taarifa kuhusu maono ya Ehler Danlo na hypermobility?

    jibu
    • Michuzi anasema:

      Nimedungwa sindano ya cortisone chini ya uti wa mgongo wangu, juu kabisa ya mkia wangu. Msaada wa Ultrasound. Daktari wa mifupa / physiotherapist atachukua moja zaidi, hakuna zaidi. Maumivu ya neva, hakuna chochote kuhusu makala yako….

      jibu
  62. Kristina Wang anasema:

    Jambo na asante sana kwa maelezo mengi na vidokezo vya mafunzo kwenye ukurasa wao kwenye FB.

    Kwa muda wa mwaka mmoja nimekuwa na maumivu katika goti la kushoto na upande wa magharibi wa nyonga. Inahisi kama toothache halisi na maumivu katika hip ni mara kwa mara, wakati katika goti huja na huenda. Katika hip, maumivu ni mara nyingi wakati amelala kitandani, bila kujali ni upande gani nimelala, wakati goti ni wakati wa kukaa. Inahisi kama "maumivu ya jino" halisi na maumivu hukimbilia chini kuelekea mguu. Nimekula Voltaren tbl kwa miezi 6, lakini sidhani kama inafanya kazi vizuri.

    Nimemwomba daktari MRI, lakini sipati hii. Je, una ushauri/madokezo mazuri?

    Karibu na Kristina

    jibu
    • Nicolay v / vondt.net anasema:

      Habari Kristina,

      Kwa kuzingatia kwamba maradhi ni ya muda mrefu na ya kudumu, uchunguzi huo unaweza kuwa wa manufaa. Tunapendekeza kwamba uwasiliane na tabibu ambaye anaweza kufanya uchunguzi, lakini ambaye pia ana haki ya kurejelea k.m. BWANA.

      Bahati nzuri, Kristina!

      Upande.
      Nicolay v / Vondt.net

      jibu
  63. Michuzi anasema:

    Habari! Nimekuwa nikitembea bila viatu kwenye vigae kwa zaidi ya wiki moja, na sasa wiki 4 baadaye, nina maumivu mengi kwenye paji la uso kwenye mguu wangu wa kushoto. Kimsingi nina brittle kidogo, na mara kadhaa nimepasuka kwenye mifupa midogo kwenye miguu yangu. Maumivu ni makali sana hivi kwamba ninaweza tu kutembea kwa miguu ikiwa nimevaa soksi na slippers, bila siwezi kuweka shinikizo kwenye mguu wangu .. unadhani hii ni nini? Misuli au kutoka kwa mifupa? Salamu

    jibu
    • Nicolay v / vondt.net anasema:

      Hello,

      Mtp dalili unazoelezea ili hii inaweza kuwa kuhusu msongo wa mguu. Tunapendekeza kwamba uwasiliane na daktari wako au tabibu na kupata rufaa kwa X-ray.

      Upande.
      Nicolay v / Vondt.net

      jibu
  64. Eirik Kaspersen anasema:

    Habari. Je, unashangaa kama una vidokezo vyovyote kuhusu unachoweza kufanya ili kurahisisha maisha ya kila siku? Nilipata dalili za kwanza za sciatica mnamo Juni 2014, kisha nikapata prolapse, ambayo iliendeshwa mnamo Juni 2016, kisha prolapse mpya, ambayo iliendeshwa mnamo Oktoba 2016.

    Daima imekuwa na maumivu katika mguu mzima wa kushoto. Kwa kuwa haikuenda vizuri, nilichukua bwana mpya mnamo Januari 2017 na kisha kulikuwa na ugonjwa mwingine mkubwa tena. Na ni kama uchungu ambao ni maisha yangu wakati wa mchana, haunipi amani kamwe. Nimejaribu dawa nyingi tofauti za kutuliza maumivu, lakini hakuna kilichosaidia. Kujaribu kwenda kwa kutembea na miti (haiwezi kutembea bila) karibu kila siku katika misitu. Na fanya mazoezi kidogo kwenye kombeo na vinginevyo mazoezi kadhaa ambayo mtaalamu wa mwili amenipa. Pia nina tatizo kubwa la kushindwa kunyoosha mgongo wangu. Ni ngumu kabisa katika misuli ya gluteal. Ilikuwa nzuri baada ya upasuaji wa mwisho, lakini imekuwa mbaya zaidi na mbaya zaidi. Pia ina maumivu mengi chini ya mguu, daktari alifikiri kuwa ni fasciitis ya mimea, ikiwa hakuna uhusiano na ujasiri wa sciatic? Hii ilikuwa nyingi, lakini sasa ndivyo ilivyo .. Nzuri sana kusoma kurasa zao. Taarifa muhimu.

    Eirik Kaspersen

    jibu
    • Nicolay v / vondt.net anasema:

      Habari Eirik,

      Kwanza kabisa, tunapendekeza mazoezi ya kawaida, ya upole (zimebadilishwa kwa rheumatologists, hivyo zinafaa kwa kila mtu) kwako. Vinginevyo, kutokana na maumivu na matatizo yako ya muda mrefu, tutakushauri juu ya kutafakari, yoga na kuzingatia. Watu wengi wenye maumivu ya muda mrefu wanaweza kupata usaidizi mzuri kutoka kwa njia hizi za matibabu ya kibinafsi.

      Pia tunapendekeza upate pumzi mpya kutoka kwa mtaalamu mpya wa tiba ya mwili, tabibu au mtaalamu wa tiba kwa mikono - wanaweza kukuona katika mtazamo wa kimatibabu na labda wakupe vidokezo na ushauri mzuri sana iliyoundwa kwa ajili yako.

      Nakutakia mafanikio mema na ahueni njema, Eirik.

      jibu
  65. Ellinor Jamne Keskitalo anasema:

    Jambo .. Nina polyarthrosis na gulliain barre. Nimekuwa na maumivu ya kudumu tangu nilipopata gulliain barre nilipokuwa na umri wa miaka 20. Kukosa misuli katika vidole na vifundo vya miguu. Hawezi kusimama juu ya kisigino. Usawa mbaya. Vidole huingia kwenye viatu. Matatizo hayatatuliwi na mtaalamu wa mifupa. Haifai kuwa bora. Kwa hiyo sasa serikali imeondoa msaada walionao wale wenye kipato cha chini, yaani physiotherapy ambayo nilipokea bure na ambayo ni muhimu kwangu. Je! una mapendekezo mengine kuhusu kile ninachoweza na ninachopaswa kufanya? Karibu na Ellinor

    jibu
  66. Janne Pia Kiu anasema:

    Jambo, baada ya uchunguzi wa CT nimepata uthibitisho kwamba nina tendonitis na arthritis - ni sawa? Ninaenda kwenye Prednisolone na nimekuwa na hii kwa miaka 3 sasa, lakini sijapona. Je, ninatibiwa ipasavyo?

    jibu
  67. Heidi Molin anasema:

    Habari. Nimeamka leo nikiwa na maumivu kwenye blade ya bega langu la kulia. Sijawahi kuwa nayo hapo awali. Je, niwasiliane na tabibu leo ​​au inaweza kwenda yenyewe? Ni sababu gani inayowezekana zaidi? Sikuwa na maumivu nilipoenda kulala jana usiku .. Regards Heidi Elvira

    jibu
    • Nicolay v / Vondt.net anasema:

      Habari, Heidi

      Haiwezekani kwetu kukisia maumivu yako kwenye blade ya bega ni kwa sababu ya msingi wa habari ndogo sana. Maumivu kwenye blade ya bega yanaweza kusababishwa na kutofanya kazi vizuri kwa misuli au viungo, lakini wakati mwingine viungo na kadhalika vinaweza kurejelea maumivu kwenye bega na blade ya bega.

      Ikiwa huna uhakika, ningemwita daktari wa tiba ya tiba au daktari - kuelezea dalili na maumivu - na kisha kuwaruhusu kuamua ikiwa unapaswa kuwaona, au ikiwa hii ni kitu kinachoonekana kama itaisha baada ya siku chache.

      Jisikie huru kutuambia haswa zaidi (zaidi, bora zaidi) kuhusu dalili / maumivu yako. Kisha labda tunaweza kuelekeza zaidi kuelekea utambuzi maalum.

      Wikiendi njema na ahueni njema.

      Upande.
      Nicolay v / Vondt.net

      jibu
  68. Britt Sagmoen anasema:

    Habari. Nimegunduliwa na ugonjwa wa polyneuropathy kulingana na dalili kama vile hisia za mito chini ya miguu yangu, soksi za pamba juu ya miguu yangu. Siwezi kusimama kwa vidole vyangu au kuponya. Ganzi hadi katikati ya mguu. Nyakati zisizo thabiti. Sio maumivu, lakini wasiwasi sana. Mazoezi katika bwawa lenye joto na hutembea sana. Unashangaa ikiwa una uzoefu na labda ushauri fulani. Salamu. Britt.

    jibu
    • Alexander v / vondt.net anasema:

      Habari Britt,

      1) Je, uchunguzi wa uchunguzi wa picha ya mgongo wako umefanywa? Dalili unazoelezea mara nyingi zinaweza kutokea stenosis ya mgongo au hernia kubwa ya diski. Je, hili ni jambo ambalo limechunguzwa?

      2) Je, umekuwa kwenye uchunguzi wa neva na neurography?

      Upande.
      Alexander v / Vondt.net

      jibu
      • Britt Sagmoen anasema:

        Halo, Alexander. Asante kwa jibu lako. Nimekuwa na MRI ya mgongo wangu bila matokeo yoyote. Sijaenda kwa daktari wa neva. Imejaribiwa na GP, na hakuwa na shaka juu ya utambuzi. Hakuna ugonjwa wa msingi umepatikana pia. Mimi mwenyewe nimekuwa nikifikiria kwamba inaweza kuwa na kitu cha kufanya na kimetaboliki yangu ya chini na matumizi ya levaxin, lakini hilo ni wazo tu ninalo. Kwa njia, ilianza na mtaalamu wa mwongozo. Vinginevyo, nimegundua kuwa kila kitu kinategemea mimi mwenyewe. Zoezi, kutembea sana na sio uchache: Weka roho yako juu. Kwa njia, nina umri wa miaka 71, lakini ningependelea kuwa hai kwa miaka mingi zaidi. Si rahisi kupata mtu anayejua kitu kuhusu hili, kwa hivyo nikaona kama fursa ya kujua zaidi kutoka kwako. Salamu. Britt

        jibu
  69. Liv marit Håland anasema:

    Habari! Nina bibi ambaye ana ALS. Mimi mwenyewe nimeanza na tatizo kidogo kama yeye amekuwa nalo. Mkono wangu wa kulia umekufa ganzi sana na nyakati fulani hauwezi kushikilia vitu. Najua ni ya urithi katika hatua ya tatu na wawili kabla yangu wamepima na wale ambao ni wazima. Ninatatizika na mambo mengine pia… naweza kuwa nayo?

    jibu
    • Alexander v / vondt.net anasema:

      Karibu na Liv Marit

      Kwa bahati mbaya, hatuwezi kujibu swali hili hapa. Ikiwa una wasiwasi, tunapendekeza kwamba ujadili hili na daktari wako - ambaye anaweza kukuelekeza kwa mtaalamu na uchunguzi zaidi.

      Upande.
      Alexander v / fondt.net

      jibu
  70. Hege Amundsen anasema:

    Habari. Nilikuwa na kizunguzungu maalum kwa miaka 17. Ilianza nilipopata ujauzito na mfumo wangu nikiwa na umri wa miaka 40. Karibu kila wakati ninapoenda kuteleza kwenye theluji au nje kwa asili, mimi hupata "mshtuko", kupata kichefuchefu na kutapika. Inaonekana sipati oksijeni ya kutosha kwenye ubongo wangu. Hii inakwenda zaidi ya ubora wa maisha na hunizuia. Nimekuwa kwenye tafiti kadhaa, lakini ni mbali tu. Msalimie mtu anayetaka kuamka na kutoka tena

    jibu
    • Nicolay v / vondt.net anasema:

      Habari Hege,

      Hapa tutauliza baadhi ya maswali na kukutaka uyaweke nambari kama inavyoonyeshwa hapa chini - jibu NDIYO/HAPANA:

      1) Je, unapata upungufu wa kupumua/ kwamba huruhusiwi kupumua?
      2) Je, umezimia au umehisi kuwa unazimia?
      3) Je, unasumbuliwa na wasiwasi?
      4) Je, una mapigo ya moyo ya haraka?
      5) Je, una mdundo wa moyo uliobadilika?
      6) Udhaifu wa jumla?
      7) Kutapika? (NDIYO)
      8) Je, unahisi uchovu?
      9) Maumivu ya kichwa? Ikiwa ndivyo, mara ngapi?
      10) Mapigo ya moyo?
      11) "Letthodet"?

      Tunatazamia kukusaidia zaidi.

      Tunasema kwamba katika kesi ya kizunguzungu cha muda mrefu, ni muhimu kuwa na kazi ya moyo wako kuchunguzwa na GP wako - umefanya hivi hivi karibuni?

      Upande.
      Nicolay v / Vondt.net

      jibu
  71. Michuzi anasema:

    Habari, baada ya kutembea kwenye vigae kwa zaidi ya wiki moja, nimekuwa na maumivu makali kwenye paji la mguu wangu.

    Nimepimwa X-ray na MRI - sio kuvunjika kwa uchovu wala neuroma ya Morton. Edema fulani imepatikana kwenye sehemu ya mbele, lakini baada ya takriban siku 14 za matibabu ya Naproxen, maumivu hayajabadilika. Nimekuwa na maumivu haya tangu Mwaka Mpya, mara tu baada ya miezi 3. Inauma sana kwamba siwezi kutembea kwa miguu yangu na kutumia pande za mguu wangu na kisigino ninapotembea. Hii inaweza kuwa nini? Nimekuwa na fasciitis ya mimea hapo awali, lakini hii si sawa na aina ya maumivu.

    jibu
    • Nicolay v / vondt.net anasema:

      Hello,

      Tafadhali unaweza kutuambia ulipiga picha hizi wapi? Na wakati walichukuliwa ikiwa maumivu yalitokea? Kuvunjika kwa uchovu kunaweza kuchukua muda kabla ya kuonekana kwenye X-ray - na kwa kawaida ni CT unayotumia kuwa na uhakika kabisa kwamba sivyo.

      Je, umechunguzwa na tabibu wa kisasa (mtu asiye na mashine ya X-ray katika kliniki!) Au mtaalamu wa tiba ya mwongozo? Vikundi hivi vya kazi vinaweza kufanya majaribio (ikiwa ni pamoja na vipimo vya mtetemo) ili kuangalia kama kuna uwezekano kuwa kuna mvunjiko wa mkazo katika mguu wako.

      Upande.
      Nicolay v / Vondt.net

      jibu
      • Michuzi anasema:

        Nilichukua picha huko Aleris karibu wiki 3-4 zilizopita. Ni karibu miezi 1,5 baada ya maumivu kutokea kwamba nilichukua X-ray na miezi 2 baada ya maumivu kuja kwamba nilichukua MRI. Sijapata matibabu ya mguu, lakini sasa (hatimaye) nimepelekwa kwa daktari wa mifupa kwa ufuatiliaji.

        jibu
        • Nicolay v / vondt.net anasema:

          Kwa nini haujapata matibabu ya kihafidhina ikiwa hapakuwa na matokeo ya pathological, degenerative au kiwewe kwenye picha? Maumivu yanaweza pia kuwa kutokana na tight, misuli haifanyi kazi na viungo katika mguu (na mguu wa chini) - kwa kweli, hii ndiyo sababu ya kawaida ya maumivu hayo. Hasa kwa kuzingatia kwamba umekuwa na X-ray na MRI, hii ndiyo uwezekano mkubwa zaidi. Vinginevyo inaweza kuwa muhimu kuimarisha hip, misuli ya mguu na ndama, kwani hizi zimeunganishwa na kazi ya mguu - hasa ngozi ya mshtuko na mzigo sahihi zaidi.

          jibu
  72. Elisabeth Berner Tørnblad anasema:

    Habari. Mimi ni msichana wa miaka 39, nimepata vipimo mbalimbali kwa miaka mingi baada ya kugongwa mwaka 2000; kimetaboliki ya chini, fibromyalgia, whiplash, ugonjwa sugu wa maumivu ya misuli, wasiwasi / unyogovu. Nadhani nimejaribu matibabu mengi katika miaka 17 iliyopita; acupuncture / reflexology. Mafunzo. Tabibu, physiotherapist, mtaalamu wa tiba mara nyingi, kliniki ya ustawi mara 4, hospitali ya pwani huko Stavern, Vikersund spa, dawa nyingi.

    Mazoezi hunifanya mgonjwa - hutembea kwa raha mara kwa mara. Kisha ninahisi kuchanganyikiwa, nimechoka sana na nimechoka - ninaweza kulala wakati wote - lakini kuwa na binti na inachukua madhara yake. Maumivu 24/7. Maumivu ya kichwa kote saa. MRI, X-ray ect haionyeshi majeraha au mengineyo. Haina nishati hata kidogo. Hakuna kinachosaidia. Acupuncture na reflexology ni kupunguza maumivu lakini kufanya chochote kuhusu sababu. Kwa sababu ya haya yote nilizidi kuwa mzito sana, nilifanyiwa upasuaji wa kupunguza uzito mwaka wa 2015, nikapoteza kilo 30 - lakini fikiria kutofanya kazi na dawa hunizuia katika matokeo ya Max. Anahisi kwamba ninakata tamaa kidogo na kwamba madaktari hukata tamaa, lakini wanataka kuwa bora na kufanya kazi zaidi katika maisha ya kila siku bila maumivu yote / nishati kidogo. Je, una ushauri wowote kwa ajili yangu?

    jibu
  73. Anne anasema:

    Hujambo ☺ Kwa zaidi ya mwezi 1 nimekuwa na kidole cha ajabu/ kidonda kwenye mguu wangu wa kulia. Sehemu za kukaa karibu na Lilletåen. Juu. Katika msumari au 1 pamoja. Inahisi uchungu / zabuni kwa njia. Hasa na uchaguzi wa viatu "vibaya", kama vile sneakers. Lakini mbaya zaidi ninapovaa / kuvua soksi. Au kuipiga? Nina Lupus, Fibromyalgia na Hypermobility kutaja chache. Ni nini? Na nini kifanyike?

    jibu
    • Alexander v / fondt.net anasema:

      Habari Anne,

      Hii inaweza kuonekana kama Nevrom ya Morton.

      Neuroma ya Morton mara nyingi hutokea kati ya metatarsal ya pili na ya tatu au kati ya metatarsal ya tatu na ya nne. Maumivu yanaweza kuwa makali mara kwa mara, kama mshtuko na kunaweza pia kuwa na ganzi au kupungua kwa hisia katika eneo lililoathiriwa. Jina lingine la utambuzi ni ugonjwa wa morton.

      Unaweza kusoma zaidi kuhusu matibabu na hatua zinazowezekana kwenye kiungo hapo juu.

      Kwa dhati,
      Alexander

      jibu
  74. Jannicke anasema:

    Habari? msichana wa miaka 31.

    Nimejitahidi na magonjwa kwa miaka 7 na nimeambiwa kuwa kulikuwa na maumivu ya tendonitis baada ya kutengana kwa pelvic nk hadi mara kadhaa. Baada ya miaka 2 nilikwenda kwa mtaalamu ambaye alinipa tu cortisone, na uchunguzi wa hypothyroidism (2010) na endometriosis (2010).

    Ilisaidia kwa miezi michache na ikawashwa tena. Takriban miaka 2 iliyopita nilichechemea kwa sababu ya maji maji na maumivu kwenye goti langu, niliripotiwa kuwa mgonjwa na kuambiwa nipumzike, lakini haikusaidia. Mara nyingi kwenye MRI na X-ray bila jibu kutoka kwa GP.

    Kisha nikapata miadi na martina Hansen (Machi 2017) na nilikutana na kuaminiwa. Alichukua MRI na kupata uchunguzi 3 zaidi! Ugonjwa wa Morton, Fibromyalgia, hla-b27 chanya. Nilipokea barua moja tu kutoka kwa daktari wangu bila maelezo yoyote, uchunguzi tu. Nimetumwa kufanyiwa upasuaji wa ugonjwa wa Morton msimu huu wa vuli na mengine nimejivinjari mwenyewe. Na nisome kwenye ukurasa huu! Hivyo kushukuru.

    Nifanye nini sasa? Ninateseka kila siku na maumivu katika mkono wangu wa kulia, miguu, magoti, nyonga, shingo na mgongo. Haivumiliki kwenda kufanya kazi mara kwa mara, lakini mimi hufanya hivyo kwa ajili yake. Na mimi hulipwa jioni na usiku.

    Ninataka kufanya mazoezi, lakini kwa uchungu sasa ninafika kwenye yoga, ingawa siwezi kufanya mazoezi kikamilifu kwa sababu ya uhamaji. Ninaweza kwenda kwa matembezi, lakini kwa maumivu chini ya mguu wangu. Ninapambana na kupanda na kuteremka.

    Mimi si msichana ambaye ameketi kimya au ana maisha ya kimya, lakini amepoteza ubora wa maisha kutokana na hili.

    Nimepewa miadi mpya na mtaalamu mnamo Julai 3, 2017 kuchukua sampuli mpya, lakini fikiria ni muda mrefu kungoja na maumivu haya.

    Nifanye nini? Dawa, mazoezi?

    jibu
    • Alexander v / fondt.net anasema:

      Habari Jannicke

      Asante kwa uchunguzi wako na maelezo yako ya kina.

      Ilikuwa nyingi mara moja na ninaelewa kwa kweli kuwa hii lazima iwe na uzoefu kama ya kufadhaisha sana.

      1) maumivu ya muda mrefu ya myofascial: Inaonekana una maumivu makubwa ya myofascial. Je, umetafuta aina yoyote ya matibabu? Katika siku za nyuma, ina, kati ya mambo mengine imethibitishwa kitabibu kwamba acupuncture inaweza kupunguza fibromyalgia. Tunapendekeza uchanganye matibabu ya kutuliza maumivu na mazoezi ya polepole - matibabu haya yanaweza kurahisisha kukupitia miezi ya kwanza ya mazoezi ya lazima.

      2) Maoni chanya: Tunashukuru sana kwa kupata tovuti yetu kuwa ya kuelimisha. Kumbuka kwamba unaweza pia kuomba mada ambazo tunakosa kwenye ukurasa wetu ambazo ungependa maelezo zaidi kuzihusu.

      3) Mafunzo na mazoezi: Yoga, pilates, akili na kutafakari ni hatua nzuri. Safari katika eneo korofi (ikiwezekana misitu na mashamba) pia ni mafunzo bora, na hufanya maajabu kwa 'akili iliyochoka'. Kwa hakika tunafikiri unapaswa kufanya mazoezi - kidogo kila siku - lakini kumbuka kwamba pamoja na magonjwa mengi kama unayo, kuna nafasi kwamba hii itasababisha maumivu kwa muda (kwa miezi kadhaa) kabla ya kuwa bora. Usikate tamaa - jenga polepole lakini kwa hakika tena.

      4) Mtaalamu: Je, umekuwa na miadi na mtaalamu wa aina gani?

      Sawa ikiwa utahesabu majibu kama inavyoonyeshwa hapo juu - hii kwa mazungumzo ya wazi zaidi iwezekanavyo. Tunakutakia ahueni njema na tunatarajia kukusaidia zaidi.

      Kwa dhati,
      Alexander v / Vondt.net

      jibu
  75. Kari Gro Tronstad Togstad anasema:

    Nina umri wa miaka 74 na nina maumivu chini ya mguu wangu wa kulia kutoka kwenye kinena. Haiwezi kukanyaga mguu asubuhi, lakini kisha inapita. Kisha ni katika groin tu. Hii inaweza kuwa nini?

    jibu
    • Nicolay v / Vondt.net anasema:

      Karibu na Kari Gro,

      Kunaweza kuwa na mambo kadhaa. Lakini unasema kuwa haina uchungu na haina dalili kwa siku nzima? Ili kuumiza tu unapokanyaga mguu wako asubuhi?

      Maumivu unayopata chini ya mguu yanawezekana zaidi kutokana na kuwasha kwa neva ya siatiki - lakini maumivu yenyewe ya kinena yanaweza kusababishwa na utambuzi kadhaa, pamoja na. iliopsoas (kukunja kwa nyonga) myalgia au matatizo ya nyonga (yanaweza kusababisha maumivu kuelekea kinena).

      Inaweza pia kuwa kwa sababu ya hali ngumu ya neva nyuma. Ningependekeza uchunguzi wa daktari kwa idhini ya umma (tibabu au mtaalamu wa matibabu), kwani hawa pia wana haki ya kutaja ikiwa kuna shaka ya stenosis ya uti wa mgongo au kadhalika nyuma.

      Upande.
      Nicolay v / Vondt.net

      jibu
  76. Eva Vasseng anasema:

    Habari. Je, gout huathiri vipi mapafu? Amekuwa Klitreklinikken na amerejea nyumbani. Ina utambuzi wa pumu isiyojulikana. Kuwa na gout bila kugunduliwa kwa kipimo cha damu na pia wamechukua x-ray ya kawaida. Amekuwa akisumbuliwa tangu umri wa miaka 12-13, ana umri wa miaka 56. Inakabiliwa na ugumu wa nyuma na kuuma kwa viungo vyote wakati mwingine. Paracetamol ya kawaida haisaidii. Mara nyingi ninahisi uchovu na uchovu. Mama yangu pia ana gout, kwa hivyo ni katika familia ikiwa ni muhimu.

    jibu
    • Nicolay v / Vondt.net anasema:

      Habari Eva,

      1) Je, uchunguzi wa gout umefanywaje ikiwa kulikuwa na vipimo vya damu hasi? Na ikiwa ni hivyo, ni aina gani ya gout? Kuna aina mia kadhaa tofauti. Tunahitaji kujua hili ili kuweza kujua kama lina uhusiano wowote na pumu yako.
      2) Mama yako ana gout ya aina gani?

      Upande.
      Nicolay v / Vondt.net

      jibu
      • Eva Vasseng anasema:

        Mama yangu ana arthritis na osteoarthritis. Kama nilivyosema, sijui ni aina gani ya gout ninayo. Lakini ina ugumu na maumivu nyuma na vinginevyo maumivu katika goti, kiwiko, pia viungo vingine. Katika siku za hivi karibuni, risasi za mwanzo zimeonekana kwenye viungo vya vidole

        jibu
      • Eva Vasseng anasema:

        Sijui jinsi iliwekwa wakati hii ilifanywa nilipokuwa na umri wa miaka 12-13. Miaka 1-2 iliyopita nilichukua X-ray ya mgongo wangu kwa vile nina maumivu na ukakamavu pale. Lakini niliambiwa kwamba uchakavu ulikuwa kama ilivyotarajiwa kutoka kwa umri wangu (miaka 56), hakuna kitu zaidi kilichofanywa zaidi ya hilo. Lakini basi nina maumivu katika viungo kadhaa kama magoti, viwiko, shingo na katika siku za hivi karibuni kofia imeonekana kuhusu risasi ndogo kwenye viungo vya vidole na. Wakati mwingine mimi huumiza mwili wangu wote, mara nyingi wakati hali ya hewa inabadilika. Lakini pia vinginevyo. Wakati mwingine ninaweza kupata baridi, bila kuwa mgonjwa. paracetamol ya kawaida haina msaada kwa maumivu, lakini haina kitu kingine cha kuchukua. Hii ni ngumu kwani ninafanya kazi kama muuguzi, wakati mwingine nimechoka na nimechoka kwa siku chache.

        Mama yangu anaugua osteoarthritis na arthritis

        Lakini gout inawezaje kuathiri mapafu?

        jibu
  77. Msichana anasema:

    Habari. Nina maumivu mengi chini ya mguu wangu. Hasa mguu wa kulia. chini ya kisigino, karibu na kisigino. Na ninapoanza kutembea, ninapata maumivu chini ya upinde kati ya kidole kidogo na kisigino. Na kitu kilisumbua katika pamoja ya hallux valgus. Na maumivu ya moto kwenye miguu. Ina fibromyalgia na kimetaboliki ya chini. Je, ina uhusiano wowote nayo?

    jibu
  78. Evy Aune anasema:

    Habari.
    Mimi ni msichana wa miaka 27 ambaye ninahisi nimepoteza ubora wa maisha na ninaanza kuchoka. Sijui nifanye wapi tena, karibu yangu hawajisikii jinsi ninavyohisi na hawajisikii daktari ananichukulia kwa uzito. Nataka maisha yangu ya kawaida yarudi.
    Kupambana na kizunguzungu, kuhisi ni vigumu kupumua, kuhisi kitu kimekwama kwenye koo (kitu kama jinsi kinavyohisi kooni wakati wa kulia), maumivu ya kichwa, kuhisi dhaifu (kuhisi kama napaswa kuanguka), wakati mwingine hujisikia kama mimi. kupata shinikizo la damu na kupata sikio kichwani. Pia kuhangaika sana na maumivu kwenye nyonga/mgongo/shingo.
    Hii imekuwa ikiendelea kwa mwaka 1 hivi karibuni.

    Psych inaamini kuwa hii ni wasiwasi na unyogovu. Sikubaliani kabisa na hili.Ndio, huwa naogopa wakati mwili unapokuwa na tabia kama hii. Kwa hivyo ninakubali zaidi kwamba wasiwasi ni kitu ambacho kimekuja kutokana na hali yangu.

    Inachukuliwa bwana wa kichwa na shingo, hii daktari alisema kwamba inaonekana sawa.

    Moyo unachunguzwa mara mbili ndani ya masaa 2 kila mmoja. Kila kitu kiko sawa. Moyo uliruka mara moja kwa wakati, lakini hii ilikuwa ya kawaida kwa vijana.

    Vipimo vya damu pia viko sawa, sijui ni nini kimekaguliwa. Lakini kumekuwa na duru chache za sampuli.

    Alilazwa hospitalini mara moja. basi nilikuwa na kizunguzungu sana na nilikuwa nazimia, nilichunguzwa kwenye chumba cha dharura na nilikuwa na sukari ya chini (nadhani ilikuwa). Hii iliangaliwa mara kadhaa wakati wa wikendi niliyokuwa. Lakini ilikuwa tu katika chumba cha dharura ambapo walipata jibu "mbaya" kwa mtihani. Walifikiri lazima kuna sababu ya kisaikolojia kwa nini moja ya vipimo ikawa "mbaya". Nilitolewa kwa ujumbe kwamba kuna sababu ya kiakili na ya misuli kwa nini ninahisi hivi.

    Pia nilifanyiwa uchunguzi wa mammografia hivi majuzi, kwani nina maumivu mengi huko vile vile na nimehisi risasi na kuona mabadiliko kwenye chuchu zangu. Cyst ilipatikana. Niliambiwa hili hospitalini, lakini daktari hakutaja cyst. Wanasema haina shida.

    Nilipigwa eksirei ya sehemu ya chini ya mgongo/nyonga sasa hivi na nikaambiwa kuwa nimevaa nyonga na kati ya nyonga na mgongo wa chini. Mimi ni mzito sana, kwa hivyo niliambiwa kwamba kitu pekee ningeweza kufanya ni kupunguza uzito.
    Umekuwa ukijaribu kupunguza uzito kwa miaka 5 sasa, bila matokeo. Sasa naendelea na dawa za kutuliza maumivu na maumivu hata hivyo. Kujaribu kutembea / kufanya mazoezi lakini hupata maumivu zaidi na kizunguzungu. Kwa hivyo ni ngumu sana na chungu.

    Pia ninaweza kusema nilizaliwa na dysplasia ya nyonga (ililala na mto hadi nilipokuwa na miezi 9) na nikavunjika mgandamizo katika L1.

    -Ninachojiuliza ni kama ninaweza kuwa na dalili kama hizo kwa sababu ya uchakavu?
    -Nifanye nini ili nipate nafuu?

    jibu
  79. Mats Andrén anasema:

    Habari, nilipata jeraha la kazi takriban miezi 12 iliyopita. Huvaliwa sana na maumivu kati ya vile bega, misuli na mgongo. Haifai kuwa bora. Alipata mafunzo ya nguvu nyingi hapo awali. Katika mwaka jana, imekuwa kidogo na kidogo kuwa rahisi kwa mazoezi rahisi. Mazoezi mengi pia nimelazimika kukata kabisa. Natumai umekutana na kitu kama hicho kujua hii inaweza kuwa nini?
    Karibu na Mats

    jibu
    • Nicolay v / Vondt.net anasema:

      Habari Mats,

      Orodha ya uchunguzi unaowezekana ni ndefu na habari ndogo - lakini inayojulikana zaidi ni mchanganyiko wa kutofanya kazi kwa misuli na viungo. Matibabu ya kina ya misuli na viungo pamoja na mafunzo maalum inapaswa kuwa suluhisho kwako.

      - Nicolay

      jibu
  80. Msichana katika miaka yake ya 20 anasema:

    Hei

    Je, ni msichana aliye katika miaka yake ya 20 ambaye ametambuliwa kuwa na ugonjwa wa uchovu wa baada ya virusi (G.93.3)
    Amekuwa na maumivu ya mgongo / shingo tangu ujana.

    Nilichunguzwa na kliniki ya mgongo na shingo, ambapo nilikuwa dhaifu kwenye misuli ya shingo/shingo, misuli ya tumbo, maumivu makubwa mgongoni kuliko kawaida. Mambo mengi yalikuwa nje ya kawaida, isipokuwa kwamba mimi ni laini sana, lakini sio hypermobile katika mwili. Kama nilivyosema, nina maumivu na kinachonisumbua katika maisha ya kila siku ni maumivu kutoka kwa kichwa, na chini ya upande mzima wa kulia, hadi chini hadi mguu.
    Wakati nimekuwa kwa psychomotor physiotherapist aliweza kuangalia mwili ambapo misuli ya mkazo ilikuwa, na ni misuli gani ilikuwa / ni dhaifu sana na haishiriki pale inapostahili, ili misuli mingine ifanye kazi zaidi, na hii husababisha maumivu na usawa. ambayo naelewa hivyo.
    Na kisha kwa kweli ilikuwa upande wa kushoto ambao haukuwa thabiti zaidi, ingawa nilipata uzoefu kuwa uko upande wa kulia ambao unaumiza. (kisha nilifanya mazoezi na physiotherapist katika kombeo yenye elastic kuzunguka viuno na miguu, mwanzoni ilikuwa na elastics nyingi, lakini hatimaye niliweza kutumia tu kombeo ili kuimarisha misuli) Ninashuku sana kuwa haya ni masuala sawa na mimi. ilivyoelezwa hapo juu.
    Lakini nawezaje kwenda kwa daktari/mtaalamu wa viungo ili kupata matibabu sahihi/ kutafuta sababu zinazofanya hivi? Ninaweza kufanya nini mimi mwenyewe? mara nyingi huumiza sana na mipira ya massage kwamba mimi hupata kizunguzungu. Mwili wangu hauvumilii mazoezi mengi, vinginevyo bila shaka ningejizoeza na kutembea zaidi katika mazingira magumu kama nilivyofanya kabla sijaugua.
    Ninahisi maumivu yanaongezeka kila siku, na kujaribu kutumia mipira ya massage ili kupunguza, lakini nadhani ni pana sana sasa kwamba mimi mwenyewe siwezi kutatua.

    Je, una ushauri wowote?

    jibu
  81. Matilde anasema:

    Mimi ni msichana wa miaka 16 na nimepata jeraha la goti tunalofikiri ni goti la mrukaji/goti la kuruka. Nina uhakika kama ni hivyo, lakini kwa kuwa ninapata maumivu kutokana na shinikizo chini ya kapsti ya magoti, hakuna majeraha mengi mbadala. Pia ninapata maumivu wakati mguu umeinama na shinikizo linatumika na linasisitizwa. Je, kufanya mazoezi kunaifanya kuwa mbaya zaidi? Inaumiza tu baada ya mazoezi, lakini sio wakati wa mazoezi isipokuwa kwa kubadilika. Ninatoa mafunzo kwa nguvu nyingi za mguu, ambayo inapendekezwa kwa goti la jumpers, lakini hakuna athari yoyote. Ushauri wowote?

    jibu
  82. Kristin anasema:

    Nilifanyiwa upasuaji kwenye kidole changu cha mguu wa kulia kutokana na kupigwa nyundo katika hospitali ya baridi yabisi huko Haugesund msimu wa vuli wa 2014 na sasa katika mwaka jana mambo yamekuwa mabaya zaidi. Wakati fulani, huhisi kama kuna mamilioni ya sindano zinazong'ang'ania kwenye kifundo cha mguu - hisia na kwamba kifundo kimekuwa kikubwa zaidi. Je, hii inawezekana ni kitu ambacho kinaweza kufanywa nacho, au ni lazima niishi na maumivu hayo?

    jibu
  83. Eva anasema:

    Hello,

    Nimejitahidi na magoti ya warukaji kwa zaidi ya nusu mwaka sasa, bila uboreshaji licha ya mazoezi mengi, tiba ya mawimbi ya shinikizo na hakuna shughuli nyingi. Hatimaye nikapata MRI, na hapa ndio matokeo:

    Menisci isiyoharibika, mishipa ya msalaba na mishipa ya kando. Kunenepa kidogo kwa kano ya patela iliyo karibu, ishara iliyoinuliwa kidogo. Ugunduzi huo unalingana na tendinosis kwenye kiambatisho cha tendon ya patellar. Mabadiliko madogo ya edema ya karibu wakati wa kulowekwa. Inatoa pamoja femorotibial ni articular cartilage intact. Kuna kasoro ya osteochondral kwenye patella kuelekea juu kando, labda kinachojulikana kama kasoro ya mgongo, shida ya ukuaji. Hapa kuna fissures katika cartilage articular na kasoro katika sahani subchondral, karibu uboho edema. Ikiwa hii ina umuhimu wa kliniki haijulikani.

    R: Tendinosis ya tendon ya patellar iliyounganishwa na pole ya chini ya patella. Kasoro ya Ostechondral kwenda juu kando kwenye patella kama ilivyoelezwa hapo juu.

    Nadhani ni ajabu kwamba tendinosis haipatikani bora licha ya kufuata mapendekezo yote, na kwa hiyo nadhani kasoro ya osteochondral inaweza kuwa muhimu. Kwamba ni moja ambayo inajenga kuwasha ambayo ina maana kwamba tendonitis kamwe kupata bora. Je, hii ina maana? Kulingana na maelezo, ni tendonitis na kasoro ya osteochondral iko katika maeneo ya karibu?

    Baada ya googling kadhaa, pia sielewi kabisa ikiwa kasoro kama hiyo ya osteochondral inaweza kuwa bora yenyewe. Unaweza kuandika kitu kuhusu hilo?

    Asante sana!
    MVH

    jibu
    • Michuzi anasema:

      Pia nina goti la kuruka lakini niliambiwa kuwa hakuna kitu cha kufanya na hilo lakini lazima ubadilike kwani utagundua nini unaweza / unaweza kuvumilia au la.

      jibu
  84. Maswali kuhusu MS anasema:

    Je, katika MS, mtu anaweza kuwa na dalili zinazodumu kwa dakika moja hadi zaidi ya dakika 5? Kuwa na kifafa kifupi ambapo siwezi kutembea moja kwa moja, kuona ukungu / mawingu na kupooza kwenye nyonga. Mshtuko wa moyo huja karibu na ukumbi lakini pia unaweza kuwa macho kwa mwezi mmoja.

    jibu
  85. Camilla anasema:

    Kuungua kwa nguvu chini ya nyayo nzima ya mguu. Kwa kiwango ambacho ndoo ya vipande vya barafu ilikuwa imewekwa. Hakuna tofauti katika mzigo au la, lakini "uchovu" kwa kuongeza katika kesi ya mzigo wa muda mrefu. Gout imethibitishwa miaka mingi iliyopita, lakini goti la nadharia hii inaendana kabisa. Pia ina maumivu makali kwenye kifundo cha mkono/mkono na kwenye vifundo vya miguu, ikiwa inaweza kuwa na uhusiano wowote, lakini hadi sasa inahusiana haswa na gout. Kuungua kunaweza kuwa nini? Imekuwa nayo kwa karibu miaka 11/2.

    jibu
    • Alexander v / Vondt.net anasema:

      Karibu na Camilla

      Tafadhali weka swali lako chini ya mada husika - k.m. Mguu unaouma. Asante.

      PS - Pia jisikie huru kuandika nyongeza zaidi kuliko umefanya katika swali lako hapo juu. Habari zaidi ni bora zaidi, kwani jibu linaweza kuwa katika maelezo madogo zaidi.

      jibu
  86. Nina Minatsis anasema:

    Habari. Kwa miezi 5 nimekuwa nikipambana na maumivu ya kichwa ya mvutano sugu. Kwa miaka 1,5 nimejitahidi na tinnitus kali. Inaonekana kana kwamba kuna mvutano wa misuli ambao umetulia upande wa kushoto na sasa ninaenda na bega la juu zaidi la kushoto, lilitulia vizuri nilipoikanda kwa bidii zaidi ya Mwaka Mpya. Ni kana kwamba nasikia tinnitus kwamba kuna mvutano begani na kuzunguka kichwa. Ninahisi manung'uniko kwenye misuli na nikiinua kwa uzito, misuli hutetemeka begani. Ninaogopa kutibu bega tangu nilipofanya massage ni pointi za mwisho za trigger nyuma ya sikio, juu ya sikio na paji la uso lilianza kufanya kazi sana, nilipata wasiwasi na kulala vibaya, lakini sasa ni bora zaidi. Lakini lazima niweke hii mahali, siwezi kufanya kazi hadi bega litaacha kuwa hai kama ilivyo sasa. Ninanyoosha na kufanya mazoezi mengine kwa shingo kwa nusu saa kila siku. Ninaenda kwa physiotherapist ya psychomotor, kwa hiyo sasa ninajifunza kukabiliana na matatizo, lakini kukosa ufuatiliaji wa misuli na ninaogopa kutumia pesa nyingi kwa matibabu ambayo haifanyi kazi. Je! ninaweza kufanya kiasi gani na misuli ya bega iliyozidi, je, mvutano utapungua kwa muda au mtu anapaswa kutibu? Ni aina gani ya mazoezi ni sahihi na ambayo si sahihi, hayatasababisha hii ili isifanye kazi. Hongera Nina

    jibu
  87. Anne anasema:

    Habari. Sina hakika ni wapi ninaweza kuandika kuuliza, lakini unaweza kunielekeza ikiwa hapa sio mahali pabaya. Soma mahali fulani kwamba antacids inaweza kusababisha uharibifu wa figo kwa muda mrefu. Nimewekewa Esomeprazole miligramu 40, lakini nilichagua miligramu 20 mwenyewe kwani ilifanya kazi kinyume na madhumuni yake na 40 mg. Je, haya ni maandalizi ambayo unapaswa kufahamu kuhusiana na majeraha ya marehemu? Nimejaribu kuacha, lakini haifanyi kazi, basi siwezi hata kusimama maji.
    Vh Anne

    jibu
  88. Sveinung anasema:

    Jambo, nina ugonjwa wa kupooza kwa ubongo. Shida ni kwamba ninapata tumbo kidogo. Ninapokea matibabu ya umeme kwa mgongo na goti, na kidogo kwa mgongo pia - kwa sababu ya viuno vilivyopinda. Ninahisi kuwa matibabu ya sasa huenda hadi kwenye ubongo wakati mwingine na kisha ninahisi kuwa lazima niwe mwangalifu ninapopata matibabu ya sasa mgongoni mwangu.

    jibu
  89. Linn anasema:

    Nimegunduliwa na scoliosis, lakini sihisi kuwa hii inachukuliwa kwa uzito au kwamba ninachunguzwa vya kutosha.
    Kwa mfano, nimechukua tu X-rays ya maono ya juu na MRI ya nyuma ya chini.

    Ilipogundulika kwa mara ya kwanza sehemu ya juu ya mgongo hawakuangalia sehemu nyingine ya nyuma na ni baada ya kunibana sana kutokana na maumivu makali sehemu ya chini ya mgongo ndipo nilipopelekwa kufanyiwa MRI na kugunduliwa pia mgongo wa chini. Daktari sio msaada sana na anasema naweza kuona tabibu.

    Lakini ninaogopa sina muhtasari mzuri wa kutosha na picha za mgongo mzima. Na anaogopa kufanya kitu kibaya. Sijui nina digrii ngapi au kitu gani. Na mimi hupata paracetamol tu kwa kutuliza maumivu. Mgongo wa juu sio uchungu kila wakati, tu ninapopata kuvimba kwa mucositis kwa sababu ya fibromyalgia yangu, wakati mgongo wa chini unaumiza kila wakati bila kujali ninachofanya. Hii inapita zaidi ya usingizi wa usiku. Na inazidi kupasuka huko ninapogeuka na hii ni chungu sana.

    Sina ufuatiliaji wa shida za mgongo.

    Kisha ninashangaa jinsi ninapaswa kuendelea na hili, ili kupata muhtasari bora wa scoliosis.
    Na ninaweza kufanya nini ili kuwa na maisha bora na uchunguzi, na sio maumivu ya muda mrefu.
    Je, ninaweza kumwomba daktari anisaidie nini?

    Umejaribu physiotherapy bila mafanikio. Vile vile mimi hutembea sana. alijaribu yoga. Matibabu ya joto.
    Nadhani hii haina matumaini sana. Na sijui ushauri wangu mbaya. Natumai kupata msaada au habari hapa.
    Kwa njia, chiropractic ni nzuri kwangu na scoliosis? Itasaidia kabisa?

    Ni uchovu wa kuwa na maumivu ya mara kwa mara, na usingizi maskini kutokana na hili. Je, ni kawaida kufanya chochote kuhusu hilo?
    Wanaiita scoliosis ya watu wazima. Kwa mara ya kwanza niligundua hii miaka 2 iliyopita. Ninatimiza miaka 33 mwaka huu.

    jibu
  90. Lise anasema:

    Habari. Mume wangu (73) anakimbia, ana matatizo ya kinena (na pengine hajazingatia vya kutosha baadaye), sasa anapiga makasia mara nyingi na anafikiri ni wazo zuri. Lakini sina uhakika… Ushauri wao ni upi?

    jibu
    • Nicolay v / Haipata anasema:

      Jambo Lise, unaporusha mashine ya kupiga makasia, unabebwa na vinyunyuzi vya nyonga - na virefusho vya nyonga, pamoja na watekaji na waongezaji. Maadamu anafanya harakati kwa kasi ya utulivu na iliyodhibitiwa, haipaswi kuwa ngumu sana dhidi ya kinena chake. Aina zingine za mazoezi zinazopendekezwa ni pamoja na mazoezi maalum ya mazoezi (kama inavyoonyeshwa kwenye chaneli yetu ya youtube yake), kuendesha baiskeli na kuogelea.

      Mashine ya kupiga makasia si lazima iwe hasi kwa mtu aliye na matatizo ya kinena, lakini pia uko sahihi kwamba inaweza kuwa rahisi kuchukua sana na hivyo kujipakia mwenyewe.

      jibu
  91. Dubu anasema:

    Habari. Ninapata maumivu mgongoni na katikati ya miguu yangu wakati wa mazoezi magumu kwenye skis na kukimbia kwenye miteremko mikali. Je! unajua hii inaweza kuwa nini na ninaweza kufanya nini ili kupata nafuu? Hii inakera sana, ninapoenda kwenye mashindano na kuhisi kama miguu yangu inaanguka.

    jibu

Acha jibu

Wanataka kujiunga na majadiliano?
Jisikie huru kuchangia!

Acha maoni

Barua pepe yako haitachapishwa.